• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hình ảnh Nhật thực

Status
Không mở trả lời sau này.

hqviet89

Xin phép đc chia sẻ vs anh em trên diễn đàn 1 số hình ảnh nhật thực sáng nay mình tự chụp bằng máy N73ME!!!!=D>=D>=D>=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

thanhanhxxx

Mấy giờ đấy.iem lên 8h nhìn chói quá nên thôi.phải công nhận n73 chống lóa ác thật

hqviet89

Hihi, phải dùng 1 lớp nhựa đen trong để lọc ánh sáng đó bạn, chứ nếu chụp trực tiếp thì khó nhìn lắm:D

TraiNgheoHn

Mình dậy lúc 8h vác kinh râm ra xem chói quá nhưng vẫn xem được 1 tí/

Chỉnh sửa cuối:

JongZiZi

Giờ đó bắt ghế ra làm xị rượu, vừa ngắm trời vừa ngắm cả trăng thì quá đã. Cả đời mới có 1 đó. :D

JuRay-Duan

Giờ đó bắt ghế ra làm xị rượu, vừa ngắm trời vừa ngắm cả trăng thì quá đã. Cả đời mới có 1 đó. :D
Làm gì đến nỗj cả đờj mớj có :)
Năm 1996 đã chứng kjến 1 lần rùj, rõ hơn hum nay nhjều, ko bị mây che như lúc sáng đâu (ở mjền Đông Nam bộ ý).,

i_love_baby387

Làm gì đến nỗj cả đờj mớj có :)
Năm 1996 đã chứng kjến 1 lần rùj, rõ hơn hum nay nhjều, ko bị mây che như lúc sáng đâu (ở mjền Đông Nam bộ ý).,

Đúng rồi. Em nhỏ hồi đó mới học lớp 3,4. Háo hức ghê lắm^^

Posted via Mobile Device

thanhanhxxx

ai bảo.năm đấy ở đau chả có.bọn tôi ở hà nội cũng có để xem.không thấy thằng ANH QUÂN kể chuyện xem nhật thực mãi à

JuRay-Duan

ai bảo.năm đấy ở đau chả có.bọn tôi ở hà nội cũng có để xem.không thấy thằng ANH QUÂN kể chuyện xem nhật thực mãi à
Ai bảo HN ko có nào? Ý mình là hum 22/7/09 ở miền đông nam bộ bị mây che ko đẹp như năm 96 :)

thanhnam711

Xin được tư vấn về việc mua xe

Các bạn ơi, chẳng là mình đang định mua một em tay ga mới giá chừng trên dưới 30tr, nhưng chưa bít nên mua xe nào, hiện tại mình đang phân vân giữa Air Blade FI và Nouvo LX, 2 chiếc đều đẹp và sang nhưng mình chỉ đc chọn một :D, bạn nào đã xài qua 1 trong 2 chiếc này cho mình chút kinh nghiệm nhé.

Yamaha Nouvo LX

Honda Air Blade FI
Các bạn ơi giúp mình nhé mình chuẩn bị mua rồi, bây h mình mà phân vân là mẹ mình quên lun đó. Mod đừng xóa bài của em nhé:p

HotelHoangMinh

Softail Springer 2009 cập cảng hàng không Tân Sơn Nhất

Hình ảnh chiếc CVO Softail Springer 2009

View attachment 140490

View attachment 140491
Bình xăng được "vẽ" khá công phu, thể hiện sự độc đáo rà riêng biệt trên mỗi chiếc CVO Harley Davidson.
View attachment 140492

View attachment 140493
Cặp giảm sóc "giò gà" và đèn pha lớn kiểu cổ điển của mẫu xe Softail Springer.
View attachment 140494
Tay nắm được khắc lazer thương hiệu của hãng xe danh tiếng nước Mỹ.

Chỉnh sửa cuối:

HotelHoangMinh

View attachment 140500
Bánh sau với vành mạ crom, cụm thắng đía 2 piston và lốp (vỏ) có kích thước 240mm.
View attachment 140501
Chiếc xe thu hút được sự quan tâm của dân mê xe TP HCM.
View attachment 140502
CVO Softail Springer 2009 tại cảng hàng không Tân Sơn Nhất sáng 27/8.
View attachment 140503
Hầu hết các chi tiết trên xe được mạ crôm sáng loáng.

Ra đời cách đây đúng 10 năm, chương trình CVO (Custom Vehicle Operation) của hãng xe môtô nổi tiếng nước Mỹ Harley Davidson luôn tạo ra cho khách hàng những chiếc xe không hoàn toàn giống nhau. Được làm bằng tay, đều được "độ" từ hãng nhằm thỏa mãn nhu cầu tạo ra chiếc xe khác biệt của người chơi.

Nhìn từ bề ngoài, chiếc xe nổi bật với nhiều chi tiết được mạ crôm, từ bộ giảm xóc "giò gà" độc đáo, động cơ, ống xả... đến mâm (vành) xe, tay nắm...Trang bị động cơ cam kép 1.800 phân khối, Softail Springer 2009 có mô-men xoắn cực đại 149,16 Nm tại vòng tua 3.000 vòng/phút. Springer sử dụng hộp số 6 cấp và có tổng trọng lượng trên 311 kg.

Harley Davidson CVO Softail Springer 2009 được công ty Thành Công môtô nhập về theo đơn đặt hàng của một doanh nhân ngành dịch vụ tại TP HCM.

Chỉnh sửa cuối:

JuRay-Duan

Các bạn ơi, chẳng là mình đang định mua một em tay ga mới giá chừng trên dưới 30tr, nhưng chưa bít nên mua xe nào, hiện tại mình đang phân vân giữa Air Blade FI và Nouvo LX, 2 chiếc đều đẹp và sang nhưng mình chỉ đc chọn một :D, bạn nào đã xài qua 1 trong 2 chiếc này cho mình chút kinh nghiệm nhé.

Yamaha Nouvo LX

Honda Air Blade FI
Các bạn ơi giúp mình nhé mình chuẩn bị mua rồi, bây h mình mà phân vân là mẹ mình quên lun đó. Mod đừng xóa bài của em nhé:p
Nếu vẫn còn teen teen thì nên chọn LX, vì LX nhìn ngầu hơn, phân khối lớn hơn (135 lận mà, hao xăng hơn AB (110) một chút nhưng kô đáng mấy)
Còn nếu hơi lớn chút thì chạy AB cho nó chắc chắn, chứ già rồi mà chạy LX nhìn kô đc đẹp... xấu cả cái xe LX :))

AB có 2, 3 loại gì đấy. 1 là của VN lắp ráp, 1 là của Thái (đắt hơn của VN mười mấy chai) :(, có hàng của Korea nữa nhưng ít thôi.

Nhưng hiện nay người ta có vẻ chuộng YAmaha hơn vì chế độ hậu mua hàng khá tốt, còn HonDa thì gần đây dv chăm sóc KH hơi kém :( và các Head (các cửa hàng ủy nhiệm của HonDa) thường "hợp tác" với nhau để nâng cao giá bán các loại xe đời mới tạo ra cơn sốt giá kô đáng có (ví như con AB hồi mới ra). Khắp các 4rum oto xe máy đều có topic so sánh giữa AB và LX và mình theo dõi tất cả thì thấy LX luôn thắng thế (nhưng nếu DV hậu mãi của HonDa tốt hơn, các Head làm ăn tốt hơn thì kết quả sẽ khác ngay, vì người Việt Nam từ xưa đến nay vẫn cứ nhắc tới xe máy là nghĩ ngay tới HonDa). Còn nữa có nhiều bài viết trên các báo đã "mổ xẻ" con AB và kết luận: Máy móc kô khác gì con Click (cũng là 1 chiếc xe của HonDa),.
Một lời khuyên là: Nên mua con xe số EXciter 135 của Yamaha, giá cũng khoảng 30 chai, e kô thích chạy tay ga cho lắm.. =))

Status
Không mở trả lời sau này.