• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi cách thoát khỏi chế độ DFU trên iphone 3Gs

trauduc

Máy của em bây giờ bật lên chỉ hiện mỗi cọng cáp kết nối với itunes. Em đã thử khởn động lại máy bằng cách bấm giữ phím Power và Home nhưng vẫn ko thay đổi gì.
Các bác có biết cách khắc phục lỗi này để iphone 3Gs của em chạy lại bình thường ko ạ? Em đang tính dùng cách là update lên 4.0.2 (trước khi bị ăn cáp máy của em là 4.0.1) qua chế độ DFU này, ko biết thế có được ko ạ?
Em gà mờ lắm, mong các bác hướng dẫn cụ thể giúp em ạ.
Thanks

Zenki

Super V.I.P
Máy của em bây giờ bật lên chỉ hiện mỗi cọng cáp kết nối với itunes. Em đã thử khởn động lại máy bằng cách bấm giữ phím Power và Home nhưng vẫn ko thay đổi gì.
Các bác có biết cách khắc phục lỗi này để iphone 3Gs của em chạy lại bình thường ko ạ? Em đang tính dùng cách là update lên 4.0.2 (trước khi bị ăn cáp máy của em là 4.0.1) qua chế độ DFU này, ko biết thế có được ko ạ?
Em gà mờ lắm, mong các bác hướng dẫn cụ thể giúp em ạ.
Thanks

Máy của bạn đang ở Recovery Mode chứ không phải DFU, muốn thoát khỏi chế độ này thì cắm máy vào cho kết nối với iTunes rồi Restore thôi!

trauduc

Máy em chưa lưu SHSH gì cả, lúc trước đang dùng OS 4.0.1, thế bây giờ em restore iphone 3Gs (new bootrom) ở OS 4.0.1 vẫn được chứ ạ hay nên update lên 4.0.2 vì em thấy đã jb và unlock được rồi? Em còn gà mờ lắm mong bác chỉ dẫn cho.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

em thử restore iphone với bản OS 4.0.1 download từ forum về thì báo lỗi 3194. Bác chỉ em cách khắc phục được ko ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Máy em chưa lưu SHSH gì cả, lúc trước đang dùng OS 4.0.1, thế bây giờ em restore iphone 3Gs (new bootrom) ở OS 4.0.1 vẫn được chứ ạ hay nên update lên 4.0.2 vì em thấy đã jb và unlock được rồi? Em còn gà mờ lắm mong bác chỉ dẫn cho.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

em thử restore iphone với bản OS 4.0.1 download từ forum về thì báo lỗi 3194. Bác chỉ em cách khắc phục được ko ạ?

Bị lỗi 3194 là do bạn chưa lưu SHSH nên không thể Restore lại 4.0.1 nữa. Lại còn New Bootroom nữa nên không thể Restore bản Custom được. Cách duy nhất là lên 4.1 và chờ Tool Unlock thôi.

Ngoài ra bạn có thể thử làm theo cách của Topic này xem có giữ được Baseband không - http://www.pdaviet.net/showthread.php?107118-TESTING-Tìm-cách-lên-4.1-mà-vẫn-giữ-BaseBand

trauduc

Zenki ơi, em nhầm tí, iphone của em là lod bootrom, số Serial là: 88929Fxxxxx thì là tuần 29 của 2009 phải ko ạ? Thế với old botrom thì có cách gi khắc phục tình trạng ăn cáp của iphone em ko vậy bác?

Zenki

Super V.I.P