• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V25C2 (C21895) / V26C5 (C23544) ★ OS 2.10

tuanvopda

bản v26 c5 chạy rất muột.mình có thẩy một ung dụng rất hay là dùng đèn flash của máy làm đèn pin. Nhung có một điểm hoi khó chịu là mỗi khi bật lên nó play demo truoc mất hết vài giây .mình thấy bên XDA có bản nodemo.mong Bác QUANG sua lại vào bản v27 c5.bây gio thì chịu khó sài CAB vậy.cảm on Bác QUANG truoc vậy.=D>=D>

DucLong

Super V.I.P
Chú Quang ơi nghĩ giúp cháu!
Máy mới, bản châu á, rom (ship) date 12/01/10.
Mới HSPL & up rom V26C5 của chú, quá trình up thành công nhưng khi load đến setup Simcard máy tự khởi động lại & đứng tại màn hình trắng HTC, softReset cũng chỉ dừng ở đó, Hardreset thì bị lại như cũ khi load.
Làm sao bây giờ ạ, cháu đưa lại về ShipRom rồi :(

Việc này đã hướng dẫn cho nhiều người rồi. Bạn tải Radio 2.08 về, đưa máy về bootloader rồi nối cab up bằng PC. sau khi up radio xong Hard reset lại máy, lỗi sẽ hết.

tao_scorpions

bản 25c2 dùng tốt hơn 26c5 theo danh giá của e.nhưng em thích kiểu c5 hơn.không hiểu 25c5 room 25c5 bị sao mà cứ đến 99% là lỗi.2 bản 26c5, 25c2 lai up ngon

thanhtht

Bác Quang cho mình hỏi là cái theme greenblack trong home bị lỗi đúng k?mấy bản trc mình thấy k sao đến 2 bản 25c5 với 26c5 thì lỗi mất chữ

hoahoi10

Bản 25C2 quả thật là tuyệt vời, hoạt động rất ổn định. Tuy nhiên, phần báo thức trở lại kiểu giống như ROM ship (mũi tên) mà không phải giống như iphone (xoay tròn). nhưng cũng có một số cải tiến nhỏ ví dụ như: không cho xuất hiện miss call nếu thực sự chưa có.

Bác Quang ơi, sao em click vào calendar ở màn hình home thì không thấy xuất hiện gì cả?

seaking123

mọi người cho hỏi
vào Manila sao nhỉ
không từ màn hình home hất lên như bình thường được

DucLong

Super V.I.P
mọi người cho hỏi
vào Manila sao nhỉ
không từ màn hình home hất lên như bình thường được

Chưa hiểu lắm ý bạn muốn hỏi gì? Hiện nay bạn dùng ROM nào? và vào ứng dụng gì mà chưa vào được vì Manila nó nằm sẵn ở màn hình chờ rồi.

seaking123

Mình đang dùng bản rom này của bác Phạm Quang V26C5 (C23544) ★ OS 2.10 (NEW)
Bình thường ở màn hình home rom cũ mình chỉ cần trượt lên trên là vào phần manila
Tuy nhiên với rom mới này mình chưa biết cách để vào, thử trượt đủ kiểu rồi
:) mình muốn hỏi cách vào manila
(có thể vào manila = cách khác ko)

caothanhhai

Bình thường ở màn hình home rom cũ mình chỉ cần trượt lên trên là vào phần manila
Đầu tiên, bác gọi cái gì là Manila mới đươc ?
Manila là toàn bộ giao diện bên ngoài của máy Hd2 hay còn gọi là Sence

binhk88

có lẽ ý bạn ấy là muốn hỏi về maxmanila, nếu vậy thì là do bản này bác Quang ko tích hợp sẵn maxmanila.

ducbinh94

Bản này không tích hợp sẵn maxmanila như bản trước, muốn swr dụng bạn phải cài thêm vào.

htthinh

Bác Quang ơi!Bác cho e hỏi bản V26C5 này làm sao tùy chỉnh manila vậy bác!!Cám ơn bác trước nha!

kenpham

bản này đâu có dùng max manila đâu mà các bạn tùy chỉnh. bản này dùng menu giống của iphone đó (có 3 tab)

keeblenguyen

Keeble thích Home Screen Có Một Lúc Đồng Hồ Analog và Digital giống như bản V22 C5 hơn. Anyway, thank you PQ, ROM chạy rất smooth.

PhamQuang

Manager
Keeble thích Home Screen Có Một Lúc Đồng Hồ Analog và Digital giống như bản V22 C5 hơn. Anyway, thank you PQ, ROM chạy rất smooth.

Muốn vậy bạn hãy cài CAB MaxManila 3.0 beta vào rồi tự chỉnh là được thôi.

xaoc

Привет PhamQuang! Можешь мне дать попробывать твою кухню, чтобы сделать свой личный Rom? Заранее спасибо! Альберт a'ka xaoc747

htthinh

Bác Quang làm ơn cho e hỏi:tại sao khi e vào phần nt và đánh chữ thì lại bị hiện 1 dòng chữ tiếng anh.Ví dụ như khi e nhập chữ "h" thì chỗ bàn phím hiện lên 1 đống những chữ tiếng anh bắt đầu bằng từ "h".Bác chỉ e cách nào tắt nó với!!Thanks bác trc nha.

seaking123

Bác Quang làm ơn cho e hỏi:tại sao khi e vào phần nt và đánh chữ thì lại bị hiện 1 dòng chữ tiếng anh.Ví dụ như khi e nhập chữ "h" thì chỗ bàn phím hiện lên 1 đống những chữ tiếng anh bắt đầu bằng từ "h".Bác chỉ e cách nào tắt nó với!!Thanks bác trc nha.

nhìn góc trái bàn phím có cái
XT9
ABC
ấn vào 1 lần cho chuyển xuống abc là như bt

myGenio

em tìm mãi mà không thấy MaxManila 3.0 Beta , các bro nào tiện quẳng lên cho em nhờ, cảm ơn trước nha.

huuhuy126

Mình đang dùng ROM này,V26C5 (C23544) ★ OS 2.10 (NEW), dù đã tắt chức năng rung phản hồi nhưng khi nhắn tin hay viết mail thì máy vẫn rung, có cách nào để loại bỏ chức năng này ko nhỉ? Bạn nào biết chỉ giùm mình với, cảm ơn nhiều nha!