• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiện tượng PIN chập chờn sau khi Up ROM?

HungManh

Dear all,
Máy của mình khi uprom v52 của bác PhamQuang xong pin nó bị chập chờn (không phải chê ROM đâu nhé) có khi xạc chưa đầy khoảng 60% rút xạc ra restart lại nó báo là 100%. Hôm nay xạc nó báo lên đèn xanh rút xạc ra còn 65% ??? Tại sao thế nhỉ ???
Làm cách nào khắc phục dc ko ???
cám ơn mỏi tay luôn !! :-?

PhamHien

Dear all,
Máy của mình khi uprom v52 của bác PhamQuang xong pin nó bị chập chờn (không phải chê ROM đâu nhé) có khi xạc chưa đầy khoảng 60% rút xạc ra restart lại nó báo là 100%. Hôm nay xạc nó báo lên đèn xanh rút xạc ra còn 65% ??? Tại sao thế nhỉ ???
Làm cách nào khắc phục dc ko ???
cám ơn mỏi tay luôn !! :-?

Lúc mới UP bản này mình cũng bị như bạn đó. Sạc nhanh đầy nhưng nóng và chóng hết pin! Sau đó minhg Hard Reset thế là OK! Bác thử xem sao. Nếu vẫn vậy thì up thử bản khác nhé.Có thể Pin không sao đâu!

HungManh

Lúc mới UP bản này mình cũng bị như bạn đó. Sạc nhanh đầy nhưng nóng và chóng hết pin! Sau đó minhg Hard Reset thế là OK! Bác thử xem sao. Nếu vẫn vậy thì up thử bản khác nhé.Có thể Pin không sao đâu!

Fanxien và mọi người !!
Cho mình hỏi trong 1 loạt ROM của Man PhamQuang thì bản nào bạn tâm đắc nhất ?

PhamHien

Fanxien !
Mình sẽ làm theo bạn, bạn giúp mình tìm ROM gốc của máy mình như hình sau nhé !! được không ?

Thông số đó chưa đủ để tìm được bản ROM gốc của máy bác ạ! Bác có thể dùng công cụ kiểm tra DeviceID và CID thì mới có cơ sở tìm bản gốc!

vatseiko

Bác có công cu đó không nếu có thì cho mình xin luôn một bản, mình cũng đang cần. Thanks trước nha

HungManh

Thông số đó chưa đủ để tìm được bản ROM gốc của máy bác ạ! Bác có thể dùng công cụ kiểm tra DeviceID và CID thì mới có cơ sở tìm bản gốc!

Đây bạn nè :
Device : ELF010050
CID: DOPOD001

VNInt

VNInt

À bạn lưu ý đây là ROM cho Elfin nhé (mình thấy trong Profile của bạn ghi điện thoại là "Touch II" thì đúng rồi) đừng up cái này lên Elf thường.

dongdodang

Em sẽ tìm bản gốc cho bác!

Bác Phạm Hiền ơi có thể giúp tôi tìm bản ROM gốc của máy tôi với? Tôi đã được Bác chỉ giúp úp bản ROM V44 rồi và hiện chạy cung ổn chỉ có điều là nhanh hết pin hơn so với bản gốc. Máy để qua đêm luôn ngốn mất 15% pin. sáng hôm sau chỉ con 85% thôi hic đấy là ko dùng gì cả. còn nếu để qua đêm mà chạy 1 chương trihf nào đó thường trú thì nó còn tụt nhiều hơn nưa. Tôi cũng muốn tìm bản ROM gốc để lưu thôi vì có thể se dùng đến.

Tôi đã cố gắng tìm nhưng ko thấy có trên diễn đàn cũng như theo chỉ dẫn của mấy đường link sang mấy site khác nhưng đều ko tìm thấy. Thông số của tôi là:
Device ID: ELF010052
CID: DOPOD601
Nếu có thể thì Bác giúp tôi với nhé.
Thanks Bác rất nhiều!

ninhpt

To Pác Fanxien bác kiếm giúp em con này được không pác
Device ID: ELF010000
CID : ORANG202
thanks pác nhiều

PhamHien

Hai bản ROM gốc của các bác theo em được biết thì trên trang xda, tại thread ROM gốc Touch đều là các bản nằm trong danh sách chưa tìm thấy
- Một bản của Elfin
- Bản dưới là của Elf(giống máy của mình)

Mình sẽ cố tìm khi nào có sẽ up link

Của bác dodongdang có thể up lên bản khác xem sao! Mà máy của bác đã USPL rồi phải ko ạ! Có thể chạy HSPL để up các bản khác. Hiện nay có nhiều bản port từ bản của Opal giao diện 2D khá đẹp đó

dongdodang

Cảm ơn bác Phạm Hiền rất nhiều nhé. Vâng! Máy của Tôi đã chạy USPL rồi nhưng bản V44 tôi đang dùng có vấn đề với Pin (nó ngốn nhiều pin quá khiến tôi ngày nào cũng phải sạc). Tôi đang định thử dùng bản khác, có thể từ bản V44 trở lên. Theo Bác thì tôi nên dùng bản nào bây giờ? đã chạy USPL rồi nên bây giờ tôi cứ thế ma UP bản khác ví dụ như V55 hay V66 ... phải ko Bác? Thanks Bác again nhé!