• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi Cách Đưa FW 2.1 Xuống FW 2.xx For 3G

HocHoi

Chào Các Bạn Thân!
Huynh nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình cách đưa iPhone3G từ 2.1 xuống 2.xx. Thank!

dragonlgvn

đơn giản mà, bạn chỉ việc down bản 2.xx bạn cần restone. Sau đó kết nối itune, ấn shift+ bấm nút restone trên itune, chỉ đường dẫn tới firm bạn cần. Ok là xong

HocHoi

đơn giản mà, bạn chỉ việc down bản 2.xx bạn cần restone. Sau đó kết nối itune, ấn shift+ bấm nút restone trên itune, chỉ đường dẫn tới firm bạn cần. Ok là xong
Trời!!! Chỉ hạ được BB chứ không hạ được Firmware bạn ơi.

vtp9x

Chào Các Bạn Thân!
Huynh nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình cách đưa iPhone3G từ 2.1 xuống 2.xx. Thank!

Đối với Iphone 2G thì công việc này đơn giản hơn nhiều vì chúng có cùng BB . còn 3G thì khác BB cho từng FW là khác nhau nên khi hạ từ FW cao xuống FW thấp hơn thì "đụng chạm" đấy :( . Hiện tại chưa có cách bạn không nên cố gắn làm gì để tránh tình trạng đáng tiết là máy bạn làm "chuột bạch" đầu tiên ( đối với những máy ghép sim mình không ưu tiên cho việc nâng cấp FW vì nến có công cụ unlock thì có lẽ sẽ bắt đầu từ FW thấp )

sonpham1102

Chào Các Bạn Thân!

Riêng từ 2.1 mà xuống 2.x.x thì đơn giản lắm! Bạn chỉ cần chạy về FW gốc rồi QuickPwn đúng đời là xong mà! Vì BaseBand và Bootneuter không khác nhau đâu!

HocHoi

Cảm Ơn Bạn sonpham1102 nhưng chạy Version 2.0x gốc thì chỉ hạ được BB chứ Firmware thì kg xuống thì không thể có sóng, mình muốn hạ xuống để có thể chạy lại bản Custom Restore mình tự Build, hơn nữa sử dụng được Cable TVout China for 3G (lên 2.1 tiếp nó tục phát hiện thiết bị ngoại vi dỏmfor3G).Thank!!!