• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V24C2 (Core 21893) ★ OS 2.10

billydragon

Bạn không cần dùng tới nhưng người khác cần sử dụng thì sao???
Nói chung những tiện ích mặc định của ROM nên giữ bởi HD2 có Storage có nhỏ quá đâu mà phải tiết kiệm???

Cái chính là không dùng đc. Ví dụ cái Slacker Radio thì nó báo là chỉ có ở Mỹ mới cho nghe còn IP ở Vietnam thì không vậy là không dùng đc rồi.

Transfomer là cái gì thì không rõ, mở ra nó bào thiếu file gì đó và thoát ra ngoài. Cũng không dùng được dù có muốn.

Bác xem lại có đúng thế không hộ tôi nhé.

benhtamthan

Đã cài và dùng bản 24C2 được 2 ngày, mọi thứ đều rất là tốt và chưa phát hiện lỗi gì hết...

Nói chung là quá ok để dùng lâu dài,...

Nhân tiện nếu được,:

1. Pác làm giúp 1 bản Rom chưa có cài Co0kies Home Tab hay Max Manila không?

2. Pác cho xin file cab Max Manila mà Pác đã chỉnh sữa đi vì khi tự cài bản gốc, sau khi chỉnh short cut là 20, sau khi khởi động lại máy là nó bị đơ ngay phần Quick Links, phải vào Menu Max Manila mà chỉnh lại mới dùng đc Quick links 20 shortcuts (Hay Pác chỉ cách làm cũng được mà)

3. Pác có file CAB của Opera 10 beta 3 nào cài vào SD card mà dùng được Flash Lite không, để Em cài vào bản này của Pác.

Cảm ơn Pác Quang nhiều lắm.

DucLong

Super V.I.P
Kính gởi bác Quang!
Bác ơi! Giờ cháu vừa thực hiện up rom theo đúng quy trình trên, nhưng up xong thì màng hình chỉ dừng ở mang hình có chữ HTC, rồi không vào được nữa, cũng không connect với laptop được luôn. Bác có cách nào cứu cháu không ah. cháu cám ơn bác nhiều. nick yahoo của cháu là tongvandung2001. Cám ơn bác!

Bạn gỡ PIN ra, đưa máy trở về bootloader, lấy Radio: RUU_Leo_Radio_15.34.50.07U_2.08.50.08_2.exe
có trong topic Radio về cài vào máy sẽ fix được lỗi trên.
Sau khi up radio xong thì Hard Reset lại máy như vậy bạn sẽ có bản ROM và Radio mới. Cứ làm theo chắc chắn thành công.

duykhang

Tôi cài bản ROM này thấy đọ nhạy màn hình cảm ứng kém hẳn bản 21 và thỉnh thoảng khi máy nóng lên (do sac pin chẳng hạn) hay bị liệt 1/2 màn hình bên phải. Bản ROM 21 của bác Phạm QUang ko bị như thế (trước tôi cài bản ROM ship cũng bị y hệt)

cutia

Kính gởi bác Quang!
Bác ơi! Giờ cháu vừa thực hiện up rom theo đúng quy trình trên, nhưng up xong thì màng hình chỉ dừng ở mang hình có chữ HTC, rồi không vào được nữa, cũng không connect với laptop được luôn. Bác có cách nào cứu cháu không ah. cháu cám ơn bác nhiều. nick yahoo của cháu là tongvandung2001. Cám ơn bác!

Tôi cũng bị như bạn, bạn vào bootloader bằng cách mở nắp pin, giữ phím volume down, nhấn vào nút reset màu đỏ 1 lần trong khi vẫn giữ phím volume down cho đến khi màn hình chuyển sang chế độ bootloader bạn up lại bản rom radio 2.08.50.08_02 (download trong chủ đề LEO HD2), sau đó up lại rom V24C2 này sẽ không bị đứng ở màn hình HTC nữa.

DucLong

Super V.I.P
Tôi cài bản ROM này thấy đọ nhạy màn hình cảm ứng kém hẳn bản 21 và thỉnh thoảng khi máy nóng lên (do sac pin chẳng hạn) hay bị liệt 1/2 màn hình bên phải. Bản ROM 21 của bác Phạm QUang ko bị như thế (trước tôi cài bản ROM ship cũng bị y hệt)

Cài xong bạn Hardreset lại máy lần nữa, máy sẽ chạy nhanh và ổn định.

HTCHD

Đã làm được xin chân thành cám ơn Mod và các thành viên trên diễn đàn.

manhquangmq

em cài vào thấy máy chậm hẳn,hard reset rồi,cũng cài 2 lần rom này cung radio mới nhất. Nhưng hiện tượng máy cứ đờ ra và màn hình cảm ứng rất chậm. các bác có ai bị hiện tượng giống em không ạ

seaking123

cháu vừa cài rom của bác Quang xong
thấy có một vấn đề nho nhỏ
như sau
Personalize>Vibration
cháu uncheck rồi
tuy nhiên chỉ khi gõ phone số thì touch bàn ko rung
còn khi sms hoặc cái gì cần gõ chữ lại vẫn rung

và cũng như câu hỏi trên cháu không biết dùng transformer thế nào ?

PhamQuang

Manager
em cài vào thấy máy chậm hẳn,hard reset rồi,cũng cài 2 lần rom này cung radio mới nhất. Nhưng hiện tượng máy cứ đờ ra và màn hình cảm ứng rất chậm. các bác có ai bị hiện tượng giống em không ạ

Update bản này mà bạn kêu máy chậm hẳn, đơ màn hình cảm ứng,... thì BÓ TAY !!!
Không biết khuyên bạn sử dụng bản nào nữa.

chamcham737877

Mình xin cái này hơi ngoài lề 1 chút :) bạn nào đang xài Rom này copy cho mình mấy cái Footprints của Châu Âu đc ko? sáng nay cài bản này thấy đẹp quá, giờ muốn để chung với Footprints bản châu á.
Xin cám ơn

kanguru

Member
ROM chạy nhanh và mượt, tối giờ up xong cài cả đống phần mềm nhưng chưa thấy vấn đề gì cả ngoại trừ RAMClean level 2 đơ máy. Ít hao pin hơn ROM Ship, các kết nối đều OK hết.
Nhân tiên xin hỏi bác Quang có cách nào thay đổi âm thanh khởi động không bác nhỉ, âm thanh như ROM ship 1.66 nghe hay hơn.
Cảm ơn bác Quang rất nhiều.

Tình hình là mình đã tìm được phần mềm RAMClean 1.9.8.3 chạy trên ROM 24C2 rất OK không còn bị đơ máy nữa. Mình cũng đã tìm được cách thay file âm thanh khi khởi động máy cho ROM này như sau: tạo 1 file âm thanh ưng ý rồi đổi thành BootUpHTC.wav sau đó chép vào thư mục windows, sẽ có thông báo đại loại rằng đây là Rom file nếu bạn chép đè sẽ hòng rom..., bạn cứ OK rồi softresset để thưởng thức nhé. Lưu ý cách làm này chỉ dùng cho bản ROM có cài đặt âm thanh, trong trường hợp trong ROM không cài sẵn bạn phải vào register để chỉnh lại.

ancola66

Super V.I.P
Mình xin cái này hơi ngoài lề 1 chút :) bạn nào đang xài Rom này copy cho mình mấy cái Footprints của Châu Âu đc ko? sáng nay cài bản này thấy đẹp quá, giờ muốn để chung với Footprints bản châu á.
Xin cám ơn
Của bạn đây, file *.Cab luôn. Tải về giải nén rồi cài đặt nhé :

va6888

cháu vừa cài rom của bác Quang xong
thấy có một vấn đề nho nhỏ
như sau
Personalize>Vibration
cháu uncheck rồi
tuy nhiên chỉ khi gõ phone số thì touch bàn ko rung
còn khi sms hoặc cái gì cần gõ chữ lại vẫn rung
Em cũng bị tình trạng y như bạn này. Kô thể bỏ đc

va6888

Thêm tình trạng nữa là từ đêm qua đến sáng nay dính đó là:
đang chạy thì màn hình tối ôm (chỉ sáng khoảng 10%) kô sao cho sáng lại được. Thanh taskbar và thanh menu dưới cùng thì vẫn sáng bình thường
reset lại mới ok

kanguru

Member
Mình cũng đang xài ROM này mà đâu thấy gì đâu ta, mọi thứ đều OK hết mà. Các Bạn xem lại có đúng Radio không vì bản ROM này không bác Quang tích hợp ROM 2.08.50.80_2 đâu nhé.

chamcham737877

Của bạn đây, file *.Cab luôn. Tải về giải nén rồi cài đặt nhé :
Mod ancola66 cho mình xin luôn soft Reboot! của Quantum Concepts trong Rom này đc ko ? Hãng này chơi ác đặt tên phần mềm là Reboot nên mình search khắp nơi ma ko thấy. Thanhks

manhquangmq

hôm qua nguyên ngày máy em bị đờ ra và rất chậm mặc dù đã hard reset nhưng chả hiểu sao tối hết pin sạc lại thì thấy mọi vấn đề lại ok, hôm nay chạy tít. có lẽ là vấn đề ở chỗ các bước thực hiện up rom chưa mượt lắm và phải up riêng radio lần đầu tiên. Nếu có thể mong bác Quang lần sau làm 2 bản rom 1 bản rời và 1 bản tích hợp sẵn radio hộ bọn em vì nhiều người cũng không rành lắm , newbie nên hồi hộp nhiều hơn bác ạ. Cám ơn bác rất nhiều, chạy bản này rất tốt.