• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiển thị tài liệu tiếng Việt trên điện thoại P910i?

tuandat

:|mình dùng quikword để đọc tài liệu tiếng việt nhưng ko biết làm cách nào để cho nó hiển thị được tiếng việt,mặc dù mình đã cài cả 2 phần :kobe~config và kobe~font.minh mới sử dụng dòng máy này nên ko rành lắm mong các pác pro chỉ giáo dùm,thask.

Linh_t885

để đọc được tiếng việt các file .doc trên P910 thì bạn phải copy fonts trên máy tính ( fonts hiển thị của các file .doc) vào máy P910 (copy vào fonts trên ổ C cũng được và vào soft quikword cũng được).
Chúc vui!

hoaphuongdothang5

:|mình dùng quikword để đọc tài liệu tiếng việt nhưng ko biết làm cách nào để cho nó hiển thị được tiếng việt,mặc dù mình đã cài cả 2 phần :kobe~config và kobe~font.minh mới sử dụng dòng máy này nên ko rành lắm mong các pác pro chỉ giáo dùm,thask.

Bạn làm như sau:
1. Cài phần mềm cho phép truy cập hệ thống máy (ví dụ: Best Filemanager, phần mềm này cho phép truy cập toàn bộ hệ thống máy).
2. Copy các font thường dùng từ máy tính vào mục Document trong thẻ (vì nếu copy và thư mục khác thì máy sẽ không hiểu), sau đó gắn thẻ nhớ trở lại điện thoại, vào Fileman, move toàn bộ các font trong thư mục Document của thẻ nhớ vào ổ C:\System \font (của điện thoại).
Khởi động lại điện thoại là xong. Từ nay bạncó thể đọc các liệu viết bằng tiếng Việt có dấu trên điện thoại của mình.

Ghi chú: Cũng như máy tính, tài liệu nào được viết bằng font không có trong máy thì bạn sẽ không đọc được, do vậy để đọc được đa số tài liệu thì bạn phải copy vào điện thoại càng nhiều font càng tốt. Bộ nhớ trong của P910 là 64Mb nên để có thể thoải mái chép các font phổ biến vào máy, bạn nên lưu các file âm thanh, hình ảnh.... ở thẻ nhớ.
Chúc vui.

minhnguyet80

E vừa cài lại máy nên mất hết ngôn ngữ tiếng Việt..của con P910i, bác nào có giúp E với, E cám ơn nhìu nhìu