• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

binladen1206

Active Member
Mình đang hack con N95 cài đặt xong helloOX 1.3 khi chạy phần mền này đến bước Cài đặt ROMPatcher bước này không thể kết thúc và máy cứ trơ ra thế ...!!! ai biết cách khắc phục lỗi này giúp tớ với..

Bạn thoát ra và chạy lại con bò đó.

beyeuquetrac

Ặc , cái đó là mình reply cho mem bxd hỏi về E72 mà , đâu phải reply của bạn đâu .

E72 khác 6700s thì file chèn cũng phải khác chứ bạn .
ừ bạn tìm cho mình hack 6700s được không ... mình tìm mãi ở forum mà không thấy ... thanks bạn trước :(

binladen1206

Active Member
ừ bạn tìm cho mình hack 6700s được không ... mình tìm mãi ở forum mà không thấy ... thanks bạn trước :(

Theo mình biết em này chưa hack được đâu bạn ơi, cố gắng đợi thêm một thời gian nữa nhé.

doctinh357

mình xài e71 RM-346
300.21.012
em đã có key và cer và đã sign xong
nhưng khi hack bằng hello ox v2.02 thì den bước unpacking file máy cứ đứng hoài ở đó.
còn hkhi cài hello ox v2.03 thi máy báo lỗi cập nhật ( erro update)
có ai biết hack con máy này không jups em với
thanks

tuuvuong

mình xài e71 RM-346
300.21.012
nhưng khi hack bằng hello ox v2.02 thì den bước unpacking file máy cứ đứng hoài ở đó.
thanks

Em cũng bị y chang như bác này mỗi tội em cài hẳn hello ox v2.03 được rồi,bác nào biết cách khắc phục hướng dẫn a e em với.

binladen1206

Active Member
mình xài e71 RM-346
300.21.012
thanks
E71 của bạn hack = con bò 2.03 là ok nhất ( mình hack rồi), bạn xóa cài lại đi, đến unpacking file đứng thì bạn đợi một tí rồi thoát ra và chạy lại
Lưu ý: trong phần quản lý ứng dụng
- cài đặt phần mềm thì chọn tất cả
- kiểm chứng chỉ qua mạng thì chọn tắt
Chúc bạn thành công!

doctinh357

E71 của bạn hack = con bò 2.03 là ok nhất ( mình hack rồi), bạn xóa cài lại đi, đến unpacking file đứng thì bạn đợi một tí rồi thoát ra và chạy lại
Lưu ý: trong phần quản lý ứng dụng
- cài đặt phần mềm thì chọn tất cả
- kiểm chứng chỉ qua mạng thì chọn tắt
Chúc bạn thành công!

mình làm dc rùi cam ơn bạn nha.neu bạn o sg thì đi uống cafee

kyhuu007

Mình có con n77 mà sao có đầy đủ đồ nghề rồi mà hack hoài không được mình nhớ hồi trước xài n95 hack chưa đầy 1 phút nay con n77 cài mọi phiên bản helloox mà vẫn không được nó chạy tới applying patchs thì chờ nó chạy gần cả nửa ngày khởi động lại cũng vậy pro nào có biết khắc phục ko

tuuvuong

mình làm dc rùi cam ơn bạn nha.neu bạn o sg thì đi uống cafee

Bạn khắc phục bằng cách nào đấy ? cái này mình cũng chỉnh rồi nhé "Lưu ý: trong phần quản lý ứng dụng-cài đặt phần mềm thì chọn tất cả-kiểm chứng chỉ qua mạng thì chọn tắt",mình cũng cài hello ox v2.03 của chủ thớt up rồi.

doctinh357

bạn nên sign bằng hello ox v2.2.03 bản nguyên ý.đừng cài bản mode nha.máy minh cài mode không dc,

langthang0910

Tình hình là mình sài E72, RM-530, 031.023 nhưng không biết có hack đc không ;;)
Với lại mình hỏi nhỏ ngoài lề topic tí là làm sao để 4mat 4 ngón ta (*+3+call + nguồn không tài nào được)
Thanks anh em :D

kyhuu007

Mình có con n77 mà sao có đầy đủ đồ nghề rồi mà hack hoài không được mình nhớ hồi trước xài n95 hack chưa đầy 1 phút nay con n77 cài mọi phiên bản helloox mà vẫn không được nó chạy tới applying patchs thì chờ nó chạy gần cả nửa ngày khởi động lại cũng vậy pro nào có biết khắc phục ko

sao khong ai tra loi vay

caophuong512

K biết là bạn sign trên PC hay trên máy nữa nhưng mình lấy file của các bạn về thì sign bình thường, bây giờ bạn muốn sign HelloOx nào thì mình làm cho bạn luôn ( up kèm cái link trang mấy bạn lấy key nhé - nhiều quá tìm k nổi)
Mình úp kèm thằng này sign trên PC nè ( k cần pass), làm còn báo lỗi nữa thì như trên mình nói nhé
http://www.mediafire.com/file/n0jiztinhoo/SignSiS.rar

em cài thử lại cái mà bác cho ở mediafire rồi nhưng nó báo lỗi là unable install . hic. key bác cho em nằm ở đây :
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-S60-3rd-OS9.1&p=1327881&posted=1#post1327881

bb8868

vẫn vậy , mình tắt nguồn xong chạy lại vẫn thế . đang thử với bản helloOX 1.5

Bạn hãy nói rõ FW của máy là bao nhiêu, nếu là FW mới nhất thì dùng helloOX 2.03 để hack nhé. Chúc thành công !!!

bb8868

Con N77 của bạn chỉ cần hack bằng Quick hackit beta là ok rồi , khỏi phải sign bạn nhé

bb8868

Tình hình là mình sài E72, RM-530, 031.023 nhưng không biết có hack đc không ;;)
Với lại mình hỏi nhỏ ngoài lề topic tí là làm sao để 4mat 4 ngón ta (*+3+call + nguồn không tài nào được)
Thanks anh em :D

Máy của bạn hoàn toàn có thể hack được bằng hack flash FW bạn nhé. Bạn dùng phoenix chạy FW+hack flash và có thể format trực tếp trên PC sẽ tốt hơn 4 ngón đó . Chúc thành công !!!

Status
Không mở trả lời sau này.