• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi cách thay đổi RM- của máy

sweetnew

Cho mình hỏi có cách nào thay đổi RM- của máy ko. trong khi Country code thì dể dàng thay đổi thì thông số RM của máy ko thay đổi dc.
Ko biết có cách nào thay đổi ko vì máy mình E71 có thông số như sau
E71-3
RM-407
Country code/.....
mà country code phải trùng với RM thì mới up firm thành tv dc. ko thay đổi dc thì cũng potay. bữa rày tìm nhiều lắm mà ko thấy hướng dẫn hix hix

viet18091991

Đố ông đổi đc RM đó. Đó là số hiệu của mỗi đời máy, làm sao đỗi đc! Như N82 chỉ có RM-313, đố ông tìm đc cái N82 nào RM khác 313 tui báy ông làm sư phụ. :-/

RM đổi được đó.
Lưu ý bạn chủ topic là không nên lập nhiều topic hỏi về cái E71 của bạn như thế nhé.
Cái này không có hướng dẫn vì nó không dễ thực hiện. Ở HN thì tui có thể giúp.

Viet891991 : Ai bảo N82 chỉ có RM 313:| Gọi sư phụ đi đừng trốn mất nhé. N82 có cả RM 314 nữa đó.

Nhìn cho kỹ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

sweetnew

haiz.. cuối cùng thì em cũng biết cách up date rồi.
ko phải thay đổi RM- làm gì.
Dùng Jak như mấy topic khác. nhưng update ở chế độ offphone. thế là nó load cho cái firm tiếng việt của RM-346 cho RM-407
PS viet18091991: lần sau nếu ko biết thì đừng nói nhiều nha bạn. mỗi mấy đều có nhiều loại RM chứ ko phải mổi đời máy có duy nhất 1 cái. như bạn trên đã nói đó E71 cũng có đế 3 cái RM phổ biến đó là E71-1 RM-346. E71-2 RM-357 và E71-3 RM407.

tissot

haiz.. cuối cùng thì em cũng biết cách up date rồi.
ko phải thay đổi RM- làm gì.
Dùng Jak như mấy topic khác. nhưng update ở chế độ offphone. thế là nó load cho cái firm tiếng việt của RM-346 cho RM-407
PS viet18091991: lần sau nếu ko biết thì đừng nói nhiều nha bạn. mỗi mấy đều có nhiều loại RM chứ ko phải mổi đời máy có duy nhất 1 cái. như bạn trên đã nói đó E71 cũng có đế 3 cái RM phổ biến đó là E71-1 RM-346. E71-2 RM-357 và E71-3 RM407.
bạn có thể chỉ rõ ko?

viet18091991

Hix, bái Giot_tinh_cay_dang làm sư phụ lun! Hiz, ông Nokia làm tui hố ta! tức quá!
Dù sao cũng Thanks sư phụ nha!

Nói vui thôi:) ANh em chia sẻ là chính.
Còn vụ dùng JAF thì mình ko bít là bạn kia có làm thành công hay ko nữa...

sweetnew

Nói vui thôi:) ANh em chia sẻ là chính.
Còn vụ dùng JAF thì mình ko bít là bạn kia có làm thành công hay ko nữa...

thành công thật mà. chỉ là úp FW thôi chứ ko đụng chạm đến cái RM
Mình làm theo hướng dẫn trong bài down and up FW bằng Jak của pro kia nên ko nói làm gì. nói chunglà up FW ở chế độ dead fone .phần 2 đó. tắt nguồn và làm xong hồi hộp chờ đợi.
http://pdaviet.net/showthread.php?t=48499

còn mình down fw về để up thì làm theo hướng dẫn của cái này.

http://pdaviet.net/showthread.php?t=45728

cũng hơi liều vì lúc mua về máy xtay của cửa hàng. nó có tviệt. báo là RM-346 khi bấm *#0000#
nhưng sau khi up lên bằng NSU thì nó trở về mặc định là RM-407 country code là 05678328 (phiên bản phần lan-ko hổ trợ tiếng việt)(giống như sau thân mấy)

kết quả liều là giờ máy mình là xài FW 210.xxx tiếng việt hẳn hoi ^^. khi bắm *#0000# thì hiện RM-346 ^^
ai ko biết hiểu có thể pm nick yahoo sweetnew2003 ^^ quan trọng các bác có dám làm giống em ko thôi ^^

abc4ever

^^ theo như abc biết thì xài chế độ dead phone thì Jaf có đưa ra 1 list 1 lô 1 lốc máy để mình chọn
và chắc bác sweet chọn bừa sang RM bên kia để Jaf đưa tiếp list code tiếng và chạy thử
:p và em cũng đoán là bác sweet thử với jaf ở chế độ bt trước và suýt thành cục gạch nên mới mò mò làm theo cách deadphone phải ko ạ:p

sweetnew

^^ theo như abc biết thì xài chế độ dead phone thì Jaf có đưa ra 1 list 1 lô 1 lốc máy để mình chọn
và chắc bác sweet chọn bừa sang RM bên kia để Jaf đưa tiếp list code tiếng và chạy thử
:p và em cũng đoán là bác sweet thử với jaf ở chế độ bt trước và suýt thành cục gạch nên mới mò mò làm theo cách deadphone phải ko ạ:p

ko chọn bừa bạn. lớn rồi chứ có phải con nít đâu mà chọn bừa, làm cái gì cũng phải động não tí chứ. dt là tiền chứ có phải rác đâu mà đem ra thử nghiệm phải ko ^^
E71 có 4 RM- tất cả, nó hiện list lên chọn đúng RM của E71 là được rồi, bản thân phần cứng ko khác nhau còn FW chỉ là cái phần mềm, giống như Vista hay Win 7 thôi mà.
bản tiếng việt là RM-346 và country code. xài navifirm tìm cái firm đó xong rồi chọn đúng nó mới up dc chứ

còn cái vụ suýt thành cục gạch thì ko hề. tại vì FW 200 của E71 quá nhiều lỗi (ai xài rồi sẽ biết) người đam mê khám phá thì ko ngồi hoài 1 chổ chờ nó sữa trong khi nó đã có rồi phải ko. Người thông minh suy luận chặt chẽ và thích phiêu lưu thì làm thôi ^^.

với lại dù sao trình độ chắc ko tới nỗi nào, cũng học bk điện tử chứ bộ ^^

sweetnew

mà theo mình nghĩ ở cửa hàng nó cũng làm theo cách này thôi chứ bác để ý tí đi. hàng xtay bác mua về lúc nào ko có tv phải ko

abc4ever

đã là cửa hàng mình nghĩ chắc fải sắm cái box để tiện làm việc chứ xài kiủ này có lúc ngớ người ra á
:p
cơ mà hem hiểu bọn care bọn nó up firm kiểu j` mà soft setting với dữ liệu cá nhân đều còn hết
:-ss

thanhminhppc

Mọi chuyện rất đơn giản đã up firmware từ RM - 357 thành RM - 346
Mình dùng phoenix và khi chạy RM-346_APAC.exe nó sẽ tạo thư mục : c: \ program files \ nokia \ phoenix \ PRODUCT \ RM-346 hãy đổi nó thành : c: \ program files \ nokia \ phoenix \ PRODUCT \ RM-357
sau đó cứ làm theo hướng dẫn up firmware bằng phoenix là ok thôi, rất đơn giản

Chỉnh sửa cuối:

sweetnew

Mọi chuyện rất đơn giản đã up firmware từ RM - 357 thành RM - 346
Mình dùng phoenix và khi chạy RM-346_APAC.exe nó sẽ tạo thư mục : c: \ program files \ nokia \ phoenix \ PRODUCT \ RM-346 hãy đổi nó thành : c: \ program files \ nokia \ phoenix \ PRODUCT \ RM-357
sau đó cứ làm theo hướng dẫn up firmware bằng phoenix là ok thôi, rất đơn giản

cách này nghe có vẻ an toàn hơn them 1 lựa chọn :)

Mình xin mở lại cái topic nhé, ae cho ý kiến cái giống tình trạng mình quá, máy mình là n96-3

RM 427 muốn sang 247 thì đừng có dại mà dùng JAF... JAF ko phải máy nào cũng nhai được đâu. Dùng Nbox là ok. Ở HN mang qua đây:p