• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiệu ứng transition của N81 nay đã có trên N95 và N82!

vuvantuan59

không hiểu lắm bưằc 4 ai có thể giải thích chi tiết hơn không !
Thank !
Posted via Mobile Device

huylink1105

nản nhỉ N82 v31 lại hôk sài được
mình đang thích cái nè quá mà hôk test được
:(:(:)((

mylove12345

mình đang dùng con N95_3 NAM . hàng sách tay . máy của mình đã nâng lên v20.02.011 mới nhất , thì thấy trong máy đã có theme effects nhưng khi chon on và off đều không thấy các icon nhúc nhíc hay chuyển động gì cả . còn làm theo cách của các bác trên thì không thể nào tìm được c:\resource\skins\ mặc dù đã cài theme vào máy rồi .:-?

connhim1223

ai biết cái transition này tên gì không,thấy đẹp quá mà ko biết tên và down ở đâu hết,bro nào biết chỉ với
Mã:
http://www.youtube.com/watch?v=pxSHs4OUIEY

same

Em xài máy n95 fw21.0.016 đã hack phone và làm đúng theo chỉ dẫn nhưng vẫn không thế có hiệu ứng được. Em rất thích cái này. Nếu anh nào ở tphcm mà làm thành công thì làm giúp em với ạ.

cupidbaby

Mở X-Plore và làm như sau: [COLOR=DarkOrange nói:
a)[/COLOR] Copy thư mục "effects" đến "c:\resource\"
Copy file "KastorUI.rmp" đến "e:\patches\"
c) tìm đến thư mục "c:\resource\skins\" và xem bạn đang dùng theme gì, chính xác những file của theme đó nằm ở đâu .. ví dụ ở đây là: 1234567887654321
d) Copy file "effects.sel" đặt vào trong folder chứa them bạn đang dùng, ở đây là 1234567887654321
e) Sau đó đổi tên file "effects.sel" Sau đó đổi tên file thành giống tên thư mục mà bạn đặt nó (ko đổi đuôi). ví dụ ở đây là c:\resource\skins\1234567887654321\"thì file này sẽ phải có tên là "1234567887654321.sel"
3) Mở ROM Patcher lên là apply pacth KastorUI
4) Mở Themes, chọn theme, bấm "Options" và set "Effects theme" thành "Off" sau đó "Enable"
5) Cuối cùng hãy tận hưởng hiệu ứng tuyệt đẹp mà chỉ ở dòng FP2 như N81 mới có, chẳng cần đợi Firmware mới nữa, hay cảm nhận nó ngay bây giờ ^_^![/COLOR]

Chú ý:
- Hiệu ứng này chỉ có tác dụng với theme sở tại, nếu bạn thay đổi theme thì nó sẽ ko còn tác dụng nữa. nếu muốn có lại khi đổi theme khác thì bạn phải làm lại bước 2c, 2d và 2nd với theme mới!
- Và nếu bạn chọn pacth này là autorun thì mỗi lần khởi động bạn phải làm lại bước 4.

HÃY CÙNG LÀM VÀ TẬN HƯỞNG HIỆU ỨNG MỚI NÀO ^_^!
[/B][/COLOR]

Sao mình không thấy cái e/patches đâu cả?Đã cài rompat....:(:)(:)(:)(:)((

ngocquynh47

Dĩ nhiên là đc roài, trong ổ E ko có thì fai tạo ra và copy các file *.rmp vào nhưng b fai nhơ viết cho đúng chính tả nhé: Patches chứ ko fai Pathches

cupidbaby

Dĩ nhiên là đc roài, trong ổ E ko có thì fai tạo ra và copy các file *.rmp vào nhưng b fai nhơ viết cho đúng chính tả nhé: Patches chứ ko fai Pathches

Hic không đượic rồi.!Mình đã tự tạo cái patches và cop file vào rồi, nhưng khi váo c/resouce để tìm cái thư mục skins cũng không thấy nốt!!:|:-??:-??:-??:-??

AndyCuong

Supper Moderators
Hic không đượic rồi.!Mình đã tự tạo cái patches và cop file vào rồi, nhưng khi váo c/resouce để tìm cái thư mục skins cũng không thấy nốt!!:|:-??:-??:-??:-??

bạn phải cài theme khác , vào thư muhc c:/resouce mới có thư mục skins . còn theme mặc định thì không có thư mục skins nhé !

cupidbaby

bạn phải cài theme khác , vào thư muhc c:/resouce mới có thư mục skins . còn theme mặc định thì không có thư mục skins nhé !

Mình thử cài 1 thêm khác rồi mà vẫn không tìm thấy caci:|s thư mục skin đâu cả????:|:|
Các bạn ơi help!!!!!!:(:)(:)(:)(:)((
Mình cài vào thẻ rồi mà?

sony

Tại sao FW mới mà lại không dùng được nhỉ :( mình kết tính năng này quá , sinh động hẳn lên .

AndyCuong

Supper Moderators
Mình thử cài 1 thêm khác rồi mà vẫn không tìm thấy caci:|s thư mục skin đâu cả????:|:|
Các bạn ơi help!!!!!!:(:)(:)(:)(:)((
Mình cài vào thẻ rồi mà?

tốt nhất cài theme vào máy , đừng cài vào thẻ nhớ nhé !