• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V30C5 (C23551) & V31C5 (C23554) ★ OS 2.10

PhamQuang

Manager
ROM WM6.5 2.10.531.30C5 - HTC HD2 (Leo)

=== CE OS 5.2.23551 Build 23551.5.5.0 ===

Phiên bản WM6.5 ROM V30C5 dành cho HTC HD2 (Leo):
- Dựa trên cơ sở OS từ SHIP ROM: 2.10.531.0 TMOUS WWE mới nhất.
- Sử dụng toàn bộ OEM từ ROM 2.10.531.0 TMOUS WWE trên.
- Manila 2.5_20121412_1
- Build: 23551.5.5.0 mới của nhóm COM5.

ĐẶC ĐIỂM CỦA V30C5:
* V30C5 với Core 23551 đã test chạy khá ổn định, tốc độ cải thiện đáng kể.
* Sử dụng Manila 2.5_20121412_1 mới.
* Tích hợp Fonts hệ thống đa ngôn ngữ (hiển thị TV tốt và đẹp) và cùng 1 số ứng dụng hỗ trợ khác.
* ROM V30C5 chỉ tích hợp phần OS. Để HD2 chạy ổn định và tốt hãy cài Radio 2.08.50.08_2.
Sử dụng các bản Radio trên không những tránh máy không bị treo, tự khởi động lại,... sau khi Up ROM mà còn cho thông số RAM là 576Mb. Với những ai lần đầu Up các ROM trên cơ sở OS 2.10 hãy lưu ý điều này.
* Sử dụng các chỉnh sửa phần HOME của các tác giả Co0kieMonsterSmaberg trên XDA. Thêm ứng dụng CHT Editor kèm theo để tùy chỉnh Home.
* Sử dụng bộ Icon cho các ứng dụng của tác giả DINIK (XDA).
* Sử dụng 1 số ứng dụng của SVIP Tom_codon.
* V30C5 phần DialPad đã được chỉnh sửa và hiển thị tốt.
Về giao diện và chức năng V30C5 không khác nhiều so với V29C5 đã giới thiệu.

=================================================================

ROM WM6.5 2.10.531.31C5 - HTC HD2 (Leo)

=== CE OS 5.2.23554 Build 23554.5.5.0 ===

Phiên bản V31C5 Update:
- Thay đổi Build mới của nhóm COM5: 23554.5.5.0

Lưu ý:
- Để Up ROM cho máy, trước hết hãy đọc tham khảo Topic cài đặt HSPL cho máy hoặc sử dụng SSPL để biết cách Up ROM cho máy.

LINK TẢI ROM V30C5 (Core 23551 & OS 2.10):

[DOWNLOAD]http://rapidshare.com/files/368708707/LEO_2.10.531.30C5_B23551.rar[/DOWNLOAD]

LINK TẢI ROM V31C5 (Core 23554 & OS 2.10):

[DOWNLOAD]http://rapidshare.com/files/369781429/LEO_2.10.531.31C5_B23554.rar[/DOWNLOAD]

canchicong1

nếu các bản Rom của bác Quang (nhóm COM5) được tích hợp việc đăng ký button ở phần settings\personal thì tốt biết mấy!.
Có 1 số phần mềm Ví dụ Mdict (tự điển) không thể cài được vì không có nút OK

minhte

thank man PhamQuang.
Nhờ bác nào chuyển qua MediaFire giúp em với. Em đang ở Laos, dùng 3G nên không tài nào down đươc ở RS. Thank!

tuanvopda

cuối tuần mà có đuoc rom moi để up thật sung suong.cảm on bác QUANG .mình đoi rom này 2 tuần rồi đấy.

ekboom

Thôi em đợi luôn V31 ra rồi up luôn vi Core 23554 đã có...đang đợi bác Quang up nè :p

tnh1011

e cũng đang xài radio 2.08.50.08_2, mà sao lâu lâu unlock màn hình là nó đứng và tự động khởi động lại...mong các bác chỉ giáo cho..

nguyen_hoang

nimbuzz ko cài đc cho htc hd 2 vậy
mặc dù có option dành riêng mà
Framework trong rom đã là 3.5 chưa ?

Chỉnh sửa cuối:

myGenio

Đã có con HD2 nào thành chuột bạch do up ROM chưa nhỉ, em thi thoảng mới up rom mà cứ lo ngay ngáy bỗng dưng một ngày đẹp trời nào đó em hd2 miệng ngáp ngáp thì chắc e cũng ngáp theo, vì tốc độ rom ra lò dễ sợ( biết rằng có nghịch mới sướng nhưng mà em hd2 có rẻ dúm gì đâu cơ chứ.

namy

Cảm ơn Bác PhamQuang đã liên tục cook ROM mới cho anh em "chơi". cháu đang sử dụng Rom V29C5 của Bác và phải nói đây là ROM ổn định nhất từ trước đến giờ (ít bị soft resset hơn cả ROM ship mới sợ chứ). Chỉ có 1 điều rất khó chịu là Cháu vào website của Pdaviet thì chỉ xem được theo chế độ Mobile, nhìn rất xấu và khó thao tác. Vì hơn 90% thời gian cháu lướt web bằng LEO nên Cháu rất đau khổ vì cái vụ này.
Không biết V30C5 này Bác có sửa lại chưa ah? Nếu chưa sửa thì có cách nào để fix cho bản V29C5 kg ah?
Cảm ơn bác nhiều.

PhamQuang

Manager
Đã có con HD2 nào thành chuột bạch do up ROM chưa nhỉ, em thi thoảng mới up rom mà cứ lo ngay ngáy bỗng dưng một ngày đẹp trời nào đó em hd2 miệng ngáp ngáp thì chắc e cũng ngáp theo, vì tốc độ rom ra lò dễ sợ( biết rằng có nghịch mới sướng nhưng mà em hd2 có rẻ dúm gì đâu cơ chứ.

Có ai nói bạn Up ROM mới kia chứ !!!
Nếu sợ HD2 của bạn nó "ngáp ngáp" thì tốt nhất đừng đọc và đừng tham gia những Topic giới thiệu ROM làm gì nhé. ~X(

PhamQuang

Manager
Cảm ơn Bác PhamQuang đã liên tục cook ROM mới cho anh em "chơi". cháu đang sử dụng Rom V29C5 của Bác và phải nói đây là ROM ổn định nhất từ trước đến giờ (ít bị soft resset hơn cả ROM ship mới sợ chứ). Chỉ có 1 điều rất khó chịu là Cháu vào website của Pdaviet thì chỉ xem được theo chế độ Mobile, nhìn rất xấu và khó thao tác. Vì hơn 90% thời gian cháu lướt web bằng LEO nên Cháu rất đau khổ vì cái vụ này.
Không biết V30C5 này Bác có sửa lại chưa ah? Nếu chưa sửa thì có cách nào để fix cho bản V29C5 kg ah?
Cảm ơn bác nhiều.

Vấn đề là Opera nó luôn nhận chế độ Mobile của Site.
Chú có thể tắt chế độ Mobile đi để cháu thấy chế độ bình thường nhưng như vậy hàng loạt người khác họ sẽ chửi chết. :D

namy

Vấn đề là Opera nó luôn nhận chế độ Mobile của Site.
Chú có thể tắt chế độ Mobile đi để cháu thấy chế độ bình thường nhưng như vậy hàng loạt người khác họ sẽ chửi chết. :D

Khổ thân cháu ~X( Hay Chú PM chỉ cháu cách chuyển chế độ view của site Pdaviet được kg ah? :D Đa tạ Chú nhiều nhiều lắm =D>

PhamQuang

Manager
Khổ thân cháu ~X( Hay Chú PM chỉ cháu cách chuyển chế độ view của site Pdaviet được kg ah? :D Đa tạ Chú nhiều nhiều lắm =D>

Dùng Internet Explorer ấy, cháu sẽ thấy hiển thị chế độ bình thường. :D

ichte

Well-Known Member
Dùng Internet Explorer ấy, cháu sẽ thấy hiển thị chế độ bình thường. :D
Chơi đồ cổ này thoát được nỗi khổ kia thì lại có nỗi khố mới, ngồi chờ nó load web muốn vứt máy luôn

PhamQuang

Manager
Chơi đồ cổ này thoát được nỗi khổ kia thì lại có nỗi khố mới, ngồi chờ nó load web muốn vứt máy luôn

Ai nói Internet Explorer là đồ cổ và load chậm? :D
Tất cả do mạng thôi, nếu NET tốt dùng IE load các site có thua kém gì Opera đâu.

namy

Ai nói Internet Explorer là đồ cổ và load chậm? :D
Tất cả do mạng thôi, nếu NET tốt dùng IE load các site có thua kém gì Opera đâu.

Hic hic chắc tại mạng ở Viet Nam. Cháu dùng cả bằng wifi và 3G đều chậm dã man. IE ngốn RAM khủng khiếp luôn ==> Đành an phận với Mobile view của Opera vậy ~X(