• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 v2.11 released! RP+ 3.0 for S^3, Symbian Anna included

Jay_Chou

Active Member
HelloOX2 là một bước Một Hacking công cụ cho Symbian S60 3rd, 3 FP1, FP2 3, 5, Symbian ^ 3 và điện thoại thông minh Symbian Anna.

Hacking có nghĩa là việc truy cập vào các file hệ thống của điện thoại, với khả năng đó, chúng tôi có thể cài đặt một chứng chỉ gốc, và với các chứng chỉ gốc, chúng ta có thể cài đặt bất cứ điều gì chúng tôi muốn mod điện thoại, bao gồm các khả năng sản xuất yêu cầu ứng dụng. Giấy chứng nhận hoàn toàn sửa chữa lỗi khó chịu!

ví dụ:

ROMPatcher + là một khả năng sản xuất yêu cầu ứng dụng, sử dụng nó để vá các installserver bạn sẽ có thể cài đặt bất kỳ ứng dụng (bao gồm không dấu) mà không có lỗi chứng chỉ nữa.

HelloOX2 là ở đây cho tất cả mọi thứ bạn cần. Hacking trong chỉ một bước, chỉ cần chạy nó, nó làm tất cả các phần còn lại cho bạn. Nó đã được thử nghiệm và xác nhận làm việc trên hầu hết S60 Symbian 3rd (FP1, FP2), 5, Symbian ^ 3 và Symbian Anna thiết bị, bao gồm các mẫu điện thoại mới nhất của Nokia E6-00, X7-00, N8-00, E7-00 , C7-00, C7 astound, C6-01, C5-03, E5-00 ... v.v

Cách sử dụng như thế nào?
Hacking:
Cài đặt và mở chương trình lên. Tất cả các bước sẽ chạy tự động, điện thoại của bạn sẽ được hack trong 1 phút
Unhacking:
Mở lại HelloOX sau khi Hacking, nó sẽ hiện lên một menu cho bạn chọn Unhack hoặc Hack lại

HelloOX2 đã làm gì?
Với các điện thoại Nokia:
1. Cài CertProvisioner
2. Cài chứng chỉ gốc
3. Giải nén Installserver đã được sửa *không dành cho S60v3 FP2*
4. Cài đặt các tập tin *UnHacking cần làm* & Chuyển Installserver đã được sửa * s60v3 FP2*
5. Cài đặt RomPatcher+ (bởi Il.Socio) *không dành cho Symbian^3*
6. Xong !

Các máy không phải Nokia:
1. Ánh xạ ổ
2. Giải nén các tập tin Hacking và ổ ảo
3. Kích hoạt tập tin hệ thống
4. Bỏ ánh xạ ổ
5. Cài đặt chứng chỉ gốc
6. Cài đặt RomPatcher+ (bởi Il.Socio)
7. Xong !

Và đây là 1 chương trình tên là HelloOX2.v2.11.Signer ( trên pc nhé, có kết nối mạng ) mà bạn chỉ cần down cer key của mình rồi thì các bạn chỉ cần tìm đến file cer, key rồi ấn Sign.

=> HelloOX2 v2.11 Signer sẽ báo

P/S về phiên bản này :

Cảm ơn Il.Socio cho các cập nhật của ROMPatcher + 3.0! Nó bây giờ đã hỗ trợ Symbian ^ 3 và cũng làm việc trên các thiết bị mới nhất Symbian Anna. Chúng tôi quyết định cập nhật HelloOX2 v2.11 để bao gồm các ứng dụng này hữu ích nhất cho tất cả người dùng. Chúng tôi cũng viết lại một số mã của HelloOX2, kể từ khi nó chỉ làm cho nhị phân nhỏ hơn nhưng không có thay đổi về chức năng, vì vậy không có ghi thay đổi trong phiên bản này.

HelloOX2.v2.11.Signer

HelloOX2.v2.11.unsigned

tested nokia 5233 thành công và 1 số máy khác. ;;)

hoangls

chức năng Dump Rom dùng để làm gì vậy bạn, thấy dịch ra là nén rom, vậy nến để làm gì các bạn nhỉ

tnhoanglong

Bạn nào k có máy tính cũng có thể dùng SISsign.sis để làm ngay trên đt của mình. Nếu cần thì pm cho t:))

Jay_Chou

Active Member
5233 v12.1.096 ko hack dc,no cu move installsever mai

bạn up fw lên v40 đi. mình test thành công trên những fw mới. vì bây giờ ít người dùng fw cũ lắm. up fw lên rồi hack lại nhé bạn. :D

nguyentien93

thêm 1 n5233 v40 ko h4ck đc, cứ moving installserver... mãi
thấy chủ topic đã text trên 5233 oke rồi mà sao mình ko đc nhỉ :(

Ok. Sau khi mình thử bản unsign và tự sign thì đã cài và chạy thành công. Cho hỏi là chạy rompatcher thế nào nhỉ. có 2 thanh chọn thì chọn cái nào?

Chỉnh sửa cuối:

binladen1206

Active Member
thêm 1 n5233 v40 ko h4ck đc, cứ moving installserver... mãi
thấy chủ topic đã text trên 5233 oke rồi mà sao mình ko đc nhỉ :(

Bạn có làm sai bước nào k.......nó installserver một lúc mà k được thì bạn thoat ra và làm lại thử xem.

P/s: còn k được nữa thì bạn hack bằng cách này
http://www.pdaviet.net/showthread.p...ần-nạp-lại-firmware-(Chi-tiết-tại-bài-45_Tr-5)
rất có nhiều cách hack cho mình lựa chọn mà bạn.

Ok. Sau khi mình thử bản unsign và tự sign thì đã cài và chạy thành công. Cho hỏi là chạy rompatcher thế nào nhỉ. có 2 thanh chọn thì chọn cái nào?(

Bạn apply hết tất cả nhé!