• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiện số không hiện tên trong Contact?

bitzjay

Có vài số máy mình lưu trong contact rồi mà khi người ta gọi thì chỉ hiện số thôi, ko hiện tên mình đã lưu. Có pro nào biết lỗi này ko chỉ mình với !!!! Mình dùng N70

hung66000

Có vài số máy mình lưu trong contact rồi mà khi người ta gọi thì chỉ hiện số thôi, ko hiện tên mình đã lưu. Có pro nào biết lỗi này ko chỉ mình với !!!! Mình dùng N70

Bạn thử kiểm tra xem có lưu trùng số đt k . Hay bạn lưu tên 1ng có 2 số đt chỉ khác nhau 3 số đầu ví dụ 098 . 090 . 091 ...còn các số sau giống nhau hết thì 1 trong 2 số đấy gọi đến sẽ k hiên tên đc mà chỉ hiện số .

habubi

Đúng đấy. Bạn thử kiểm tra lại đi. Chắc chắn là trùng tên rồi. Một sdt bạn lưu 2 lần với 2 tên khác nhau thì sẽ bị hiện tượng này.

giongdai

Cái này là do bro không copy contact từ sim vào máy đấy, làm đi là ok thôi. Thân!!!

chiitchiit

nhìu lần em kiểm tra thâtk kĩ cho khách rồi nhưng vẫn bi lỗi như vậy:(ngoài mấy cách trên còn lỗi nào nữa ko các huynh:)

NICK_SMD

em dùng ngage qd và cũng bị như vậy.ông anh em dùng 7610 cũng bị như vặy.em thử mọi cách lưu danh bạ rồi mà vẫn có nhiều trường hợp ko hiện tên.mấy anh tìm hiểu hộ em với.

manhtu

mình dùng 6681 có cách nào để hiện số khi thực hiện cuộc gọi đi hay có gọi đến kô vì bình thường nó kô hiện số chỉ hiện mỗi tên trong danh bạ khi gọi đi hay có cuộc gọi đến

Anhtoitb

nhìu lần em kiểm tra thâtk kĩ cho khách rồi nhưng vẫn bi lỗi như vậy:(ngoài mấy cách trên còn lỗi nào nữa ko các huynh:)

Các bạn chỉ cần copy danh bạ từ Sim sang máy và kiểm tra lại, đảm bảo là không trùng tên, không trùng số nhé!

horkbajir

chỉ cần không bị trùng lặp 2 contact name cho 1 số điện thoại là sẽ không bị như vậy mà

gaumeo031181

theo mình biết thì 1 số máy của Nokia chỉ cho phép lưu SDT lên máy hoặc là thẻ sim thôi,vd :3250...bạn thử xóa sdt 1 trong 2 nơi thử xem.Khi gọi đến sẽ hiển thị tên.
Fun...