• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi cách tắt thông báo báo pin yếu ?

halamnguyen

Dùng O2 XDA IIs thấy có điểm khó chịu là tới 20% là báo pin yếu, 10% lại báo và ko nhận thẻ , 5% lại báo và tắt sóng . Mấy con O2 khác cũng vậy . Bạn náo biết cách tắt cái thông báo báo pin yếu đó ko. Hay có thể giảm xuống tới 5% mới báo pin yếu thôi . Vui lòng chỉ giúp mình . Mình nghĩ là chỉnh trong Registry, nhưng ko biết ở đâu .

QuangThang89

Làm có cách nào tắt thông báo đó hả bạn, đó là cảnh báo cho mình ko thể tắt được, còn cái vụ muốn hạ từ 10% xuống còn 5% thì bạn phải thử cách xả pin, tham khảo thêm ở đây, chúc thành công :)

halamnguyen

Mình nghĩ là có thể tắt được bằng Registry , nhưng ko biết cách . Đèn báo sóng và Bluetooth còn tắt được mà . Huống hồ cái này .

orange_244

Banned
Làm có cách nào tắt thông báo đó hả bạn, đó là cảnh báo cho mình ko thể tắt được, còn cái vụ muốn hạ từ 10% xuống còn 5% thì bạn phải thử cách xả pin, tham khảo thêm ở đây, chúc thành công :)
người ta hỏi cách tắt báo cáo cảnh báo pin trong rom. hiện tại mình đang nghiên cứu.... please wait.....

xuandung11a2

Well-Known Member
Dùng O2 XDA IIs thấy có điểm khó chịu là tới 20% là báo pin yếu, 10% lại báo và ko nhận thẻ , 5% lại báo và tắt sóng . Mấy con O2 khác cũng vậy . Bạn náo biết cách tắt cái thông báo báo pin yếu đó ko. Hay có thể giảm xuống tới 5% mới báo pin yếu thôi . Vui lòng chỉ giúp mình . Mình nghĩ là chỉnh trong Registry, nhưng ko biết ở đâu .
Chỉnh reg hả bác?Em mới sưu tầm được cái này,có lẽ sẽ cần thiết chăng?

First get yourself a good registry editor such as PHM's free regEdit. Use it to navigate to HKCU\ControlPanel\Notifications.

Then look for a key named {A877D663-239C-47a7-9304-0D347F580408}. If it doesn't exist then create it.

Under that key create a new String Value named Default with its data set to "Low Battery Warning".

Exit out of the registry editor and go to Start|Settings|Personal tab|Sounds & Notifications|Notifications tab. Under the "Select an event" pull-down select the new "Low Battery Warning" event that you just created. You can then disable/enable both sounds and the message for this event. WARNING: This will also affect the notifications for your main battery as well, which maybe you don't care about, but if your main runs-out and your BuB is dead too, then hard reset!

orange_244

Banned
sửa lại tiếng việt

bạn có thể tham khảo (việt hóa dùm xuandung11a2)
Bạn đăng ký cho mình một trình soạn thảo một regedit. Sử dụng nó để điều khiển tới HKCU \ ControlPanel \ Thông báo.

Sau đó, hãy tìm một tên KKK (A877D663-239C-47a7-9304-0D347F580408). Nếu nó không còn tồn tại sau, thì ta tạo ra cái mới.

Theo đó KKK mới tạo ra một giá trị String có tên mặc định với những dữ liệu để thiết lập "Low Battery Warning"..

Thoát ra khỏi trình soạn thảo và đăng ký vàoStart|Settings|Personal tab|Sounds & Notifications|Notifications tab. kéo xuống chọn mới "Low Battery Warning". bạn vừa tạo ra. Sau đó bạn có thể tắt / bật âm thanh và cả những thông báo như vậy.
Chú ý: Điều này cũng sẽ ảnh hưởng đến việc thông báo cho máy của bạn cũng như pin,máy có thể tắ mà ko báo trước, nếu muốn trở về lại ban đầu thì thiết lập lại rất khó!
chúc may mắn!!:D

halamnguyen

Quá hay ,để mình thử . Cám ơn người anh em orange_244 .

Mình nghĩ ko sai mà . Hệ điều hành là phần mềm để điều khiển các chức năng của phần cứng trong máy . Do đó các tùy chỉnh của nó có thể làm cho phần cứng hoạt động theo cách riêng của nó .

halamnguyen

Hic ! Đang xài WM 2003 . Cách này cũng vậy . Ko có thay đổi gì . Anh em nào xài WM6 thử chưa vậy ?

trungnguyenppc

Chỉnh reg hả bác?Em mới sưu tầm được cái này,có lẽ sẽ cần thiết chăng?

First get yourself a good registry editor such as PHM's free regEdit. Use it to navigate to HKCU\ControlPanel\Notifications.

Then look for a key named {A877D663-239C-47a7-9304-0D347F580408}. If it doesn't exist then create it.

Under that key create a new String Value named Default with its data set to "Low Battery Warning".

Exit out of the registry editor and go to Start|Settings|Personal tab|Sounds & Notifications|Notifications tab. Under the "Select an event" pull-down select the new "Low Battery Warning" event that you just created. You can then disable/enable both sounds and the message for this event. WARNING: This will also affect the notifications for your main battery as well, which maybe you don't care about, but if your main runs-out and your BuB is dead too, then hard reset!

Đây là bản dịch sang tiếng việt.
các bạn có thể hiểu rõ hơn về vấn đề này 1 cách tường tận. chúc các bạn vui.
Lần đầu tiên được đăng ký cho mình một trình soạn thảo như là miễn phí của PHM regedit. Sử dụng nó để điều hướng tới HKCU \ ControlPanel \ Thông báo.

Sau đó, hãy tìm một tên KKK (A877D663-239C-47a7-9304-0D347F580408). Nếu nó không còn tồn tại sau đó tạo ra nó.

Theo đó KKK mới tạo ra một giá trị String có tên mặc định với những dữ liệu để thiết lập "Low Pin Cảnh báo".

Thoát ra khỏi trình soạn thảo và đăng ký vào Bắt đầu | Cài đặt | thẻ cá nhân | Thông báo & Âm thanh | Thông báo tab. Dưới sự "Chọn một sự kiện" kéo xuống chọn mới "Low Pin Cảnh báo" sự kiện mà bạn vừa tạo ra. Sau đó bạn có thể tắt / bật âm thanh và cả những bài viết cho sự kiện này. Chú ý: Điều này cũng sẽ ảnh hưởng đến việc thông báo cho chính của bạn cũng như pin, mà có lẽ bạn chưa quan tâm, nhưng nếu chính của bạn chạy ra và bạn BuB là chết quá, sau đó thiết lập lại khó!:p

tuan2005

minh cũng đã từng bị như bạn. 02iis khi sắp hết pin lại hiện thông báo liên tục , mình lại ko thể canh để tắt máy kịp => càng mau hết pin. Mình ko chỉnh theo cách trên nhung sử dụng trình khóa máy s2u2 v 1.62 trong đó có tùy chỉnh hiện thị thông báo nên việc đó đã ko thành vấnđề. Bạn thử cách đó xem nhé. Chúc vui vẻ

orange_244

Banned
Đây là bản dịch sang tiếng việt.
các bạn có thể hiểu rõ hơn về vấn đề này 1 cách tường tận. chúc các bạn vui.
Lần đầu tiên được đăng ký cho mình một trình soạn thảo như là miễn phí của PHM regedit. Sử dụng nó để điều hướng tới HKCU \ ControlPanel \ Thông báo.

Sau đó, hãy tìm một tên KKK (A877D663-239C-47a7-9304-0D347F580408). Nếu nó không còn tồn tại sau đó tạo ra nó.

Theo đó KKK mới tạo ra một giá trị String có tên mặc định với những dữ liệu để thiết lập "Low Pin Cảnh báo".

Thoát ra khỏi trình soạn thảo và đăng ký vào Bắt đầu | Cài đặt | thẻ cá nhân | Thông báo & Âm thanh | Thông báo tab. Dưới sự "Chọn một sự kiện" kéo xuống chọn mới "Low Pin Cảnh báo" sự kiện mà bạn vừa tạo ra. Sau đó bạn có thể tắt / bật âm thanh và cả những bài viết cho sự kiện này. Chú ý: Điều này cũng sẽ ảnh hưởng đến việc thông báo cho chính của bạn cũng như pin, mà có lẽ bạn chưa quan tâm, nhưng nếu chính của bạn chạy ra và bạn BuB là chết quá, sau đó thiết lập lại khó!:p
pác trung nguyên em dịch bên trên rui`bacs dịch lại làm j hử??:D

orange_244

Banned
bạn có chắc là làm như vậy mà không được không?? thử test với 6.5 nào:D

thang_hesman

theo kinh nghiệm của mình thì để tắt thông báo pin yếu bạn sử dụng S2U2 v2.04 chương trình này sẽ tắt chế độ cảnh báo pin yếu luôn, vậy làm sao biết pin yếu, -> lúc này bạn sử dụng thêm chương trình Phone Alarm Pro chương trình này cho phép bạn chọn giá trị % pin để cảnh báo và có thể thiết lập thời gian nhắc nhở cảnh báo này sau bao nhiêu phút tùy mình bằng âm thanh không hiện lên màn hình nên nó sẽ không tốn thêm pin bạn tham khảo thêm thông tin về các soft này trên diễn đàn nhé.
Nếu không muốn sử dụng các soft trên thì bạn có thể sử dụng một chương trình có tên là Batti v2.4 với chương trình này bạn có thể thiết lập % pin muốn cảnh báo, nó sẽ tắt luôn cảnh báo pin yếu của rom, bạn có thể thiết lập 3 nấc % pin từ cao suống thấp và mỗi khi pin đến các nấc này thì nó sẽ cảnh báo bằng âm thanh 1 lần, không nhắc lại cảnh báo cho đến khi đến nấc % pin mà bạn đã chọn tiếp theo, đây là chương trình miễn phí với dung lượng nhỏ, bạn có thể tìm và download trên google.
Hy vọng vấn đề đã được giải quyết, Chúc vui !