• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 sẽ chạy được iOS?

F

Fatchic

Guest
Chạy Android trên HD2 giờ vẫn chưa ổn lắm, nghe gọi vẫn chưa tốt, máy nóng, pin ngốn nhanh, thi thoảng lại freeze máy.
Không biết các bác có bị thế ko? chứ mình dùng mấy bản android rồi nhưng chưa hài lòng. Chất lượng thoại thì phập phù, đang nói chuyện mà lúc to lúc nhỏ, lúc chẳng có tiếng.

chucuoihp

Chạy Android trên HD2 giờ vẫn chưa ổn lắm, nghe gọi vẫn chưa tốt, máy nóng, pin ngốn nhanh, thi thoảng lại freeze máy.
Không biết các bác có bị thế ko? chứ mình dùng mấy bản android rồi nhưng chưa hài lòng. Chất lượng thoại thì phập phù, đang nói chuyện mà lúc to lúc nhỏ, lúc chẳng có tiếng.

Cái này chắc chắn là chỉ do bạn không tìm hiểu kĩ. Đã nói về vọc 1 OS khác trên nền base thì bạn cần phải có sự mày mò và tìm hiểu.
Hiện mình đang xài bản tmobile V07 lite rom + bluesea V02 android thấy khá tốt, nghe gọi ngon, sóng sánh căng tràn. Còn vụ freeze thì không thể tránh khỏi vì chạy nền trên thẻ nhớ nên thẻ có xịn đến mấy cũng không thể kham nổi 1 đống ứng dụng nếu bạn bật lên.
Hiện đang chạy song song 2 em legend và HD2 cảm nhận ngoài chuyện HD2 chạy game hay bị ăn freeze thì HD2 ăn đứt con legend về andoid

jennydontcry

Về mặt cảm ứng vuốt thả và đồ họa thì IP đúng là vô đối tuy nhiên cái khó chịu của iOS là công nghệ ứng dụng đóng(chỉ chơi đồ của Apple làm ra) thành ra nhiều lúc bất tiện và gây ra phiền phức.
Dù sao cầm em HD2 mà chiến được 3 loại hđh đỉnh nhất hiện nay thì đúng là...CHẬC CHẬC:-?

lungtungbeng

Phải hỏi là Desire chạy android có dc như HD2 ko mới đug bác àh =)) gì mà hack root, up lại recovery tùm lum, e nhìn hoa cả mắt. Bên HD2 này cứ down, harest là xong =]] chạy véo véo, gì cũng chơi, chơi tuốt tuồn tuột :D

Chuẩn k cần chỉnh. Em là em chơi HD2 chấp điểm Desire chạy Android^^

bagiadethuong

Lấy HD2 mà vọc Android xem Quarant thằng nào good hơn?
Cầm e HD2 bh tương đương cầm 2 cái ĐT và trong tương lai gần rất có thể là bằng 3 hoặc 4 cái bác ạ.
Đời gốc = WM6.5
F1 : dùng Android = Desire HD sắp ra mắt
F2 : khi dùng được iOS = IP4
F3 : nếu dùng được WM7 nữa thì sẽ là THIÊN HẠ VÔ ĐỊCH luôn haha :)) :))
Chả khác gì BARCA làm cú ăn 6 năm ngoái hehe
Bác này chỉ được cái nói đúng quá :D
Đang cao hứng, em tự sướng thêm:
Em nó còn chạy cả giả lập Windows 95, chơi PS1 nữa, vừa chạy WM vừa Android, phần mềm game ghiết vọc ko bik khi nào cho hết :">. Chụp ảnh 5 MP mà cứ như máy ảnh chuyên nghiệp (cái này là nguyên văn lời mấy đứa bạn em á) khoái nhất là khoảng chụp Macro hehe, so với những đồng nghiệp 5 MP khác thì ăn đứt, đèn flash còn sáng hơn cả đèn pin, ban đêm đi đường khỏi sợ ma :D vân vân.....
Chạy được iOS + WP7 thì quả là 1 thiết bị trong mơ hề hề...

ancola66

Super V.I.P
mình cũng nôn nóng quá , ko pit nó có hoàn thiện như android nữa ko , nghĩa là cài app và đồng bộ với itunes ko nữa :D
chak ráng chờ 2 3 tháng sau hi vọng HD2 thâu tóm hết các HĐH :)
Theo nguồn tin không chính thức thì Bản IOS đầu tiên cho HD2 sẽ là bản LOCK:( Và các bạn sẽ phải BẺ KHÓA (UnLock) HD2 =))=))=))

vdung1972

Hồi hộp quá các bác ơi, cá nhân thích WM nhưng không thể nói game & multimedia của IP là tồi được. Hy vọng HD2 với chíp khủng có thể chạy ngon lành iOS

thanhlong_05

mình thấy androi là hđh mở nên nó có nhiều điểm + hơn IOS, cho dù các chuyên gia có làm jì đi nữa thì bon Iphone cũng sẽ gây khó khăn thôi.

jennydontcry

Theo nguồn tin chính thức tại HỘI NGHỊ HỢP TÁC VÀ PHÁT TRIỂN ĐIỆN THOẠI THÔNG MINH viết tắt là S.C.D.C (Smartphone Cooperation and Development Conference) của các đại gia trong phân khúc dòng điện thoại cao cấp nhóm họp tại TP Guangzhou China đã quyết định bắt tay hợp tác cho ra 1 hđh mở mới được cho là đáng mong chờ nhất từ trước tới nay.
Cụ thể Steve Jobs đã đi đến thống nhất với Eric SchmidtSteve Ballmer xây dựng 1 hệ điều hành mới cho smartphone có tên gọi : i.droid.7 với tất cả tinh túy của ba ông lớn trong lĩnh vực smart phone hiện tại mà chức năng nổi bật nhất chính là 3 IN 1 BOOT.
Tuy nhiên người sử dụng có lẽ phải chờ trong 1 tg khá lâu mới có thể mục sở thị hệ điều hành nói trên bởi phải đến 1.4.2011 mới chính thức được phát hành.

Tin nhanh từ Nam Phương Nhật Báo-Guangzhou-China

PS : bên lề cuộc hội thảo các mod của PV cũng vận động hành lang để 3 vị C.E.O nói trên bán bản quyền độc quyền hệ điều hành mới này cho phía PV.Và như vậy các vọc sỹ cứ chuẩn bị sẵn tiền để mua thêm pin và thẻ nhớ mới cho em HD2 thân yêu nhé! :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

Lonelykitten

Hi vọng các rom cooker của chúng ta sẽ làm cho HD2 chiến iOS 4 phải mạnh hơn cả iphone 4 :)) :))

thinhletien

topic này cũng nóng nhỉ, nhưng gió to quá, chắc bay mất :">
thui, ngồi đợi vậy, hiện giờ thì android cũng vui rùi, iOS4.1 vào nữa thì chắc HD2 phải sup cái thẻ 64G mất :D ko chịu gì nổi mí cái game iphone hahaha.
Từ giờ các bác để dành tiền dc rùi đó, chuẩn bị tiền mua thẻ m-sdhc xịn 32G để vùi dập 3 cái OS này =]]
Ai có nhu cầu mua thẻ xịn class cao thì vào báo danh lun đi, tập hợp chừng 20-30 người, ship 1 lần về lun đỡ hao. Chứ mua ở vn thì chắc 100% là thẻ rởm rùi :D
Hy sinh tý tiền mà mua cái cảm giác ko lag, ko delay, ko frez thì cũng sướng đúng hem các bác ^^

ancola66

Super V.I.P
PS : bên lề cuộc hội thảo các mod của PV cũng vận động hành lang để 3 vị C.E.O nói trên bán bản quyền độc quyền hệ điều hành mới này cho phía PV.Và như vậy các vọc sỹ cứ chuẩn bị sẵn tiền để mua thêm pin và thẻ nhớ mới cho em HD2 thân yêu nhé! :)) :)) :))
Chữ kí nên để thêm một cái ảnh IOS chạy trên HD2 :)) (Trước mắt thì Photoshop cũng được :p )

namy2k

Theo nguồn tin mới nhận được thì đã có phiên bản IOS4 Beta 1 cho HTC HD2

binhmogas

Theo những nguồn tin không chính thức:

Bác Ân đang nghiên cứu dự án - 2 Sim 2 sóng và phân công mình lo vụ TiVi Analog. Về phần cứng thì sẽ lắp thêm Ăngten và viên Bi ở bên dưới
Lúc xong thì kết quả sẽ là

HD2 = WinMo 6.5 + WinPhone 7+ Android 2.2 + iOS 4 + 2Sim2Songs + Tivi Hồ cẩm Đào =))=))=))=))=))

= THIÊN HẠ VÔ ĐỊCH = ĐƯỢC VOI ĐƯỢC CẢ NĂM BÀ TRƯNG :)):)):))
em nghe cái vụ 2 sim 2 sóng phê vãi mà khó tin quá. bác Ân vô khẳng định dùm nguồn tin không chính thức này với!

hpkhchgngh

;)) theo nguồn tin ko chính thức của em thì hd2 chạy đc cả win7 rồi chứ ko fai winphone 7 nữa