• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V25C2 (C21895) / V26C5 (C23544) ★ OS 2.10

newarc

bootloader kiểm tra thấy thông số:
PB81100 HX-BC
SPL-1.42.HSPL XE
0x05
CotullaHSPL 0x40.
em dowload bản V26C5 về, up thành công nhưng khi chỉ vào được màn hình HTC rồi treo luôn
em không hiểu tại sao, mong các bác chỉ giáo.

toibo

bootloader kiểm tra thấy thông số:
PB81100 HX-BC
SPL-1.42.HSPL XE
0x05
CotullaHSPL 0x40.
em dowload bản V26C5 về, up thành công nhưng khi chỉ vào được màn hình HTC rồi treo luôn
em không hiểu tại sao, mong các bác chỉ giáo.

Up bản V22 trước đi rùi up các bản về sau là okie. Vì bản này bác Quang ko tích hợp radio. Nếu ko bạn phải up kèm radio 205008_2 mới tương thích với các bản sau này. Vấn đề này bác Quang đã nhắc nhở rùi mừ. Nên đọc kỹ các hướng dẫn up rom trước khi up nha bạn!

seaking123

Mình đang dùng ROM này,V26C5 (C23544) ★ OS 2.10 (NEW), dù đã tắt chức năng rung phản hồi nhưng khi nhắn tin hay viết mail thì máy vẫn rung, có cách nào để loại bỏ chức năng này ko nhỉ? Bạn nào biết chỉ giùm mình với, cảm ơn nhiều nha!

mình dùng mấy ROM trước cũng bị thế, chỉ tắt rung phản hồi của bàn phím số để gọi điện thoại thôi thì phải ?
rất muốn tắt để tiết kiệm pin :))

TranMinhMan

Super V.I.P
Mình đang dùng ROM này,V26C5 (C23544) ★ OS 2.10 (NEW), dù đã tắt chức năng rung phản hồi nhưng khi nhắn tin hay viết mail thì máy vẫn rung, có cách nào để loại bỏ chức năng này ko nhỉ? Bạn nào biết chỉ giùm mình với, cảm ơn nhiều nha!
mình dùng mấy ROM trước cũng bị thế, chỉ tắt rung phản hồi của bàn phím số để gọi điện thoại thôi thì phải ?

Cái này thì chỉ khi nhúng package EZInput của Topaz mới có chức năng này, Settings>Personal>Input>Options>Bỏ check Vibrate là ok. Nhưng khi dùng package EZInput zin của Leo thì ko hỗ trợ option này!:D

quangbinhdtdd

Bạn vào Tools tìm ctrình PHM Registry Editor : vào Hkey-Local-Machine ->SOFTWARE -> HTC -> ezsip -> VibrationEnabled : value data -> 0. Soft reset là OK.

seaking123

mình đã tắt rung rồi cũng được
tuy nhiên đây là tắt tất cả chứ không như cái chế độ của nó là tắt rung phản hồi
anw, thanks :D

tao_scorpions

phát hiện lỗi...thi thoảng mới gặp thôi.một ngày nghe 20 cuộc thì 3 cuộc gặp lỗi thế này.mỗi lần nghe xong ấn fim kết thúc cuộc gọi may bị loạn lên, nố ko biết ý mình là tắt cuộc gọi, hay là tắt màn hình, đâm ra cứ chớp chớp, cứ sang màn lên 1/10s là tắt rồi lại bật nhấp nháy như đèn led khoảng 30s .im luôn.sau đó ấn nút power(fim tat may) mới bật được.cứ đà này khéo die màn hình...

PhamQuang

Manager
phát hiện lỗi...thi thoảng mới gặp thôi.một ngày nghe 20 cuộc thì 3 cuộc gặp lỗi thế này.mỗi lần nghe xong ấn fim kết thúc cuộc gọi may bị loạn lên, nố ko biết ý mình là tắt cuộc gọi, hay là tắt màn hình, đâm ra cứ chớp chớp, cứ sang màn lên 1/10s là tắt rồi lại bật nhấp nháy như đèn led khoảng 30s .im luôn.sau đó ấn nút power(fim tat may) mới bật được.cứ đà này khéo die màn hình...

Lỗi này thú vị đấy !!!
Càng nhanh được thay màn hình. :D
Mà bạn cứ yên tâm, cứ để cho nó nháy đi, chắc đến khi HD3 ra cũng chẳng hề hấn gì đâu, khi đó thay HD3 1 thể. :D

benhtamthan

Đọc trả lời này của Pác Quang làm Em cười ngất thui, Pác thật là vui tính...

Đúng ý của Em rồi: đọc cấu hình của Con HD3 mà làm Em mê tít lun... Nó mà ra là Em dzớt nó về lun đó Pác ah.

Hi vọng Pác cũng có thể ra Rom ào ào như bi giờ cho con HD3 là vui lắm đó Pác.

Cảm ơn Pác...

Lỗi này thú vị đấy !!!
Càng nhanh được thay màn hình. :D
Mà bạn cứ yên tâm, cứ để cho nó nháy đi, chắc đến khi HD3 ra cũng chẳng hề hấn gì đâu, khi đó thay HD3 1 thể. :D

seitaridis

WM6.5 ROM V26C5 và V25C2 có La bàn số và googlemap ko?

Mình rất thích các ứng dụng như : La bàn số,googlemap.Ko biết 2v trên có bỏ 2 cái này ko ?

nguyen_hoang

mình thấy đây là tính năng cơ bản rồi, nên chắc rom nào cũng có
nếu bạn hỏi rom bác Quang thì mình đã cài qua và có dùng những chương trình ấy rồi

phamnhuphongvt

Mình rất thích các ứng dụng như : La bàn số,googlemap.Ko biết 2v trên có bỏ 2 cái này ko ?

Cái này thì bạn an tâm. vẫn còn đầy đủ.
nếu bạn đang xai rom ship thi chuyên qua v25c2 sẽ dễ sử dụng hơn, rom này up với Radio v2.08.50.08_2 chạy rất nhanh và ổ địnhvà cho ram 576
v26c5 chạy nhanh, tuy nhiên khó sử dụng nếu bạn chưa rom của nhóm C5
V29C2, và V29C5 icon màu mè hơn ( nặng hơn)