• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HÌNH KHỞI ĐỘNG (BootSplash)

Anhtoitb

Các bạn muốn themes hay Skin gì thì nên post hình kèm theo hoặc mô tả chi tiết yêu cầu chứ. Nói chung chung thì thật khó để biết được.
Thân!

các bác cho em hoi làm thế nào để thay thế logo ở trong máy khi mình khởi động lại . em muốn làm hình của mình thích để đổi logo khi khởi động lại máy .bác nào có PM hoặc cách gì hướng dẫn cho em với em đang dùng con gigabyte i 128 rom tiếng nga . thanhk các bác nhiều.

sonicdisto

ko có cái nào dành cho QVGA W2003SE à các bro ? sài mãi cái flashscreen O2 chán rùi !:((

wasabi2702

em xài O2 mini,delete file welcomehead ko được,nó nói là file sýtem,ko được delete???

huandesign

Có thể thay hình khởi động của BlueAngel WM 2006 ko? mong các mem chỉ dùm, hình khởi động 4 sọc màu xấu quá mình muốn thay nó.

các bác cho em hoi làm thế nào để thay thế logo ở trong máy khi mình khởi động lại . em muốn làm hình của mình thích để đổi logo khi khởi động lại máy .bác nào có PM hoặc cách gì hướng dẫn cho em với em đang dùng con gigabyte i 128 rom tiếng nga . thanhk các bác nhiều.

HaChau

Super V.I.P
HTC P3300 làm đc cái này ko các bác...? Làm tương tự cách chỉ trên hả bác...?
Chỉ lưu ý đúng ảnh cỡ VGA hay QVGA phụ thuộc vào máy của mình.
em thích hình battle realms ngầu ngầu ấy, mấy anh giúp em nhé.
Bạn xem bài trả lời dưới đây.
Để tạo ảnh boot splash thì cách dễ nhất là mở các ảnh mẫu ở những bài đầu để xem kích thước và định dạng của nó rồi áp dụng thôi.
Nếu thay hình đầu tiên (hình hiển thị một chút ngay khi bật máy) thì phức tạp hơn và phụ thuộc vào dòng máy.

Hoangdat_vista

Nếu dùng WM 6 thì bạn dùng một cái ảnh kích cỡ 320 x320 với đuôi ảnh là PNG dùng chương trình REssco Explorer copy file này đề vào file trong thư mục WINDOWS là được

dunggiang

Hic em dùng con 02mini mà vào mục window rùi mà ko tìm thấy cái chữ welcomehead.96 đê thay ? Em ko biết thay kiểu gì ai biết chỉ dùm em với ,Cám ơn mọi người trước

Lamson

Well-Known Member
Hic em dùng con 02mini mà vào mục window rùi mà ko tìm thấy cái chữ welcomehead.96 đê thay ? Em ko biết thay kiểu gì ai biết chỉ dùm em với ,Cám ơn mọi người trước
đấy là do Properties của cái hình welcomehead.96 là hide nên bạn phải để ở chế độ xem fiel ẩn thì mới thấy, mà cứ dùng Resco Explore mà copy cái hình welcomehead.96 mà bạn mới tạo sang windows, nó sẽ hỏi có copy đè lên không, cứ Overwrite là OK mà ( cẩn thận thì chép cái gốc sang một chỗ để sau này muốn quay lại thì chép trả về)

tieu_long2002

Bạn nào có cái hình động của "bông hoa hồng" trang đầu tiên không nhỉ? Cho mình với. Cái link nó die rùi mình ko thể nào down được nữa. Nhân tiện cho mình hỏi là khi làm hình khởi động (bootsplash) nó sẽ là hình tĩnh hay động vậy nhỉ?

hakkinen

Các bác cho hỏi thay bootimage thì đã có topic rồi, thế còn thay hình windows mobile thì làm thế nào nhỉ???