• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V25C5 (Core 23542) ★ OS 2.10

Status
Không mở trả lời sau này.

JongZiZi

Bạn chĩ mình cách bỏ dùm đi, thay hình nào cũng vậy. Mình nói rồi trong phần setting\about có logo PDA Việt là hiểu ROM này của PDA việt rồi. Để thêm trên hình nền khó coi quá.

Ý của bạn là thích xài ROM của PDAViet, nhưng không muốn nhìn thấy chữ PDAViet chứ gì.
Có ai cầm máy của bạn lên chỉ để vào coi là ROM là do ai cook đâu. Mình đọc mà buồn ghê gớm.

Ý của bạn là thích xài ROM của PDAViet, nhưng không muốn nhìn thấy chữ PDAViet chứ gì.
Có ai cầm máy của bạn lên chỉ để vào coi là ROM là do ai cook đâu. Mình đọc mà buồn ghê gớm.
Đó là do ý thích của bạn đó thôi, cũng chẳng sao cả mà... Dù sao mình cũng hơi buồn...:(

Bạn chĩ mình cách bỏ dùm đi, thay hình nào cũng vậy. Mình nói rồi trong phần setting\about có logo PDA Việt là hiểu ROM này của PDA việt rồi. Để thêm trên hình nền khó coi quá.
Bạn muốn bỏ dòng chữ ấy đi thì cũng đơn giản thôi, bạn vào registry chỉnh lại khoá sau:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Shell\Device Beta]
Sau đó bạn xoá chữ PDAViet đi rồi SoftReset lại thì sẽ không còn nữa...

hienthanh76

Hình nền đang đẹp tự nhiên chèn vào chữ đó nhìn thấy hết thẫm mĩ. Bên xda developers ROM cook ra hầu như hàng ngày, bạn thấy có ai chèn chữ như vậy ko?

hienthanh76

Đó là do ý thích của bạn đó thôi, cũng chẳng sao cả mà... Dù sao mình cũng hơi buồn...:(

Bạn muốn bỏ dòng chữ ấy đi thì cũng đơn giản thôi, bạn vào registry chỉnh lại khoá sau:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Shell\Device Beta]
Sau đó bạn xoá chữ PDAViet đi rồi SoftReset lại thì sẽ không còn nữa...

Cám ơn nhiều, dù sao người việt xài hàng việt vẫn hơn, nếu thấy chấp nhận được và bõ những cái ko cần thiết mới phát triển.

JongZiZi

Hình nền đang đẹp tự nhiên chèn vào chữ đó nhìn thấy hết thẫm mĩ. Bên xda developers ROM cook ra hầu như hàng ngày, bạn thấy có ai chèn chữ như vậy ko?

Bạn fải hiểu có thể là bản Beta. Nó sẽ hiện mặc định là Beta Expire 10.3.2010 chẳng hạn.
Cooker PV thay vì để chữ là Beta. Họ sẽ để là PDAViet chứ chẵng lẽ như tôi, tôi cook tôi lại để tên tôi là JongZiZi à.
Mong bạn hiểu cho và dùng từ mang tính ôn hòa chút nhé.

thanhtht

mình vừa up rom bac quang xong nhưng hok biết cách chỉnh manila ở màn hình today ntn có bạn nào chỉ mình với.rom trc mình trượt xuống là được nhưng rom này hok đc :(

lobodo

mình vừa up rom bac quang xong nhưng hok biết cách chỉnh manila ở màn hình today ntn có bạn nào chỉ mình với.rom trc mình trượt xuống là được nhưng rom này hok đc :(

Bản ROM trước dùng max manila bạn chỉnh được , còn bản này ko dùng max manila . Bạn có thể cài max như một app .

kanguru

Member

Mình thấy chẳng có gì mất thẩm mỹ cả, nếu muốn bạn có thể theo hướng dẫn của bác dinhtuandung đổi PDAVIET thành tên bạn cũng được mà.

PhamQuang

Manager

Dòng chữ "PDAVIET" đó mình để lại cũng chỉ muốn thể hiện 1 điều là các bạn có thể thêm hay bỏ bất cứ chũ nào các bạn muốn chứ không có ý gì khác bởi cách thay đổi hay xoá đi rất đơn giản.

Chỉ 1 dòng Reg. thay đổi đơn giản mà bạn đánh giá nặng nề thế???

manhquangmq

các bác cho em hỏi câu này hơi gà 1 chút, em thấy có các phiên bản rom c5 và c2 , điều đó có ý nghĩa là gì vậy. và nó khác nhau như thế nào

benhtamthan

C5: là COM 5 đại diện cho việc build Rom theo cách đưa nút Start của WinMo xuống góc Trái cuối màn hình (có Người còn gọi đây là WinMo 6.5.3)

C2: COM 2 đại diện cho việc build Rom vẫn để nút Start theo truyền thống nằm ở góc trái trên cùng của màn hình (WinMo 6.5)

(C5 và C2, viết tắt, và là do Pác PhamQuang đặt cho Rom của Pác ấy để mà các Pác dễ phân biệt nhận dạng đó mà)

Ngoài ra, việc nhận biết C5 và C2 còn có thể nhận biết qua số hiệu Core. Core 21xxx là C2 và Core 23xxx là C5

Hi vọng đã rõ hơn cho Pác chút ít.

Chúc vui...

các bác cho em hỏi câu này hơi gà 1 chút, em thấy có các phiên bản rom c5 và c2 , điều đó có ý nghĩa là gì vậy. và nó khác nhau như thế nào

myGenio

Đen thật, ngày hôm nay ko phai ngày up rom hay sao ấy, up rom của Thoai thì bt nhưng HR song thì treo cứng máy màn hình trắng tinh, quay wa up rom của bác Q thì sau khi up xong dến khi hiện dòng chữ check sim máy khởi động lại và treo cứng màn hình trắng tinh.

exec

C5: là COM 5 đại diện cho việc build Rom theo cách đưa nút Start của WinMo xuống góc Trái cuối màn hình (có Người còn gọi đây là WinMo 6.5.3)

C2: COM 2 đại diện cho việc build Rom vẫn để nút Start theo truyền thống nằm ở góc trái trên cùng của màn hình (WinMo 6.5)

(C5 và C2, viết tắt, và là do Pác PhamQuang đặt cho Rom của Pác ấy để mà các Pác dễ phân biệt nhận dạng đó mà)

Ngoài ra, việc nhận biết C5 và C2 còn có thể nhận biết qua số hiệu Core. Core 21xxx là C2 và Core 23xxx là C5

Hi vọng đã rõ hơn cho Pác chút ít.

Chúc vui...

Cho mình hỏi thêm là IE và Opera của C2 và C5 có khác gì nhau o ? sao mình có chương trình UPTODATE chạy bằng C2 và ROM SHIP bất kỳ đều được nhưng C5 thì không được ?

nokiafulls

Thanks bác PQ rất nhiều, ban 25C5 này chạy rất mượt va ngọt, chỉ xin bác một yêu cầu nhỏ cho bản tiếp theo. Đó là ở bản 25C5 này, phím bấm dial đen bóng và đẹp, nhưng có thể build tiện ích nàothay đổi cho các phím bấm dial lớn thêm tí nữa ko bác, cái này rất hữu dụng với rất nhiều người. Em đã thử cài một số skin cho dial nhưng chạy đều bị lỗi và ko ổn định. Một lần nữa xin cám ơn Bác.

lobodo

bạn ơi cho mình hỏi nếu k cài max manila thì màn hình có tự xoay đc k?

Mình nhớ ko nhầm thì màn hình home tự xoay được , các app xem ảnh , phim ,opera ... vẫn tự xoay nếu phần mềm đó hỗ trợ . Nếu bạn muốn xoay màn hình home tốt nhất là cài thêm max -vì dùng max có thể chỉnh xoay hoặc ko xoay . Bạn tham khảo ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?81380-[THEME-WVGA]Max-Manila-2-5-Ultimate-v2-81-Beta-for1922xxx-Only

Chỉnh sửa cuối:

namy

Dòng chữ "PDAVIET" đó mình để lại cũng chỉ muốn thể hiện 1 điều là các bạn có thể thêm hay bỏ bất cứ chũ nào các bạn muốn chứ không có ý gì khác bởi cách thay đổi hay xoá đi rất đơn giản.

Chỉ 1 dòng Reg. thay đổi đơn giản mà bạn đánh giá nặng nề thế???

GỪNG CÀNG GIÀ CÀNG CAY!!!\-/

myGenio

up xong khởi động đến chữ FINISH là thôi, cứ đứng ỳ ra đó ko làm ăn gì dc,hai ba lần vẫn vậy.máy đã Hslp, và up Radio 2.08.50.08_2 , các bác cứu giúp em, có lúc dc thì cài một vài soft vào khởi động lại là treo ở chữ HTC bên dưới là quietly brilian

stone0_0heart

up xong khởi động đến chữ FINISH là thôi, cứ đứng ỳ ra đó ko làm ăn gì dc,hai ba lần vẫn vậy.máy đã Hslp, và up Radio 2.08.50.08_2 , các bác cứu giúp em, có lúc dc thì cài một vài soft vào khởi động lại là treo ở chữ HTC bên dưới là quietly brilian

Disable Antivirus, up lại Radio 2.08.50.08_2, bỏ thẻ nhớ ra rùi up lại ROM xem sao!

DucLong

Super V.I.P

Bạn kiểm tra lại xem còn Hard SPL không vì dòng máy này chỉ mới có tool Hard tạm thời, nếu up qua PC nối cab thì còn Hard SPL nếu bạn up rom qua thẻ nhớ thì nó bị mất phải tiến hành lại Hard SPL mới up rom lại.

Status
Không mở trả lời sau này.