• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiệu ứng tuyệt vời cho dế yêu của bạn! Cập nhật Bài#172 [28/2]

xautraiking

Đã thay 4 file active.Chỉ thay effect chuyển trang ngoài màn hình chủ ...Còn lật ngang thì chưa ^^!

Ntv_79

Hiệu ứng lá hoa xanh bay cập nhật lá hoa bay trong menu background và một vài tiểu tiết. Anh em cùng thưởng thức nhé! Mất cả đêm để lò mò với đống file đấy!

DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Hiệu ứng background lấp lánh ngàn sao! update 12.9.2010 cập nhật nhiều sao màu khác nhau lấp lánh!

DOWNLOAD

nguyet_nhu

Hiệu ứng background lấp lánh ngàn sao! update 12.9.2010 cập nhật nhiều sao màu khác nhau lấp lánh!

DOWNLOAD

bản cập nhật 2 này theo em thì nó ko bằng bản 1 tuy có nhiều màu sắc nhưng mất hết những hiệu ứng xoay màn hình ko đẹp bằng phần 1
nếu có cập nhật phần 3 thì mong sẽ được kết hợp bãn 1 và 2 lại với nhau để có hiệu ứng đẹp và nhiều màu sắc thank :D

Ntv_79

bản cập nhật 2 này theo em thì nó ko bằng bản 1 tuy có nhiều màu sắc nhưng mất hết những hiệu ứng xoay màn hình ko đẹp bằng phần 1
nếu có cập nhật phần 3 thì mong sẽ được kết hợp bãn 1 và 2 lại với nhau để có hiệu ứng đẹp và nhiều màu sắc thank :D

Bạn thích bản 1 và sao nhiều màu của bản 2, thì chỉ việc copy tất cả các file.png có chữ j ở đầu từ bản 2 sang bản 1 là OK thôi!!!

hantinhtu_baby

Cho mình đóng góp một cái với do mình edit lại từ nhiều effects lại. Đả hoàn toàn loại bỏ mây mưa,sấm chớp.hiệu ứng nhanh và rất đẹp .

Hieuung:http://vietup.com/file-11590-Hiệu_ứng_by_hantinhtu_baby.zip.html

PS:S60V5 nên lập 1topic tổng hợp effect để ai có thì chia sẻ ae mình dùng chung.thanks!

Up lên đây cho ai chưa thấy nè.
ntv nên edit lại tiêu đề tổng hợp hiệu ứng thì hay hơn đó để ae ai có cái nào thi chia sẻ vào đây!

Chỉnh sửa cuối:

nguyet_nhu

anh ơi có cách nào làm cho cái ngàn sao lấp lánh nó bay trong menu như hoa lá bay ko anh nhìn đẹp quá :D

desperado112

sao mình không thấy sao trong menu như bác chủ thớt nói nhỉ? Nhân tiện bác lập riêng 1 topic hướng dẫn a e edit effect đi. Mình nghĩ đây cũng là nguyện vọng của nhiều a e

Chỉnh sửa cuối:

wimax16vnn

mình xài 5230 chép vô ko thấy lá rơi , tuyết bay... gì cả vậy, chỉ có hiệu ứng chuyển trang thôi??
như vậy là sao nhỉ? chỉ support N97 thôi àh
trc mình chép cái effect sấm chớp bên DM chạy OK mà, sao cái này lại k dc?

Ntv_79

mình xài 5230 chép vô ko thấy lá rơi , tuyết bay... gì cả vậy, chỉ có hiệu ứng chuyển trang thôi??
Kiểm tra lại coi có vấn đề gì ảnh hưởng đến nó ko? Còn effect mình lấy trực tiếp từ c:\resource máy mình ra đấy!!!

sao mình không thấy sao trong menu như bác chủ thớt nói nhỉ? Nhân tiện bác lập riêng 1 topic hướng dẫn a e edit effect đi. Mình nghĩ đây cũng là nguyện vọng của nhiều a e

Thực ra thì rất muốn thế nhưng cũng không có nhiều thời gian vì nhiều thứ phải quan tâm quá! Hơn nữa mỗi hiệu ứng mỗi khác mình cũng không biết đường nào mà chỉ. Rồi lại mỗi dòng máy mỗi khác nữa. Mình cũng chỉ cắm đầu vào copy và test. Có khi xong cũng chẳng nhớ nó là cái nào nữa. Nhưng nguyên tắc thì đơn giản lắm. Mình sẽ hướng dẫn các bạn những thông tin cơ bản nhất để các bạn tự làm. Và khi làm rồi mình tin là sẽ rất dễ và đơn giản:

Copy mấy file 1 thay vào và test xem cái gì thay đổi. Cần thì sao lưu luôn ra 1 folder phụ để khỏi quên: Ví dụ bạn copy những file Appstart... Sau đó kiểm tra thì biết liền mấy file vừa copy là cái gì! Cứ vậy thôi! Đại khái đoán ý vì dù sao nó cũng có tiếng Anh mà
- Appstart... mở app (nó sẽ có mấy loại: mở trong menu, mở ngoài hs, rồi mở trong task list...
- Appexit... đóng app
- Folderopen.... mở folder
- Folderclose... đóng folder
- Listappshellbackground... là nền trong menu
-... popopup... là mở cửa sổ popup khi bấm opiton chẳng hạn
- Touchdileropen... mở trình bấm số
- Touchdilerclose... đóng trình bấm số
- ActivatIdleview... là chuyển ngoài hs
Và mấy file .png hỗ trợ nữa thôi: bắt đầu bằng chữ jm... ấy cứ mở ảnh a xem rồi đoán nó là cái gì, copy thử mấy file một

Nó cũng chỉ có một số nhóm file thôi (Thường thì những cái mở app, đóng app... nó thường có mấy file: .... default, armi, city,...) nên cứ copy thử từng nhóm vậy và kiểm tra luôn xem cái gì thay đổi.

Phải tự vọc thôi nếu anh em muốn có những effect như ý!!!

Chỉnh sửa cuối:

darkness90vt

tình trạng tương tự như trên, máy chạy còn có triệu chứng lag nữa

hantinhtu_baby

tình trạng tương tự như trên, máy chạy còn có triệu chứng lag nữa

Máy mình N97 chep vào cũng không thấy sao. Đã làm đầy đủ hết

Thử cái của mình xem nè dùng rất nhanh,không có hiện tượng lang như của bác ntv_79 đâu! Chứ cái của ntv mình download về dùng có đc đâu lang và làm chậm nửa thoát ra ngoài hs rất khó do tại 5800 mình biết ạh hay bác ấy edit nhầm file nào rùi!

Cho mình đóng góp một cái với do mình edit lại từ nhiều effects lại. Đả hoàn toàn loại bỏ mây mưa,sấm chớp.hiệu ứng nhanh và rất đẹp .

PS:S60V5 nên lập 1topic tổng hợp effect để ai có thì chia sẻ .thanks!

Chỉnh sửa cuối:

wimax16vnn

Thử đủ cách rùi ntv àh, vẫn ko ra
khi xài HSSS , khi bấm vô danh bạ/ nhắn tin thì có lá rơi trên HS rất nhanh rùi bị cái màn hình trình danh bạ/tin nhắn che mất, còn mấy HS kia thì ko thấy lá gì lun
mà khi xài effect này, từ trong menu chính thoát ra HS rất là lâu , mất tầm 3-4s mới ra dc.... lag

Ntv_79

Có lẽ anh em nào dùng không được thì nên thử với phần mềm AnimenuPlus mà mình đã dẫn link trên bài số 1 ấy. Trong đó đã tích hợp rất nhiều hiệu ứng đẹp cho các loại máy khác nhau! Vì mình edit cho mình dùng trên N97 nên anh em N97 thì 100% là tuyệt vời. Nếu ko được thì kiểm tra lại máy! Để mình kiếm xem cái phần mềm gì đó quay video cho anh em coi!!!

darkness90vt

PS:S60V5 nên lập 1topic tổng hợp effect để ai có thì chia sẻ ae mình dùng chung.thanks!

mình dùng chung với thằng spb thì lúc thoát folder hay app thi load chậm mất khoảng 1s