• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi anh Quang và các cao thủ về ROM ETEN M550

binhmit

Chào anh Quang và các anh em,
Xin lỗi nếu em làm phiền.
Em đang sử dụng một con ETEN M550, mua ở Đài Loan, hệ điều hành gốc là WM5 tiếng Trung. Vừa qua, vi việc sử dụng gặp nhiều bất tiện, em co lên mạng tìm hiểu và thực sự định uprom cho nó bằng ROM của ETEN M600.
Sau khi đọc bai huong dan Up Rom cho M500 em thay anh Quang có đề cập đến việc reset lai ROM bằng Rescue_DLX rồi copy 2 files Temp.bin va USBDLUpdate_Console.exe vào thẻ nhớ là có thể up rom từ thẻ SD. Em làm theo nhưng sau khi chạy Rescue_DLX máy trở về màn hình đen. Khi copy hai files trên vào thẻ nhớ và Bootloader lại thì thấy hiện lên thông báo như sau:

SD Card In,
Find SDMMC Card
File= Temp bin
$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$Program Image from SDMMC

Sau đó, em đã đợi khá lâu nhưng không thấy tiến triển gì thêm.
Thú thật, cũng vì em mua con này khi chưa biết gì về PPC và lại không may mắn nữa nên chọn đúng con máy không thể tim được bản ROM tiếng Anh phù hợp. Em biết là mình đã dại dột rồi, nhưng nếu anh em có cách gì giúp được thì cố gắng giúp em. Xin cam on các Anh trước.
Kính chào

PhamQuang

Manager
Chú này chưa biết đến nó cho nên nếu không có trong tay, kho có thể tư vấn cho bạn được. :D