• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Himalaya WM6 CE OS 5.2.1908 (Build 18508.0.7.0)

Sonblack

Super V.I.P
anh ơi cái AddOn hoạt động thế nào, cứ giả nén khi UpROM thì nó tự động cài vào ah

AddOn thì có người thích có người chẳng thích như mình vậy.
Nên cứ để nó nằm yên, ai thích thì xài.
Bản ROM này không tự cài phần mềm sau khi uprom đâu.
Tui cũng định thêm nó trong bản ROM cook của tui.
Bản cook dự định cho bung mà chưa thành thì hoàn toàn sạch chỉ có chút xíu điều chỉnh và phần mềm ứng dụng nhỏ như con thỏ thui
Chúc vui.

vuanhk10

@anh SonBlack: khi nào anh có thể up cả bản ROM sạch hoàn toànbản anh Cook lên đc ko

vanhoangvdb

Bạn SonBlack nghiên cứu lỗi này nhé:

I found a problem with the system sound, and cant get it figured out.
I installed the WM6 sound fix, but its if the sounds "jumps" and is not fluent.

When i listen to a track on media player, the songs jumps.
Its like something is working in the background or summin.

Has anyone else experience this?

Và đây là câu trả lời:

Hmm, for me MediaPlayer plays mp3 fluently... heck, even AudioManager plays without choking - everything is fine.

And scrolling InternetExplorer on polish locale settings is fast, too.

Strange problems... specially you, rac - you're reporting quite many problems. I have no idea why it's working so bad for you Probably there's problem with one of your softs installed. Did you format your hive and storage after flashing? It seems to me as it weren't done, thus having really garbaged hive.

Bác xem rồi sửa luôn nhé!

Sonblack

Super V.I.P
Đồng ý bạn ạ!

@anh SonBlack: khi nào anh có thể up cả bản ROM sạch hoàn toànbản anh Cook lên đc ko

Nấu cái cơ bản rồi thì mới nấu cái thèng khó hơn chứ.
Cho nên làm xong cái nào up cái đó là ok bạn hỉ.

Rất hân hạnh được phục vụ qúy khách!

Cái Xda2 cũ của em bị hỏng Nút Power, em ko muốn sửa lắm, có phần mềm nào đưa nó về Bootloader mà không cần bấm phím không ạ??? Em cảm ơn!!!!!

Sonblack

Super V.I.P
Thua rồi bạn ạ.

Cái Xda2 cũ của em bị hỏng Nút Power, em ko muốn sửa lắm, có phần mềm nào đưa nó về Bootloader mà không cần bấm phím không ạ??? Em cảm ơn!!!!!

Thế là thua rồi bạn ạ.
Mang ra cửa hàng thôi.
Theo tôi vào botloader chỉ có 3 nút trong đó có Power.

Chúc vui.

ldnvinh

bác ơi e muốn hỏi 1 câu ạ!mg bác trả lời nhanh jup và nếu e có hỏi k đúng chủ đề thì cũng mg bác thông cảm và giúp đỡ ạ! Cách up rom Wm06 có giống cách up Rom Wm05 k ạ,thứ 2,khi up có nên bỏ thẻ nhớ ra ngoài k?Và đây có phải cách up k ạ!Thanks bác rất rất nhiều!

Step by Step :
1/ Đưa PPC về boot loader : nhấn và giữ power , NAV Pad và chọc soft reset (NAV là cái phím 5 chiều)
Dấu hiệu nhận biết boot loader : góc trên màn hình có chữ MMMMM , góc dưới có chữ Vx.xx (version boot loader)
2/ Cắm dây sync or đặt vào cradle (chữ MMMMM sẽ đổi thành USB)
3/ Chạy file HimaUpgradeUt
4/ Khi hoàn thành , rút dây Sync , hard reset (nhấn và giữ cam , rec , chọc soft reset ) sẽ thấy 1 bảng có 3 dòng , chọn :
Enable KITL -> NO
Clean Registry Hive -> YES

Format Storage -> YES
Xong bấm NAV[/I]

Sonblack

Super V.I.P
Trả lời bạn

bác ơi e muốn hỏi 1 câu ạ!mg bác trả lời nhanh jup và nếu e có hỏi k đúng chủ đề thì cũng mg bác thông cảm và giúp đỡ ạ! Cách up rom Wm06 có giống cách up Rom Wm05 k ạ,thứ 2,khi up có nên bỏ thẻ nhớ ra ngoài k?Và đây có phải cách up k ạ!Thanks bác rất rất nhiều!

Đúng như bạn nói, không khác gì đâu.
Bạn làm với WM5 thế nào thì làm với WM6 thế ấy.
Còn với thẻ nhớ, tùy bạn.
- Nếu rom tự động cài ctrình trên thẻ nhớ mà bạn không muốn thì lấy nó ra.
- Còn không bận tâm thì cứ để nó nằm yên đó bạn nhé. Rồi sau đó vào Remove Program gỡ nó ra cũng được.
Nhưng tốt nhất là đọc kỹ hướng dẫn kèm theo rom. Rồi tự biết là nên hay không bạn nhé.

Nếu ngoài chủ đề, bạn nên gửi tin nhắn riêng cho mình bằng những công cụ có sẵn trong diễn đàn này. Mục Hồ Sơ phía trên đó.

Chúc vui, thân chào bạn.

Chỉnh sửa cuối:

ldnvinh

cảm ơn bác nhiều,nhg bác ơi khi e bootloader thì USB của e có Version 1.01.E muốn nâng cấp lên cao hơn đc k ạ?
Bác ơi e up Rom Wm06 xg rùi,nhg k hỉu sao e k Hard Reset lai đc dù e làm đúng như vậy.E ấn vài lần thì nó hiên lên 1 dấu + ở giữa màn hình và bắt e chọc vài lần đung tâm khi nó di chuyển.Sau đó nó hiện lên:
Stylus
Single-tap an item to select it
Tap and hold an item to see a menu
và hiện ra 1bangr:
Buy stamp
Call Andy
Reschdule dental appt
write...
Skip and Next

Bây giờ e phải làm thế nào ạ?Mg bác huong dẵn e luôn đc k ạ?Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

HUEART

bác sonblack ơi!
khi nao thi bác up ban rom bac nấu lên thế!em đói lắm rồi ne!

Lời của Sonblack:
Bạn đừng yêu cầu về chủ đề khác trên chủ đề không liên quan nhé!
Cám ơn bạn.

Last edited by a moderator:

ldnvinh

cảm ơn bác nhiều,nhg bác ơi khi e bootloader thì USB của e có Version 1.01.E muốn nâng cấp lên cao hơn đc k ạ?
Bác ơi e up Rom Wm06 xg rùi,nhg k hỉu sao e k Hard Reset lai đc dù e làm đúng như vậy.E ấn vài lần thì nó hiên lên 1 dấu + ở giữa màn hình và bắt e chọc vài lần đung tâm khi nó di chuyển.Sau đó nó hiện lên:
Stylus
Single-tap an item to select it
Tap and hold an item to see a menu
và hiện ra 1bangr:
Buy stamp
Call Andy
Reschdule dental appt
write...
Skip and Next

Bây giờ e phải làm thế nào ạ?Mg bác huong dẵn e luôn đc k ạ?Thanks!

Sonblack

Super V.I.P
Trả lời ldnvinh

cảm ơn bác nhiều,nhg bác ơi khi e bootloader thì USB của e có Version 1.01.E muốn nâng cấp lên cao hơn đc k ạ?Mà bác ơi khi e ấn Install thì nó báo là: Please don't disconnect your Pocket PC from your PC or the power supply until the upgrade is complete.
Khi e ấn vào upgrade thì trg PC cua e hiện lên 4 dòng: dòng 1,% đg chạy,dòng 2: Upgrade,dòng 3: Complete và dòng 4 là: **
Mg bác chỉ bảo ạ!

Theo mình thì:
- Không nâng cấp version này được, phần cứng và nhà cung cấp quyết định.
Có thể can thiệp phần cứng và các chip bên trong nhưng chỉ là những kỹ thuật viên thôi bạn ạ. Mình không phải kỹ thuật viên.
- Khi uprom, thì phần mềm uprom đề nghị bạn không nên tháo cáp và nguồn điện (pin) cho đến khi hoàn tất việc này. Vì điều này có thể làm cho PPC của bạn "chết" luôn đấy. Nhưng đó là cảnh báo và bạn cũng nên nghe theo chứ rủi có chuyện gì, bạn đổ lỗi cho ai đây vả lại còn tốn thêm tiền nữa bạn nhỉ?
- Còn 4 dòng mà bạn đề cập là để bạn biết việc xóa rom cũ và uprom mới của bạn đã làm tới đâu rồi ý mà.
Nói chung, có thể bạn chẳng cần quan tâm, cứ cắm vào làm xong, lấy ra và thưởng thức là được rồi.

Còn lại kiểm tra tin nhắn bạn nhé, mình đang chỉ bạn đấy.
Chúc bạn vui và hài lòng.

ldnvinh

bác ơi còn câu hỏi mới của e nữa.E vẫn đg chờ bác nè,hồi hộp quá!^^

T

thanhnhan88

Guest

bạn chep file HimaClearJumpCode.exe vào O22 , sau đó vào explorer click vào nó , đợi tí nó sẽ chuyển về bootloader , test thử xem , hùi xưa mình làm thế đó , nhg giờ mất công chep file vào wá nên bấm nút thui , nếu k dc thì thôi vậy , đi sửa đi , chừng 50-200k thì phải

Sonblack

Super V.I.P
Sự chờ đợi thú vị đó bạn!

Link đây : http://ptnentertaiment.googlepages.com/HimaClearJumpCode.exe
Mình mới test tức thì , chúc bạn may mắn .
Mong là ai vào pdaviet.net đều có thể thoát ra trong vui vẻ hoặc là k mún thoát ra lun ^^
Con anh SonBlack , lâu wá aaaaaaaaaaaaaaaaaa

Bạn cứ dí wé thì tui loạn cả lên vào tối đó, up xong kiểm tra mới biết lỗi kinh khủng. Bi giờ tui đang uprom cái bản hoàn thiện vào con dế của mình và sẽ test rồi cho lên sớm.
Nhưng kể từ bi giờ tui sẽ không báo trước các bạn điều gì hết.
Khi nào có gì mới các bạn sẽ khắc biết thôi.
Đúng hông?
Tôi luôn chia sẻ cùng mọi người.

T

thanhnhan88

Guest
Bạn cứ dí wé thì tui loạn cả lên vào tối đó, up xong kiểm tra mới biết lỗi kinh khủng. Bi giờ tui đang uprom cái bản hoàn thiện vào con dế của mình và sẽ test rồi cho lên sớm.
Nhưng kể từ bi giờ tui sẽ không báo trước các bạn điều gì hết.
Khi nào có gì mới các bạn sẽ khắc biết thôi.
Đúng hông?
Tôi luôn chia sẻ cùng mọi người.

Uh,đúng đó , đó mới là cách làm của 1 dân IT , chứ như anh thì cũng gióng Microsoft thông báo ra windows rùi lại cáo lỗi đến cả mấy tháng trời , làm ai cũng k vui , tốt nhất là khi nào hoàn toàn xong hết 100% hãy công bố cho thiên hạ , như vậy sẽ tốt hơn , còn nếu chỉ 90% thì nên đề thêm ver BETA đi , đó là cách làm của người viết phần mềm tụi mình , mà wả thật , rất mong bản rom của anh sớm hoàn thành , để đở ngày nhức đầu đêm mệt mỏi để kịp tiến trình .

Tiện thể cho hỏi tí , trc đây mình có đủ soft để cook rom vì mình cần thây đổi image boot nên tìm dc soft đó , thế nhg do sự cố máy tính mất hết dữ liệu trong wá trình viết phần mềm format :( nên cũng mất soft đó , k nhớ tên mới khổ , chỉ giùm với , cái image cũ k còn đẹp nữa mình mún change image , hình như phải change trong ext thì phải ???

Sonblack

Super V.I.P
Bạn có thể tìm trong diễn đàn này nè!

Tiện thể cho hỏi tí , trc đây mình có đủ soft để cook rom vì mình cần thây đổi image boot nên tìm dc soft đó , thế nhg do sự cố máy tính mất hết dữ liệu trong wá trình viết phần mềm format :( nên cũng mất soft đó , k nhớ tên mới khổ , chỉ giùm với , cái image cũ k còn đẹp nữa mình mún change image , hình như phải change trong ext thì phải ???

Bạn vui lòng sang đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=7788
để tìm kiếm những gì bạn cần nè.
Mọi thứ đều có ở đó đó.
Chúc vui.
Thân chào bạn

ldnvinh

Bác này,sao e up Rom Wm06 của bác Tom-codon rùi ,thấy lúc đầu nhanh hơn hẳn nhg sao bjo thỉnh thoảng máy lai đơ 1 lúc,ấn màn hình cảm ứng k nhận j cả,1 lát sau lại đc.Thứ 2, e cài PocketCM 0.13 và nó hiện contact mỗi địa chỉ của e tận 2 lần vì hiện cả ở sim và máy mà.làm sao để chỉ hiện contact của máy mà k hiện của sim vậy bác.Thứ 3,sao e thấy nét chữ của Wm06 k đc đẹp lắm và k đậm,và 1 điều nữa: nên cài những font nào vào máy ạ?E dốt nên hỏi nhìu mong bác không giận mà giúp đỡ cho e nhé!Thank bác rất rất nhìu ạ!