• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HDD Laptop có vấn đề

nokia_tcx

Em dùng HDD sata , trước đó đã cài win vista rồi , giờ kô thể cài lại sp2 đc nữa . Mặc dù em đã dùng Hiren boot để format ổ rồi . Mong các anh giúp đỡ cho .

PhamDung

Ủa mình vẫn cài bình thường mà ta. Dùng PQ Partition_Magic_8 thử xem.

Chúc thành công ^ ^

nokia_tcx

ổ của em 160GB , anh Tiến bảo em format cấp thấp là sao anh ?

Anh Dũng ơi ! cái soft mà anh nói có phải nó ở trong đĩa hirren boot kô ? Hay là nó là soft riêng hử anh ? Em quên rồi .Mí lại em format ở hirren boot 1-1 format nhanh lắm , có chưa đầy 1 phút là done rồi . Em nghi nghi .

tranducnam

Active Member
Format ổ cứng 160 Gb trong khoảng 1 phút cũng hợp lý thôi. Ổ cứng của Mình 120 Gb Format cũng khoảng chưa tới 1 phút.

hoangdai

Em dùng HDD sata , trước đó đã cài win vista rồi , giờ kô thể cài lại sp2 đc nữa . Mặc dù em đã dùng Hiren boot để format ổ rồi . Mong các anh giúp đỡ cho .

Khi mua laptop thì nó thường có cái System Recovery Disk đi kèm, bạn đưa nó vào ổ CD rồi boot từ cái CD đó, sau đó nó sẽ hỏi bạn muốn setup WinXP vào ổ đĩa nào thì bạn chọn ổ mà đang cài Vista. Tiếp đó bạn format ổ đĩa mà bạn muốn setup XP vào (dùng full format thì tốt hơn), sau khi fomat xong thì bắt đầu setup Win XP như bình thường. Mình đã làm như vậy với máy của mình và everything is OK! ;;)

VIP

bác nên xem lại cái ổ cứng nhiều khi win bác cài vô em nó chiếm 1 phân vùng ẩn-vài Gb (cái này có bản quyền)và bác chưa del cái partion đó đi thì đúng là nó không cho cài cái hdh khác nữa đâu.

B

Beelzebub

Guest

Win gốc của bác là Vista hay XP?

tranducnam

Active Member
cài lại windown nhiều wa' hdd có bị gì ko hả các bạn
Gần cả năm nay Mình hầu như tuần nào cũng cài lại Window từ Vista sang XP và ngược lại, mà chẳng thấy hư hỏng ổ cứng gì cả:))

eaglestrike

Bác dùng ổ cứng sata thì khi cài winXP ổ cứng không nhận là đúng rồi, do XP không thể tự thấy được ổ sata, bạn phải có driver của ổ cứng đi kèm. Khi cài winXP nó hỏi có bấm F6 không thì bạn bấm rồi cho đĩa mềm chứa driver của HDD vào. Thế là xong thôi.

tphuhao

Chương trình Format mà chạy nhanh quá thì hiệu quả không cao. Chỉ dạng Quickformat thôi. Càng chạy chậm càng hiệu quả!!!:-?

tphuhao

Chương trình Format mà chạy nhanh quá thì không hiệu quả đâu. Chạy càng chậm càng tốt. Tương đương Format cấp thấp hoặc Fdisk ...