• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiện tượng bí ẩn trên 5800......?

special111

Máy đã up lên fimmware 21 bắng 2 cách:OTA và gián tiếp trên computer.
Không biết máy các bạn có bị tình trạng như mình ko?
Nếu các bạn không để ý thì máy 5800 này có 1 cái lỗi ko thể diễn tả nỗi,mà nếu các bạn ko chú ý hay tình cờ bắt gặp thì sẽ thấy máy sẽ tự động tắt máy và khởi động lại,tôi đã vô tình thấy được và sáng nay là lần thứ 3 tôi thấy,bởi vậy,như tôi đã nói,nếu tình cờ sẽ thấy mà không hiểu lý do vì sao?
Nếu bạn nào bị giống tôi thì chúng ta vào topic này và chia sẻ king nghiệm,tôi nghĩ có lẽ máy bị xung đột phần mềm,máy tôi cài 2 chương trình và 1 số theme,google map và smartmovie,có phải như vậy ko?còn lại khi sử dụng rất bình thường.
Thank các bạn đã quan tâm.!

thehung_301

Mình cũng đã up lên fimmware 21 nhưng không thấy bị hiện tượng như trên. Chắc máy bạn bị lỗi rồi

special111

Như mình đã nói,có nhiều bạn đã gặp trường hợp như mình,các bạn hãy chú ý,mình đang gửi mail lên nokiacare để xem giải thích như thế nào,sẽ reply sau.

sphinx

Như mình đã nói,có nhiều bạn đã gặp trường hợp như mình,các bạn hãy chú ý,mình đang gửi mail lên nokiacare để xem giải thích như thế nào,sẽ reply sau.

sau khi up firmware bác format *#7370# chưa?:-??

special111

sau khi up firmware bác format *#7370# chưa?:-??

Bạn có nghĩ 4rum lại để làm cái gì hông mà nói vậy?làm như vậy khi bị hiện tượng như đồng ồ chỉnh ko đc thôi chứ cái này ko thể làm như vậy?

nobodycfm

Bạn có nghĩ 4rum lại để làm cái gì hông mà nói vậy?làm như vậy khi bị hiện tượng như đồng ồ chỉnh ko đc thôi chứ cái này ko thể làm như vậy?

Thì bác cưa thử làm xem sao, chưa gì ma đã nói này nọ

sphinx

Dù có bị hiện tượng gì thì cũng nên thử format lại, format xong mà không hết thì cứ care mà thẳng tiến, nếu okie thì bác đỡ mất time lên care, còn nếu bác dư time thì chả có gì để bàn.

kidkylin

bạn thử Flash lại xem , chứ mình chỉ nghe nói đang xài nhiều ứng dụng bị Restart máy chứ chưa thấy tình trạng máy đang ở chế độ chờ mà bị vậy cả ;)
chúc máy mắn

your_rules

hiện tượng bí ẩn, nghe có vẻ rùng rợn quá ha
Mình cũng up lên v21, máy của mình chỉ tắt khi mình bấm switch off thui
Mấy bạn ki góp ý đúng đó, bác thử format lại xem sao

Vip09

máy Den cũa Vip up lên v21 chạy rất là mượt mà không bị gì hết

boing777

mình up lên thấy rất tốt chứ đâu có vấn đề gì đâu , chắc lúc đang up bạn bị lỗi gì rồi

LeMyChinh

cách này sử lý thế này cho tiện đi:
flast lại máy sau đó tháo thẻ nhớ đừng cài theme hay PM nào vội ,sử dụng rùi ngồi rình rập xem nó có bị tiếp ko:-? (để xác định rõ là do máy hay do PM cài ngoài ấy mà)tiếp sau thì chắc bạn cũng tự bít sẽ phải làm jie` với em nó rùi chứ;;)

nokia6288

Máy em cũng thấy bị tự nhiên tắt, ko chạy bất cứ pm gì cả. Đang bình thường ở chế độ chờ rồi đột nhiên tắt! Đã dùng *#7370# nhưng ko ăn thua! Tuy nhiên cũng thấy bình thường, ko quan trọng lắm! Dù sao thì dùng em này là phải chấp nhận nhiều thứ roài!

cuong450

Mình hùi trước cũng hay bị rs máy lắm nhưng mà up FW21. thì lại hok bị nữa, mình flash = phoenix và sau khi up xong thì format lại máy. Có lẽ bạn nên xóa hết các chường trình rùi Flash lại máy rùi sau khi khởi động lại thì bạn format lại máy 1 lần nữa để máy chạy ổn định hơn nha ^^