• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HERMES WM6.1 ROM V19 (Manila2D) - Build 20758.1.4.1

qhoa

chú PhamQuang có thể share bộ cài bàn phím của bản rom này lên riêng đc kô ạ

838pro

PhamQuang - Nice rom! Can you tell me why ActiveSync won't work?

Thanks...Brian

Go to Start\Settings\System. Select USB to PC. Uncheck 'Enable Advance Network Functionality'

Your Activesync should work.

It's a bug.

startrace

Bản Rom này xài ít hao pin thật, các bản khác mình xài trung bình 2 ngày phải xạc 1 lần, còn bản này xài được tới 3 ngày ???

duylinh1711

cho mình hỏi là sao khi minh nối điện thoại và máy tính ,chạy file ROMUpdateUtility và làm tuần tự theo các bước,rom up được 1% thi báo lỗi error 270,mình đã thử trên một số laptop vẫn bị tình trạng như vậy,up rom bằng thẻ nhớ thi cũng vận bị như vậy,các rom của bác PhamQuang mình up lên dều bị tình trạng như vậy,mong được các bạn hướng dẫn dùm,mà cũng ko biết máy mình co lỗi gì ko nữa,mình ko biết hỏi ở chỗ nào,mong các bạn thông cảm và giúp dùm,rom đẹp quá mà ko up lên được :(:)((

Sonblack

Super V.I.P
cho mình hỏi là sao khi minh nối điện thoại và máy tính ,chạy file ROMUpdateUtility và làm tuần tự theo các bước,rom up được 1% thi báo lỗi error 270,mình đã thử trên một số laptop vẫn bị tình trạng như vậy,up rom bằng thẻ nhớ thi cũng vận bị như vậy,các rom của bác PhamQuang mình up lên dều bị tình trạng như vậy,mong được các bạn hướng dẫn dùm,mà cũng ko biết máy mình co lỗi gì ko nữa,mình ko biết hỏi ở chỗ nào,mong các bạn thông cảm và giúp dùm,rom đẹp quá mà ko up lên được :(:)((

Dường như máy bạn chưa Unlock SIM & CID để có thể up bất kỳ ROM nào. Bạn tìm ROM gốc của máy và up lại sau đó HardSPL rồi mới up một rom bất kỳ khác được nhé! Bạn nên đọc ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=31976

duylinh1711

mình đã Unlock SIM & CID rồi mà,đang xài sim mobiphone ngon lanh,cũng đang xài bản rom gốc window mobile 6.0 luôn,thanks bạn đã giúp đỡ..mình sẽ test lai

Dvha79_ddt

Super V.I.P
mình đã Unlock SIM & CID rồi mà,đang xài sim mobiphone ngon lanh,cũng đang xài bản rom gốc window mobile 6.0 luôn,thanks bạn đã giúp đỡ..mình sẽ test lai

Hoặc lấy thử tool UP khác xem sao nhé
chúc thành công

duylinh1711

Lấy thử tool UP khác xem làm sao vậy? bạn Dvha79_ddt có thể nói cụ thể hơn hay là có topic nào thảo luận cho mình biết cũng được,mình là lính mới mà không hiểu rõ ý của bạn lắm..cám ơn nhiều đã giúp đỡ

bjevers

Go to Start\Settings\System. Select USB to PC. Uncheck 'Enable Advance Network Functionality'

Your Activesync should work.

It's a bug.

Thank you, but I did that already. Still did not work for me. I had to flash to a different rom and it's working again.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Lấy thử tool UP khác xem làm sao vậy? bạn Dvha79_ddt có thể nói cụ thể hơn hay là có topic nào thảo luận cho mình biết cũng được,mình là lính mới mà không hiểu rõ ý của bạn lắm..cám ơn nhiều đã giúp đỡ

Có nghĩa là File ROM của man PhamQuang có tên RUU_signed.nbh bạn giữ lại rồi cóp tool UP là RUUWrapper.exe này vô cùng với file ROM đó rồi chạy tool này UP nhé

RUUWrapper.rar
USER/PASS : PDAVIET

abusalad

hì hì bác Pham Quang lại cho ra V19 rồi à? thich wá phải up lên test mới được. thanks bác nhìu...

CutKit

công nhận bản ROM chạy nhanh, ổn định.
thoải mái "vọc" mà chưa thấy có hiện tượng gì bất bình thường cả
Tks Man PhamQuang !!! :p

Ck.

vodiennhan

chán. rom cần down thì die link. cả box mấy chuc bài mà down được có vài link. các mod bỏ bê dòng hermes này làm chúng em khổ quá đi

chán. rom cần down thì die link. cả box mấy chuc bài mà down được có vài link. các mod bỏ bê dòng hermes này làm chúng em khổ quá đi
Có thể các bản rom này lâu quá rồi nên link có thể bị die, nếu rom của ai thì bạn có thể PM để xin lại link down...

thuanmagic

bác Quang ơi làm ơn cho em hỏi sao em tải rôm về nhưng không chạy đuợc vậy bác

bác Quang ơi làm ơn cho em hỏi sao em tải rôm về nhưng không chạy đuợc vậy bác
Muốn úp rom này máy bạn phải được HSPL và phải có tools úp thì mới úp được... Bạn extract bản rom Ship bằng WinRar để lấy tools úp nhé...

duylinh1711

xin lỗi vì đã spam.. mình là Lính mới nên không hiểu rõ về cách uprom lắm. mong được cách bạn giải thích dùm. Mình đang xài 1 em at&t 8525 máy mình đã unlock Sim&cid rồi đang xài sim Mobi bình thường. Kiểm tra Bootloader thì thấy báo Herm100 IPL-1.04 HERM100 SPL-2.03 vậy máy mình đã thực sự unlock sim& cid chưa ?
Mình chỉ up được rom gốc của AT&T bằng cách chạy file .exe thì thấy bình thường không báo lỗi gì hết, còn up tất cả các loại rom thì đều báo lỗi là ERROR ?260 : CONNECTION
Bạn nào biết chỉ mình cách up rom bằng file tên là RUU_signed.nbh và RUUWrapper với.. mình chạy file RUUWrapper làm theo hướng dẫn mà cứ lỗi ERROR ?260 : CONNECTION không àh..copy file RUU_signed.nbh đổi tên thành HERMIMG.nbh vào thẻ nhớ cho vào bootloader thì đứng treo ở đó luôn không làm ăn được gì hết..
Vậy mình up sai chỗ nào vậy cách bạn xin lỗi vì không biết hỏi ở đâu đành spam đây vậy> bạn nào biết chỉ mình với nick yahoo của mình là : duylinh1711
Rom đẹp và nhìn good quá mà không tài nào up được, đọc đủ hướng dẫn làm theo hết cả mà vẫn không được gà thiệt..giúp mình với ...Thanks