• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hermes ROM WM6.1 CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH)

khanha

mình dùng bản (03) sao bị lỗi từa lưa :((, vo window media luôn báo lỗi memory card là write protected :(

Chỉnh sửa cuối:

Cheetah

Bạn xem lại hộ mình 1 chút, có nhầm lẫn gì không?
Mình Up Rom (2) này cho SoftBank X01HT, nhưng BlueTooth vẫn không nhận được dữ liệu từ thiết bị khác, mình thử gửi 1 file Cab từ PPC sang nhưng không được?
Thanks!

Mình là newbie. Vừa rồi có đem 1 con SoftBank X01HT từ Nhậtt về. Đã unlock = IMEI ở giaima.com hết 700K + 50K cài English. Đang định tự uprom lên WM6.
Đã download bản rom trên này (ROM WM6.1 CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH) Version 3.62.01(02)) và đã thử uprom, nhưng gặp lỗi: "Bản Rom này ko phù hợp". Xin mọi người giải thích giúp:
1. Softbank X01HT (IPL=1.04, SPL=2.03) có phù hợp với bản rom ở trên ko?
2. Trong file rar download xuống, không thấy file **Operator.bat gì đó, nên mình không chạy file này trước, mà chạy cái file **UI.exe luôn. Như vậy có được không

Thanks

Dvha79_ddt

Super V.I.P
cái dialpad em làm thử cho BA đẹp thế sao không dùng hả anh? :D

Ơ đúng cái ĐỨC làm rồi còn gì nữa, hay lâu không để ý quên rồi :D
mình dùng bản (03) sao bị lỗi từa lưa :((, vo window media luôn báo lỗi memory card là write protected :(

Mình đã kiểm tra rồi chả bị gì cả nên chả giúp gì được cho bạn :-??
Kiểm tra lại thẻ nhớ có lock không và kiểm tra lại các bước UP ROM xem sao :-?

Mình là newbie. Vừa rồi có đem 1 con SoftBank X01HT từ Nhậtt về. Đã unlock = IMEI ở giaima.com hết 700K + 50K cài English. Đang định tự uprom lên WM6.
Đã download bản rom trên này (ROM WM6.1 CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH) Version 3.62.01(02)) và đã thử uprom, nhưng gặp lỗi: "Bản Rom này ko phù hợp". Xin mọi người giải thích giúp:
1. Softbank X01HT (IPL=1.04, SPL=2.03) có phù hợp với bản rom ở trên ko?
2. Trong file rar download xuống, không thấy file **Operator.bat gì đó, nên mình không chạy file này trước, mà chạy cái file **UI.exe luôn. Như vậy có được không

Thanks
Tốt nhất bạn UP bản SPL khác đi đã, hiện tại mình thấy SPL 2.30 là ổn nhất. Các bước up thì bạn xem hướng dẫn đi đã.
Sau khi UP SPL xong thì bạn UP ROM này như bình thường, cứ chạy file .exe có trong ROM là được.
Nhớ là đọc kỹ trước khi UP nhé, nên để phone đang trong win rồi cắm cáp vào mà UP
Chúc thành công!
YM : dvha79_ddt

Cheetah

Ơ đúng cái ĐỨC làm rồi còn gì nữa, hay lâu không để ý quên rồi :D

Mình đã kiểm tra rồi chả bị gì cả nên chả giúp gì được cho bạn :-??
Kiểm tra lại thẻ nhớ có lock không và kiểm tra lại các bước UP ROM xem sao :-?

Tốt nhất bạn UP bản SPL khác đi đã, hiện tại mình thấy SPL 2.30 là ổn nhất. Các bước up thì bạn xem hướng dẫn đi đã.
Sau khi UP SPL xong thì bạn UP ROM này như bình thường, cứ chạy file .exe có trong ROM là được.
Nhớ là đọc kỹ trước khi UP nhé, nên để phone đang trong win rồi cắm cáp vào mà UP
Chúc thành công!

Bạn có thể chỉ cho mình chỗ nào để download và hướng dẫn up lên SPL 2.30 ?

Thanks

khanha

mình mới down lại và up lại, nếu chạy bình thường thì ok, nhưng mà có vấn đề ở chỗ:sau khi cài resco exploerer, sktool, lingvosoft talking dictionary, lingvosoft flash card, lingvosoft phrasebook may vẫn chạy bình thường nếu như không register mấy phần mềm trên, mình thử cài lại 2-3 lần vẫn bị như thế, cứ register là máy lại treo, soft reset thì kẹt ở màn hình HTC, phải hard reset mới được :((

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình đã tiến hành kiểm tra cài 3 soft trên resco explorer, sktool, lingvosoft talking dictionary và reg cho cả 3 soft đều OK không bị hiện tượng như bạn nói :-?? Tất cả mình đều cài vào phone
Còn 2 soft cuối thì mình không có nên không có điều kiện để cài và reg, có gì bạn gửi cho mình mình sẽ kiểm tra tiếp nhé.
Lạ thật đóa :-?
Có gì PM cho mình

Bạn có thể chỉ cho mình chỗ nào để download và hướng dẫn up lên SPL 2.30 ?

Thanks
Bạn vào chữ link phía dưới chữ ký của mình nhé. Chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

khanha

Vậy thì có thể bị đụng soft rồi, bạn có thể nói rõ là reg soft nào thì bị treo không để mình kiểm tra lại vì có 1 số soft bạn nói mình không dùng
mình làm khoảng vài lần, thường bị treo sau khi register resco explorer, hoặc lingvosoft

Hermes81

mình đã cài bản này tối qua, nghịch đến sáng nay, thỉnh thoảng máy vẫn bị treo toàn phải reset lại. nhân tiện bạn cho xin phần mềm điều khiển TV qua IR để mình thử test thêm nhé.

Soft bạn cần đây NRDeluxe.4.11.CAB
Hướng dẫn sử dụng Hướng dẫn các bước.doc

Last edited by a moderator:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Phiên bản 6.01.01(03)

Theo tiến trình mốc thời gian mình xin giới thiệu phiên bản 3.60.01(03) được phát triển từ bản 3.62.01(02) có tích hợp và chỉnh sửa thêm

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH)
Version 3.62.01(03)

Core 5.2.19199
Build 19199.1.0.0
6MB PagePool

Tích hợp (Added):
Adobe FlashLite 2.1(Phần mềm chơi file Flash)
Adobe Reader 2.00.288531 (Phần mềm đọc file PDF)
Advandced config 2.10 (Các điều chỉnh nâng cao cho PPC)
ArcSoft MMS (Quản lý tin nhắn đa phương tiện MMS)
Battery Status (Hiện thị dung lượng pin và thông tin khác trên today)
Bluetooth FTP 1.2.30489.1 (Kết nối bluetooth với các thiết bị khác quản lý dưới dạng thư mục)
Ce Commander 1.04 (Trình duyệt thư mục File Explorer đa dụng)
CHM ebook Reader 2.5 (Hỗ trợ đọc file chm)
Clear Temp 0.99 (Dọn dẹp cho PPC)
ExSoftKey (Điều chỉnh chức năng 2 phím chức năng)
FlashLite (Kích hoạt đèn Flash soi trong bóng tối)
FTouchFlo & config (Vuốt trượt thích hợp cho các chương trình hiện thị dưới dạng list)
Group SMS 1.44 (gửi tin nhắn theo nhóm)
HTC Album 1.0.822.716 (Phần mềm duyệt ảnh)
HTC Bluetooth Printing Plugin 1.6.1.0 (hỗ trợ gửi tin nhắn qua Bluetooh)
HTC Equalizer 1.02 (Điều chỉnh gia rlập âm thanh, chỉ có tác dụng với tai nghe)
HTC PhonePad 1.0 (Bàn phím ảo nhắn tin kiểu cổ điển)
HTC Radom access (Tíchs hợp cho contact với tính năng tìm nhanh theo chữ cái )
Internet Sharing (Quản lý các kết nối chia sẻ cho PC)
JbedJava MIDP 20070822.1.1 (Giả lập java)
Mark All as Read (Tích hợp trong mục tin nhắn)
Microsoft Office 6.1 (Word, excel, Power Point)
Microsoft reader (Phần mềm đọc file .lit)
Midi Support (Hỗ trợ nhạc chuông MIDI)
Mobipocket Reader v 5.3.582 (Phần mềm đọc file văn bản .prc)
NetCF2.0
NetWizard 1.0.29982.1 (Đăng ký cài đặt GPRS, MMS ...)
Network Plugins 1.0.30468.1 (Kết nối mạng LAN với các thiết bị khác)
O2 SMS Plus 1.6 (Soft nhắn tin độc đáo của O2, có hỗ trợ gửi danh bạ)
pBar 1.5 (Quản lý đa năng)
Peek Pocket (Dò tìm Access Point)
Pim Backup 2.8 (Back up danh bạ tin nhắn...)
Pocket Rar 3.71 (Phần mềm nén file)
Quick Launcher 1.0.824711 (Biểu tượng nhằm thao tác nhanh trên màn hình today)
Regedit (Chỉnh sửa Reg)
ROM setting (Điều chỉnh thay đổi các chức năng trong Comm Manager)
SamSung Time Today (Hiện đồng đồ số 7 vạch trên màn hình)
Sim Manager 6.38 (Quản lý danh bạ trên SIM)
Slick 0.39 (Phần mềm chat miễn phí)
SMS Delivery Fix (Thông báo và hiển thị tên người vừa gửi tin)
SRS Wow HD 1.2.10.0 (giả lập âm thanh thích hợp cho nghe nhạc)
StartClean (Dọn dẹp rác mỗi khi khởi động)
SynchroTime (Đồng bộ thời gian với server toàn cầu)
WM5 Storage 1.8 (PPC thành USB thẻ nhớ)
WMA, WMV Plugins (Hỗ trợ chơi file wma, wmv cho CorePlayer và TCPMP)
ZoomSMS (Hiện phong bì thư khi có tin nhắn)
ATI Fixed
IRDA Fixed (fine working)
..........

Loại bỏ (removed) :
Dialpad 3G (Sẽ tích hợp ở phiên bản khác)

Đặc điểm :
1) Có giao diện giống bản 3.62.01(02) ở trên có thêm đông hồ số 7 vạch trên today (được trích ra từ ROM của TMod HoangDat_vista bên box ROM cho BlueAngel)
2) Đặc điểm chính là bản này Fixed hoàn toàn lỗi hồng ngoại như đã gặp ở bản trước và các bản khác (Mình đã test gửi nhận dữ liệu với thiết bị khác và điều khiển TV ngon lành, cách xa 5M vẫn điều khiển tốt).
4) Gán phím cứng Record để kích hoạt soft FlashLite để bật đèn Flash tiện soi trong bóng tối:))
5) Giao diện Comm Manager mới lòe loẹt hơn :D
3) Fixed lỗi chơi file media

Chú ý : Muốn nhận hay gửi file với thiết bị khác phải nhất thiết on cả BEAM và Bluetooth mới được nhé, nhiều bạn quên ON BEAM nên không nhận được :D
Link
[HIDE=""]ROM WM6.1 CE OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH) (03)
or
http://www.mediafire.com/?myy2tpsztls
http://www.mediafire.com/?y01hzwmg149
[/HIDE]

Xin cảm ơn VIP Sirkojiro, TMOD HoangDat_vista
Hy vọng bản này sẽ không vướng phải các lỗi mà các bạn đã gặp phải. Thank!

Chỉnh sửa cuối:

hao0907047407

lau rồi mình mới có dịp quay lại với diễn đàn này.mới vào thấy các huynh cho ra lò máy cái rom này là em chộp ngay,em cũng phải test thử đây,cảm ơn sư huynh nhé!

sutu

dow rồi lại up,up rồi lại dow chống mặt luôn.Nhưng ai bảo dùng PPC :) ?
Cảm ơn bạn nhiều :)
bản trườc đang chạy thử chưa xong thì lại có bản mới hehe phải test bản mới thôi.Nóng ruột quá.Có gì sẽ thông báo kết quả nhé
Một lần nữa cám ơn bạn rất nhiều, chúc luôn vui khỏe

hao0907047407

trừi ưi,chán quá đi mất,mình dùng con X01HT cài bản này vào xài được chút xíu là treo máy,up hoài Hard Reset hoài mà vẫn không hết,có ai bị như mình không vậy?nhưng mình thấy rất thích cái Rom này,làm sao bây giờ , huhuhu

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bạn thử tiến hành UP bản SPL 2.30 xem sao
Mình đang dùng bản này, nếu không được nữa thì có lẽ ROM này không hợp với dòng softbank x01ht rồi.
Thành thật chia buồn với bạn, mình không có máy lại này để test

hoatienii

trừi ưi,chán quá đi mất,mình dùng con X01HT cài bản này vào xài được chút xíu là treo máy,up hoài Hard Reset hoài mà vẫn không hết,có ai bị như mình không vậy?nhưng mình thấy rất thích cái Rom này,làm sao bây giờ , huhuhu

Mình cũng dùng softbank x01ht nhưng không bị lỗi như của bạn :D

Chỉnh sửa cuối:

huynq1979kl

Mình thấy bản ROM OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH) (03) 6MB PP rất hay nhưng phần SMS vì có thêm chức năng conversation nên load chậm. Máy mình lưu >500 tin trong inbox mất khoảng 3 giây mới load xong 1 tin. Không biết các bác thấy thế nào? Dù sao mình cũng rất thích bản này không muốn thay (trừ khi ra bản mới hơn).

khanha

mình dùng vario2 cũng bị như bạn nhưng mà x01ht của anh mình thì ok lắm, có người bị có người không? hên xui thôi:), up lại 2-3 lần vẫn thế