• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 - Vấn đề về PIN và thẻ nhớ

hoailinhpham

mình cũng là nguoi dùng khá khó tính, mình cũng đã từng xài các loại Pin DLC 2400mA do Tàu SX, thực tế thì chỉ hơn pin zin theo máy một chút, khong đáng số tiền bỏ ra và các bạn phải gánh thêm nắp lưng gù ra. mình đã mua luôn cục pin chính hãng HTC loại 2300mA có chân chống và dùng rất vừa ý. đúng là tiền nào của nấy. Sử dụng như nghe gọi 1 ngày 30 cuộc, 3G liên tục (auto check email), wifi 1h, vọc linh tinh thì được 3 ngày (tối ngủ tắt máy). Mình mua tại tiệm Pinsac.net giá nguyên hộp là 850K

hdanhbka

Mình có thắc mắc một chút là: Nắp lưng của HD2 là kim loại, nó cũng đóng vai trò như một ăng ten cho wifi hoặc chức năng wifi router. Vỏ theo pin 2300 bằng nhựa, không hiểu nó có bị ảnh hưởng đáng kể tới các tính năng này không? Tks

nam222

Mình có thắc mắc một chút là: Nắp lưng của HD2 là kim loại, nó cũng đóng vai trò như một ăng ten cho wifi hoặc chức năng wifi router. Vỏ theo pin 2300 bằng nhựa, không hiểu nó có bị ảnh hưởng đáng kể tới các tính năng này không? Tks
Không sao bạn ạ, mình sử dụng hoàn toàn như nhau .

trinh12345

cho em hỏi là pin em khả năng là bị chai vì sạc pin cả 1 đêm mới đầy, hôm trước thấy có pin gì thay thế được mà giờ tìm mỏi mắt ko ra ạ, hic...

ngphuongqt

cho em hỏi là pin em khả năng là bị chai vì sạc pin cả 1 đêm mới đầy, hôm trước thấy có pin gì thay thế được mà giờ tìm mỏi mắt ko ra ạ, hic...

Sao không mua pin Zin luôn nhỉ? hỏi bên bác daotoangroup ấy! bên pinsac.net cũng có nhưng kg biết chất lượng thế nào.

mình cũng là nguoi dùng khá khó tính, mình cũng đã từng xài các loại Pin DLC 2400mA do Tàu SX, thực tế thì chỉ hơn pin zin theo máy một chút, khong đáng số tiền bỏ ra và các bạn phải gánh thêm nắp lưng gù ra. mình đã mua luôn cục pin chính hãng HTC loại 2300mA có chân chống và dùng rất vừa ý. đúng là tiền nào của nấy. Sử dụng như nghe gọi 1 ngày 30 cuộc, 3G liên tục (auto check email), wifi 1h, vọc linh tinh thì được 3 ngày (tối ngủ tắt máy). Mình mua tại tiệm Pinsac.net giá nguyên hộp là 850K

Máy có dày hơn nhiều không bạn? Mình cũng định mua 1 cục 2300mA nhưng phân vân cái vụ dày máy bất tiện. Nên chăng mua thêm 1 cục pin zin như của máy thì tiện hơn nhỉ !

jaso

Member
pin te qua chung. xem dong ho cung het pin :-/

Bác xem đồng hồ liên tục trong 2 ngày thì hết pin là đúng rồi,vấn đề sử dụng pin nhanh hay lâu còn tùy thuộc vào từng cá nhân sử dụng nữa,ví dụ nhé bạn muốn tiết kiệm pin thì trước khi power off hãy đóng tất cả chương trình lại,clean ram,trước khi đi ngủ nên bỏ sence đi(cái này ngốn ram và pin),hình nền không nên lấy hình quá sáng,các kết nối không cần thiết không nên bật...,mình sử dụng HD2 nếu xài ít thì 2 ngày xạc 1 lần,ngày nào xài nhiều thì 1 ngày xạc 1 lần,chơi game nghe nhạc nhiều thì ngày xạc 2 lần.

ngphuongqt

pin te qua chung. xem dong ho cung het pin :-/

Híc, bác nói y như đối thủ cạnh tranh của HTC ấy :D

Em thề - em hứa - em đảm bảo là nếu bác chỉ dùng để xem đồng hồ thôi thì phải được 4 ngày đấy!
Mình cũng dùng như jaso thôi. Đọc truyện thì mất khoảng 7-10%/tiếng

alibabahp

Máy mình cũng có 2 cục pin đang kiếm cái sạc ngoài ko biết ở HN chỗ nào bán các bác nhỉ?Cứ phải tháo ra tháo vào sạc mệt quá.Mỗi viên được 1 ngày galio thì được hơn ngày chút.

Máy mình cũng có 2 cục pin đang kiếm cái sạc ngoài ko biết ở HN chỗ nào bán các bác nhỉ?Cứ phải tháo ra tháo vào sạc mệt quá.Mỗi viên được 1 ngày galio thì được hơn ngày chút.
Chắc là không có đâu bạn. Bạn có thể tự chế sạc ngoài bằng cách kiếm sạc đa năng (sạc kẹp của TQ) bỏ phần mạch đi chỉ giữ lại 2 chân sạc thôi, sau đó bạn kiếm 1 dây USB cắt ra sẽ thấy có 4 dây thì bạn chỉ lấy 2 dây màu đỏ (cực +) và màu đen (cực -), nếu muốn chắc ăn thì bạn cắm dây USB vô sạc xịn của HD2 rồi dùng đồng hồ vạn năng để đo cực + và -... Hàn 2 dây đó vô 2 chân sạc của sạc kẹp, nhớ đánh dấu cực + và -. Ở pin thì bạn dùng đồng hộ vạn năng đo các chân cực cảu pin để xác định cực + và - của pin xem ở chân cực nào (thường là cực + ngoài cùng, còn cực - là trong cùng) rồi kẹp vô sạc thôi... Thử xem...

alibabahp

Chắc là không có đâu bạn. Bạn có thể tự chế sạc ngoài bằng cách kiếm sạc đa năng (sạc kẹp của TQ) bỏ phần mạch đi chỉ giữ lại 2 chân sạc thôi, sau đó bạn kiếm 1 dây USB cắt ra sẽ thấy có 4 dây thì bạn chỉ lấy 2 dây màu đỏ (cực +) và màu đen (cực -), nếu muốn chắc ăn thì bạn cắm dây USB vô sạc xịn của HD2 rồi dùng đồng hồ vạn năng để đo cực + và -... Hàn 2 dây đó vô 2 chân sạc của sạc kẹp, nhớ đánh dấu cực + và -. Ở pin thì bạn dùng đồng hộ vạn năng đo các chân cực cảu pin để xác định cực + và - của pin xem ở chân cực nào (thường là cực + ngoài cùng, còn cực - là trong cùng) rồi kẹp vô sạc thôi... Thử xem...

Có đấy bác mình thấy trên mạng có nhiều loại lắm nhưng ko biết ở HN có chố nào giá hợp lý cho anh em HD2.Chứ chế lằng nhằng thế hơi mệt bác ah.Cái này là một loại.
View attachment 186325

Có đấy bác mình thấy trên mạng có nhiều loại lắm nhưng ko biết ở HN có chố nào giá hợp lý cho anh em HD2.Chứ chế lằng nhằng thế hơi mệt bác ah.Cái này là một loại.
Cái này đi kèm pin của Gallio chứ mình nghĩ hàng chính hãng HTC chắc không có đâu bạn ạ. Còn chế gì thì chế nhưng vẫn dùng sạc xịn của máy là được...

alanlee

Sạc ngoài hàng chính hãng mình đã hỏi, đúng là không có, xài pin zin mà sạc rời hàng lô thì ...cũng oải nhỉ :(

Nghe nói Gà lì lí này chất lượng cũng oải lắm phải không nhỉ ???

Last edited by a moderator:
Sạc ngoài hàng chính hãng mình đã hỏi, đúng là không có, xài pin zin mà sạc rời hàng lô thì ...cũng oải nhỉ :(
Nghe nói Gà lì lí này chất lượng cũng oải lắm phải không nhỉ ???
Cứ đúng các thông số như sạc xịn thì cũng ổn mà bạn...:p Pin Gallio này thấy cũng nhiều người xài rồi thấy bảo chất lượng cũng khá tốt đó...;;)

alibabahp

Mình mới mua con này kết hợp với sạc zin của máy thấy cũng được up cho ảnh lên cho anh em tham khảo xem được ko.Ko phải chế hay câu gì cả cắm cable USB vào sạc trực tiếp từ nguồn của sạc theo máy luôn.
View attachment 187132

Mấy loại dưới cũng khá hay nhưng chưa thấy nhiều chỗ bán nếu có bán chắc cũng đắt.Cái kia mình mua 50k.:))

Chỉnh sửa cuối:

dnrock

Mọi người cho mình hỏi nếu sài ad trên hd2 mà khi đang sạc mà sử dụng máy thì dễ bị treo máy phải tháo bin không vậy?

send from my hd2 using tapatalk pro