• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX 1.03 (New Updated) Hacking for OS 9.1/9.2/9.3/9.4

Status
Không mở trả lời sau này.

BINHMAY

Lỗi "applying patches..." đã được khắc phục bằng cách sau:
sau khi đã Install HelloOX.1.03.Unsigned.sis(signed rồi)vào máy Đt.chạy HelloOX tới bước "applying patches..." thì bị thì bị đứng ở đó,các bạn bấm cancel nhé!
Tiếp đó các bạn Install HelloOX.1.03.Unsigned.sis lại lần nữa,rồi vào chạy lại HelloOX.quá trình chạy tới lúc có bản thông báo Install Modo? bấm ok và.... Done!
ĐÃ THỰC HIỆN TRÊN E71 V.200
hack trên n96 v.11.101.098.1 không gặp trở ngại bước "applying patches...".chạy một lần xong luôn.

Chỉnh sửa cuối:

baotran

sau khi đã Install HelloOX.1.03.Unsigned.sis(signed rồi)vào máy Đt.chạy HelloOX tới bước "applying patches..." thì bị thì bị đứng ở đó,các bạn bấm cancel nhé!
Tiếp đó các bạn Install HelloOX.1.03.Unsigned.sis lại lần nữa,rồi vào chạy lại HelloOX.quá trình chạy tới lúc có bản thông báo Install Modo? bấm ok và.... Done!
hack trên n96 v.11.101.098.1 không gặp trở ngại bước "applying patches...".chạy một lần xong luôn.

Cám ơn BINHMAY nhiều, mình làm theo bạn thi nó chạy 1 mạch đến khi done luôn. Nhưng mìng vẫ không truy cập được folder C:/sys, vậy máy mình đã hack được chưa? :-??

Kojiro

Super V.I.P
Cám ơn BINHMAY nhiều, mình làm theo bạn thi nó chạy 1 mạch đến khi done luôn. Nhưng mìng vẫ không truy cập được folder C:/sys, vậy máy mình đã hack được chưa? :-??

Vào Rompathcer xem nó có Disablecaps chưa nhé!

baotran

Vào Rompathcer xem nó có Disablecaps chưa nhé!
Mình vào Rompatcher thi thấy phía trên màn hình co dòng Open4all.
Bấm vào option ở góc bên phải thì có mục Disable caps. Vậy là sao Kojiro?

salemgtvt84

Cái thằng E71, bản HelloOX nào cũng đứt cước ở chỗ "applying patches...", hơi dở....:-/:D

spiderman_anhvu

Bạn thử Apply cho cái Open4All, sau đó vào x-plore vào c:\sys\bin xem đã có file installserver.exe chưa? Nếu có tức là hack thành công rồi đấy ;)

Kojiro

Super V.I.P
Nhấn vào DisableCaps là bạn có thể truy cập vào các ứng dụng của hệ thống.

kp_enter

Nhấn vào DisableCaps là bạn có thể truy cập vào các ứng dụng của hệ thống.

hình như giờ cái DisableCaps ko dùng được nữa đâu a :-? chỉ cần apply file Open4all là vào đc thư mục hệ thống :D

brightstart

hình như giờ cái DisableCaps ko dùng được nữa đâu a :-? chỉ cần apply file Open4all là vào đc thư mục hệ thống :D

Đúng thế, cái DisableCaps của ROMPatcher trên con E71 của mình nhấn vào hoài nó cũng chẳng suy chuyển gì cả.

brightstart

Cái thằng E71, bản HelloOX nào cũng đứt cước ở chỗ "applying patches...", hơi dở....:-/:D

Cũng tùy máy thôi bạn ạ, mình cũng E71 fw 200 mà cài HelloOX 1.01 cái roẹt, ko bị ngắc ngứ ở bất kì công đoạn nào, hihi... :D

nhocbon

may bac can z hack vay....cai e63 cua e ko can hack van cai dc tat ca ma....
g bac nao dua e chuong trinh hay hay e cai vo het cho....

stun

Tiếng Việt ko dấu còn bốc phét! Nếu cài được tất cả thì máy đó cũ được ng ta hack sẵn rồi.

not

Bạn thử Apply cho cái Open4All, sau đó vào x-plore vào c:\sys\bin xem đã có file installserver.exe chưa? Nếu có tức là hack thành công rồi đấy ;)
Chài, FP2 bản mới và 5800 đã có file installserver.exe phù hợp đâu :|, copy file installserver.exe cũ vào thì toàn bị file corrupted :(. Hình như ko có file phù hợp nên hack được rồi mà 1 số phầm mềm ( kể cả đã sign) vẫn ko cài được :((, đành phải delete đi.

MinhThang

Manager

Không cần Hack vẫn cài được tất cả ứng dụng :-? Mua máy cũ hả bạn? Forrmat lại cài xem có được không?:O

Chài, FP2 bản mới và 5800 đã có file installserver.exe phù hợp đâu :|, copy file installserver.exe cũ vào thì toàn bị file corrupted :(. Hình như ko có file phù hợp nên hack được rồi mà 1 số phầm mềm ( kể cả đã sign) vẫn ko cài được :((, đành phải delete đi.

Ừ đúng đó bạn Hack chỉ để mò vào trong file hệ thống thôi, còn cài được ứng dụng vẫn phải Signd.

Kojiro

Super V.I.P
Tiếng Việt ko dấu còn bốc phét! Nếu cài được tất cả thì máy đó cũ được ng ta hack sẵn rồi.

Đúng là mem đó post bài ko dấu nhưng bạn xem lại lời nói của mình, bạn cũng nên biết E63 đã hack và cài được tất cả các Pm ko cần sign.

Kojiro

Super V.I.P
cho em xin cách hack cho n85 ver 10.0.045 nha.có cần có file cer không mấy anh

Cần file cer, nhưng hack ko hoàn chỉnh bạn à. hack chỉ truy cập vào hệ thống chứ muốn cài PM thì vẫn phải sign :(

hung66000

M vừa cài thử HelloOX 1.03 cho con N 96 nó chạy một lèo k gặp bất cứ 1 lỗi j nhưng M dùng x-plore vẫn k truy cập đc vào c/sys/bin . Nhưng nếu vào bằng cái Modo ( cái này khi cài helloox thì thấy có trong thư mục Leftup) thì lại truy cập đc vào c/sys/bin . K biết thế là hack đc chưa ? . Mà M nhấn vào Rompatcher k thấy nó chạy j hết . Bạn nào đã làm đc trên N96 thì giúp M nhé Cám ơn nhiều !

baotran

Mình đã hack con e71 của mình xong, sau 2 lần CÀI & CHẠY HelloOx. Mình kiểm tra trong Install Manager thấy có Modo, nhưng vào trong Installation không thấy Modo đâu hết. Vậy làm sau mình chạy được phần mềm Modo? hic hic...

Status
Không mở trả lời sau này.