• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi cách thay đổi RM- của máy

EVA

bản JAF ....xxxxx 62 mình đã Flash N96 cả chế độ online và offline ... đều chạy tốt. ===> suy ra cho N96 OK.

duong1986

thành công thật mà. chỉ là úp FW thôi chứ ko đụng chạm đến cái RM
Mình làm theo hướng dẫn trong bài down and up FW bằng Jak của pro kia nên ko nói làm gì. nói chunglà up FW ở chế độ dead fone .phần 2 đó. tắt nguồn và làm xong hồi hộp chờ đợi.
http://pdaviet.net/showthread.php?t=48499

còn mình down fw về để up thì làm theo hướng dẫn của cái này.

http://pdaviet.net/showthread.php?t=45728

cũng hơi liều vì lúc mua về máy xtay của cửa hàng. nó có tviệt. báo là RM-346 khi bấm *#0000#
nhưng sau khi up lên bằng NSU thì nó trở về mặc định là RM-407 country code là 05678328 (phiên bản phần lan-ko hổ trợ tiếng việt)(giống như sau thân mấy)

kết quả liều là giờ máy mình là xài FW 210.xxx tiếng việt hẳn hoi ^^. khi bắm *#0000# thì hiện RM-346 ^^
ai ko biết hiểu có thể pm nick yahoo sweetnew2003 ^^ quan trọng các bác có dám làm giống em ko thôi ^^
vậy bác có thể chỉ dẫn cho em tận tường không? với n73 ME thì sao có cách nào up lên RM hổ trợ tiến việc được không? bác chỉ cho em tận tường em sẽ tiên phong test thử.
Không thể thành có thể:))

duong1986

các bác ơi mong giúp đở sao em tìm đúng phiên bản rồi flassh nhưng sau khi làm xong mọi chuyện lại đâu vào đấy,ko có tiếng viêt, Pm nó nói là Việt nam và ấn độ, có ai biết mong giúp dùm, Câng pm có tiếng việt! thank

duong1986

tôi gà mà bác gà hơn tôi nữa N73 mãi mãi ko có TV! thôi chết rồi đi ra tiệm flash lại thôi

sweetnew

tôi gà mà bác gà hơn tôi nữa N73 mãi mãi ko có TV! thôi chết rồi đi ra tiệm flash lại thôi

có pm mà bạn bạn coi lại trang 2 đi có link dẫn tới chủ đề đó luôn mà. chúc bạn thành công nhanh hén.

thienkiss3

Ngộ thế anh cũng hay anh em tét thử chưa , khi đụng tới JAF và chơi mấy trò này thì anh nhớ READ IME và PM ra nhá nếu không phải SEND FILE là tốn mấy trăm bạc áh hihihihi

maximux3000

đổi đc rm đc mà, bên 5800 đã đỗi roài đó, miễng sao cùng tên là 5800 hay e71 , mình đỗi wa mấy cái kia nếu cái nào có fw mới thì đổi để mà up, nếu mà fw cái mới đỗi cao hơn thì chuyển về cái rm cũ là ko dc nha, đợi chừng nào cái cũ fw hơn thì may ra đc....