• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hé lộ những tin tức về Firmware 4.0 mới cho iPhone

Status
Không mở trả lời sau này.

tinh_la_gi

Administrator
Chuyện này củng bình thường ... nhưng nếu có những nâng cấp nổi bật thì FW mới ra đời sẽ thu hút hơn nhiều chứ những bản ver cùng cấp chưa có thay đổi lớn lao làm giảm sự hấp dẩn vốn có của Apple !

4G ra đời nguồn tin này xuất hiện khá lâu rùi - giờ củng chỉ là 1 chút tin nửa
+ 1 nhân viên bị xa thải vì để lộ mô hình Iphone 4G (Đáng lưu ý là mô hình này có khe cấm thẻ nhớ)

+ Safari nâng cấp và cho rằng đó là lý do chính đáng để bản safari mới cho chú em 4G (Phiên bản nâng cấp này cho cả dòng máy tính Mac và Iphone)

+ Lộ diện FW mới không phải cho 2G - 3G - 3GS --->> 4G (Đồng thời các FW cho các thế hệ hiện tại củng lộ mặt với các bản Update)

Đây vẩn là chiu hiệu quả của Apple kể từ khi Iphone ra đời !

Habl66

Chắc phải qua năm sau chứ đến giờ mới có 3.1.2 thôi mừ.
Bây giờ đã là giữa tháng 12 rồi bạn. Apple chắc cũng nghỉ Noel rồi :D
Chắc chắn phải là sang năm sau thôi. Hi vọng là tháng 1 hay tháng 2 gì đó cho nhanh

vuvns

Hy vọng ở firmware mới này sẽ hỗ trợ xem online trên các web

nokia_tcx

Sao mãi chưa ra nhỉ? Em chán ngấy vụ mỗi lần tắt, bật iPhone lại phải dùng Black rain rồi :((.

Zenki

Super V.I.P
Sao mãi chưa ra nhỉ? Em chán ngấy vụ mỗi lần tắt, bật iPhone lại phải dùng Black rain rồi :((.
Ra Firmware mới thì đồng nghĩa phải chờ việc ra tool Jailbreak và Unlock :D Nhiều khi việc chờ đợi tool JB và Unlock còn "mỏi mòn" hơn là chờ FW mới đấy :))

Orbit

Ra Firmware mới thì đồng nghĩa phải chờ việc ra tool Jailbreak và Unlock :D Nhiều khi việc chờ đợi tool JB và Unlock còn "mỏi mòn" hơn là chờ FW mới đấy :))

Đúng như bác gì đó nói, sài IP lock mà JB và unlock được thì như là thi đậu 9-10 điểm... kể từ khi sài hàng world, em mất tiêu cái cảm giác này luôn rùi.... :( mong sao mau có 3.2 :-?

Mà bác Zenki này nói như vậy làm nhục chí anh hùng quá à bác Nokia ráng lên nhé chịu khó tí, chắc chắn khi ra 4g thì cái vụ blackrain sẽ được fix thôi, chiến lược của IP mờ he he he....

thiệt tình mình cũng đang dính 1 cái 3gs cái vụ bật tắc máy đây.... các bác chừng nào có soft fix cho em nghen.

minhchicker

chẳng biết fw mới này có những cải tiến gì nữa. fw 3.1.2 em còn chẳng thèm up :|

HaChau

Super V.I.P
Mình trông mong nhất là bản cập nhật firmware mới tối ưu thời gian sử dụng pin của iPhone lên. Những tính năng mình thấy là quan trọng nhất (push e-mail và notifications, 3G, GPS) hiện tại hao pin khủng khiếp.

Zenki

Super V.I.P
Mình trông mong nhất là bản cập nhật firmware mới tối ưu thời gian sử dụng pin của iPhone lên. Những tính năng mình thấy là quan trọng nhất (push e-mail và notifications, 3G, GPS) hiện tại hao pin khủng khiếp.
Tính năng 3G em thấy còn đỡ chứ Push Notifications thì mới thật sự là hao :( Không OFF chức năng này đi thì chắc phải sạc hằng ngày luôn quá :( Nhiều lúc xài các ứng dụng hay thì không thể bỏ chức năng Push đi được :(

longgiang81

Super V.I.P
@ HaChau : Rất có thể là đúng với những iPhone Jailbreak, nhưng nếu đi theo lối chính thống thì cũng chưa đúng. Hiện mình dùng 2 em 3GS, 1 thì Jailbreak còn 1 thì ko. Push Notifications hiện mình để 5 ứng dụng Push, Mail thì Push 2 cái, cộng thêm tính năng FindMyiPhone nữa. Chơi game và nghe gọi ở mức kha khá mà 2 ngày mới sạc 1 lần, như thế cũng khá tạm ổn chứ nhỉ :D

@ Zenki : Thông thường ở mục Summary trên iTunes sẽ thông báo ngày cập nhật của phiên bản Firmware mới cho iPhone trước 5-7 ngày, nếu vẫn chưa có bản cập nhật mới thì nó sẽ lại kéo dài số ngày ra nữa. Nhưng cho đến thời điểm này thì ngày cập nhật vẫn chưa thay đổi. Rất có thể đêm ngày mai giờ Việt Nam sẽ có bản cập nhật 3.2 cho iPhone và iPodTouch.

Chỉnh sửa cuối:

longgiang81

Super V.I.P
Hiện trên iTunes lại thông báo là đến ngày 23-12 nữa rồi, có lẽ phải chờ đến sang năm mới có bản 3.2 mất thôi :))

PhamQuang

Manager

Phiên bản càng cao càng tốn PIN.
Cũng đúng thôi, bởi giờ đây các HĐH chạy đua về tốc độ, đâu có chịu dừng lại để fix vấn đề PIN đâu.

tinh_la_gi

Administrator
1 cọng cable ở nhà
1 cọng cable bỏ cóp xe
1 cọng cable bỏ vào balo

>:) 1 cách fix Pin Hiệu Quả
Hiện Đại Thì Hại Điên .... Chưa thấy bản FW nào ra đời sau của Iphone mà tăng thời gian dùng Pin (cho đến thời điểm này)

Dùng 3G hoac EDGE mới thấy sót PIN :((

phongtinh

1 cọng cable ở nhà
1 cọng cable bỏ cóp xe
1 cọng cable bỏ vào balo

>:) 1 cách fix Pin Hiệu Quả
Hiện Đại Thì Hại Điên .... Chưa thấy bản FW nào ra đời sau của Iphone mà tăng thời gian dùng Pin (cho đến thời điểm này)

Dùng 3G hoac EDGE mới thấy sót PIN :((

CHính xác nhưng mình thêm cọng ở cơ quan nữa mới ghê! Iphone 4 sạc :-?

HaChau

Super V.I.P
@ HaChau : Rất có thể là đúng với những iPhone Jailbreak, nhưng nếu đi theo lối chính thống thì cũng chưa đúng. Hiện mình dùng 2 em 3GS, 1 thì Jailbreak còn 1 thì ko. Push Notifications hiện mình để 5 ứng dụng Push, Mail thì Push 2 cái, cộng thêm tính năng FindMyiPhone nữa. Chơi game và nghe gọi ở mức kha khá mà 2 ngày mới sạc 1 lần, như thế cũng khá tạm ổn chứ nhỉ :D

Cái kha khá mới là cái khó định lượng đấy :)
Mình thấy khi bật Wifi + GPS thấy pin nó tuột nhanh sốt ruột lắm :D
Đây là tình trạng chung thôi, Google sẽ thấy người dùng kêu nhiều về hiệu năng pin giảm sút.

@ Zenki : Thông thường ở mục Summary trên iTunes sẽ thông báo ngày cập nhật của phiên bản Firmware mới cho iPhone trước 5-7 ngày, nếu vẫn chưa có bản cập nhật mới thì nó sẽ lại kéo dài số ngày ra nữa. Nhưng cho đến thời điểm này thì ngày cập nhật vẫn chưa thay đổi. Rất có thể đêm ngày mai giờ Việt Nam sẽ có bản cập nhật 3.2 cho iPhone và iPodTouch.

Hiện trên iTunes lại thông báo là đến ngày 23-12 nữa rồi, có lẽ phải chờ đến sang năm mới có bản 3.2 mất thôi :))
Longgiang81 hiểu nhầm nội dung đó rồi. Theo lịch trình, cứ "n" ngày (có lẽ khoảng 7 ngày) thì iTunes sẽ tự truy xuất vào server của Apple để kiểm tra xem có bản update mới không. Nếu không thấy thì sau "n" ngày lại tiếp tục quá trình đó (không phải máy nào cũng sẽ check tiếp vào ngày 25/12/2009 như của Longgiang, máy của mình là vào ngày 22/12/2009). Đó là check theo lịch một cách hoàn toàn tự động chứ không phải dự kiến đến ngày nào đó sẽ có firmware mới. Đó là cách hiểu không đúng về iTunes nói riêng và chức năng Auto update nói chung.

Status
Không mở trả lời sau này.