• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi cách sử dụng phần mềm đọc sách Nook?

balinh_bs

Chào tất cả anh em. Tình hình là mình mới lên market thấy có phần mềm đọc sách NOOK có màu sắc và hiệu ứng giở trang sách rất đẹp và mượt. Tuy nhiên mình chép mấy cuốn sách tiếng việt có đuôi .epub vào thư mục NOOK trong thẻ nhớ mà không thể đọc được. Có cao thủ nào dùng phần mềm này rồi chỉ dùm mình cách dùng với. Thanks all!!!

balinh_bs

Ai biết cách sửa lỗi font tiếng việt trong các truyện tiếng việt thì chỉ dùm em luôn nhé.thanks

Ai biết cách sửa lỗi font tiếng việt trong các truyện tiếng việt thì chỉ dùm em luôn nhé.thanks
Bạn thêm e-book vào folder nào vậy?

......................

Mình tìm đuợc hướng dẫn rồi:
закидываешь любую скачанную тобой книгу (.epub) в /sdcard/Nook/MyDocuments/, открываешь саму программу Nook, заходишь в раздел "my files" и жмешь "обновить".. Все - книга в твоей библиотеке!!
P.S. Кстати, книга сделана очень добротно, очень порадовала качественная анимация перелистывания страниц!!

Sau khi cài đặt ứng dụng xong,copy các cuốn sách .epub bạn đã tải về vào trong thư mục / sdcard / Nook / MyDocuments /, bạn mở chương trình lên, vào phần "my files" và tiến hành cập nhật (tất cả hoặc một cuốn sách... )

Chỉnh sửa cuối:

balinh_bs

Mình cũng biết cách này rồi nhưng cái khó là bây giờ không biết cách cài đặt để đọc sách font tiếng việt đây. nhiều sách quá mà bị lỗi chữ ko à

caothanhhai

Mình cũng vừa cài thử Nook nhưng có thấy hay, đẹp gì đâu nhỉ ?
Bạn dùng thử Moon Readed xem, hỗ trợ tốt, đẹp hơn nhiều.

kokoro194

Mình cũng vừa cài thử Nook nhưng có thấy hay, đẹp gì đâu nhỉ ?
Bạn dùng thử Moon Readed xem, hỗ trợ tốt, đẹp hơn nhiều.
mình cài thử phần mềm mon reader rồi.. sao đọc bằng file đuôi epud toàn bị lỗi font à.. hiện ra toàn kí tự loằng ngoằng ạ

sheva2202

mình cài thử phần mềm mon reader rồi.. sao đọc bằng file đuôi epud toàn bị lỗi font à.. hiện ra toàn kí tự loằng ngoằng ạ
hehe, các bác đọc = amazon kindle đi, chuẩn hơn hẳn ^^

balinh_bs

Em vẫn thích Nook, có cao thủ nào biết cách sửa lỗi font tiếng việt không chỉ dùm em với

TruongHan

Super V.I.P
Em vẫn thích Nook, có cao thủ nào biết cách sửa lỗi font tiếng việt không chỉ dùm em với
Không khoái thằng Nook nên không nghiên cứu nó phụ bạn :)) mình thích thằng Aldiko thôi,đọc file epub rất thỏa mãn nhu cầu :)
Ps : mình có 50 ebooks pdf kèm theo của con galaxy S2 và 1 ít ebooks epub,ai cần mình share cho :D

Hoden

Super V.I.P
Không khoái thằng Nook nên không nghiên cứu nó phụ bạn :)) mình thích thằng Aldiko thôi,đọc file epub rất thỏa mãn nhu cầu :)
Ps : mình có 50 ebooks pdf kèm theo của con galaxy S2 và 1 ít ebooks epub,ai cần mình share cho :D

share đi có bộ nào hay ko??

sheva2202

bạn lên market tải thử app morelocale2 về rồi cài đặt thử xem. Ko thì đổi font có hỗ trợ tiếng việt về cài thôi ^^

venusian

Moderator
bạn lên market tải thử app morelocale2 về rồi cài đặt thử xem. Ko thì đổi font có hỗ trợ tiếng việt về cài thôi ^^

Bạn nhầm rồi. Lỗi fonts thì phải can thiệt vào hệ thống. Còn cái morelocale2 chỉ để thay đổi ngôn ngữ thôi. Ko sửa lỗi lỗi fonts đc đâu.
Vd như: máy bạn ko đọc đc tiếng việt, vào các trang wed của vn thì ko hiển thị đc chữ việt. Toàn là ô vuông -> lỗi font hiển thị.
Bạn mua máy mới về, hay up một bản rom mới nhưng ko có ngôn ngữ tiếng việt. (giao diện menu của máy) thì lúc này mình mới dùng morelocale2 để set ngôn ngữ việt nam đc. :)

balinh_bs

Topic này để anh em chia sẻ sách hay cũng vui đấy chứ các bác nhỉ. nhưng bác nào biết về Nook thì cố gắng giúp em với nhé. thanks all

sheva2202

Bạn nhầm rồi. Lỗi fonts thì phải can thiệt vào hệ thống. Còn cái morelocale2 chỉ để thay đổi ngôn ngữ thôi. Ko sửa lỗi lỗi fonts đc đâu.
Vd như: máy bạn ko đọc đc tiếng việt, vào các trang wed của vn thì ko hiển thị đc chữ việt. Toàn là ô vuông -> lỗi font hiển thị.
Bạn mua máy mới về, hay up một bản rom mới nhưng ko có ngôn ngữ tiếng việt. (giao diện menu của máy) thì lúc này mình mới dùng morelocale2 để set ngôn ngữ việt nam đc. :)
thì e cũng nói rồi là nếu ko đc thì cài font hỗ trợ tiếng việt mà bác ^^

balinh_bs

Bạn thích Nood tại điểm nào vậy?
Em thích nó đơn giản vì nó có hiệu ứng giở trang sách rất mượt giống như mình đang giở 1 trang sách thật vậy. hì hì. thật ra không có gì to tát nhưng mà tùy sở thích mỗi người thôi. em đã dùng thử Moon reader, Amazone kindle và ngay cả Aldiko rồi, thấy hiệu ứng không hay bằng nên không khoái.