• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi cách hack máy SamSung G810

nxhoang90

tình hình là máy G810 của mình hack 1 lần rồi , giờ mình remove cái n-gage để cài cái update lên thì nó báo App.Closed : !InstallerServer , remove các ứng dụng đã cài cũng bị như vậy . có ai biết tại sao không , sẵn tiện cho mình hỏi luôn cách hack G810 >.<

Kojiro

Super V.I.P
tình hình là máy G810 của mình hack 1 lần rồi , giờ mình remove cái n-gage để cài cái update lên thì nó báo App.Closed : !InstallerServer , remove các ứng dụng đã cài cũng bị như vậy . có ai biết tại sao không , sẵn tiện cho mình hỏi luôn cách hack G810 >.<

Back hack máy 1 lần rồi mà, sao giờ hỏi nữa :) Bạn hack qua file patch hay cài file intallserver vào sys\bin?

nxhoang90

máy này lúc trước thằng bạn hack dùm ,trước giờ mình hack toàn máy noki , sang dòng này IMEI lạ wá , khúc cuối lại có /5 nữa nên k biết lấy file .cer sao , mình thấy trong app mình có helloOX và RomPatcher

nxhoang90

k ai giúp mình àh , mình cài hellocarbide thì vào menu 1 không hiện ra gì hết , sao hack bi giờ >.<

Kojiro

Super V.I.P
k ai giúp mình àh , mình cài hellocarbide thì vào menu 1 không hiện ra gì hết , sao hack bi giờ >.<

Vậy bạn hack bằng HelloOX đi, máy của bạn ko phổ biến đâu nên đừng đòi hỏi phải có người trả lời ngay cho bạn được. Ngay mình đây còn chưa biết máy bạn thế nào, chỉ trả lời dựa trên kinh nghiệm thôi.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mấy máy Samsung này khó hack lắm và do nó hiếm người xài nên cũng chẳng thấy cao thủ nào quan tâm nghiên cứu cách hack em nó. Bạn nên thử với Hello_OX là tương đối hiệu quả với nhiều loại máy. Nếu k được thì bó tay.;;)

nxhoang90

hack ok , = helloOX , trước hết phải có file .cer , công nhận thằng samsung nì khó nhai thật

BuuPhucCT

Well-Known Member
hack ok , = helloOX , trước hết phải có file .cer , công nhận thằng samsung nì khó nhai thật

Hack bằng cách nào thì cũng đòi hỏi phải có file CER và K3y để SIGN thôi bạn. Bạn vào Imobile xin là có mà.

phoenix1985

Mình cũng đang xài e này nè, Hack dễ dàng như những máy nokia thôi, ko khác biệt gì nhìu đâu. Chỉ cần sign chương trình HelloOX 1 lần là có thể hack thoải mái cho những lần sau luôn. E này chỉ thua Nokia ở cái GPS thôi còn lại good hết.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bạn nên xài cái Hell.OX 2.0 đấy. Nó hack được rất nhiều máy có FW mới.;;)

nxhoang90

thấy GPS em này íu wá , nhìu khi ở nhà mà chẳng bắt dc tín hiệu , chẳng bằng con N82