• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi cách Unlock cho HTC Herald?

ignatigo

Em có 1 con Herald, rom tiếng đức wm06, bỏ sim vào thì nó đoi code, chắc là do bị unlock network hay unlock sim
SPL và IPL là 1.08.0001

Em đã tham khảo trên diễn đàn và thấy chỉ uprom được với SPL 4.xxx thui à, hix
Anh nào bít vui lòng chỉ em cáh uprom tiếng anh cho nó và cách unlock lun, tại em thấy con này chưa có cách unlock CID T_T. cám ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
hỏng ai trả lời dùm em hết bùn wá hix hix

Dòng HTC Herald là vậy mà bạn.
Có lẽ các KTV ít quan tâm tới các máy có IPL/SPL thấp và cũ.
Máy của bạn hiện tại duy nhất có cách UnlockCID là phải mua Code Unlock mà thôi.
Hiện tại chưa có cách nào khác Free đâu.
Mua Code xong, bạn có thể Up ROM khác để nâng SPL lên là được. :D

ignatigo

vậy cho em hỏi có thể mua unlock code CID ở đâu ạ, giá cả thế nào, và khi có nó gòi thì mình sử dụng thế nào. cám ơn anh lần nữa

yukistvn

vậy cho em hỏi có thể mua unlock code CID ở đâu ạ, giá cả thế nào, và khi có nó gòi thì mình sử dụng thế nào. cám ơn anh lần nữa
hi, bạn có thể tham khảo trang web này ( lâu quá tui không nhớ là có phải mua ở địa chỉ này không nha):
www.imei-check.co.uk
phương thức thanh toán: online bằng thẻ thanh toán ( vd; visa , master..), giá 39 Usd :D
Phương thức unlock: trong quá trình mua trang web sẽ hiện lên yêu cầu bạn nhập số imei của máy ( cái này gõ chính xác nhé, lộn là tiêu), rồi thanh toán. khi payment hoàn tất sẽ có 1 email gửi bạn đường link hay là file attached đính kèm, bao gồm 2 file:
1: 352442010417762.unl ( cái này hình như là file chứa thông số của máy bạn để unlock, tên file chắc là dạng mã số tự sinh theo đúng mã số IMEI của máy bạn khi cung cấp cho thằng bán mã unlock)
2: HERALDv2bUnlock.exe (cái này là trình để up)

trong mail sẽ có hướng dẫn cặn kẽ tường bước cho bạn khi thực hiện cách unlock, hoặc có theo đường link này khi mua cho dòng HTC P 4350: http://www.imei-check.co.uk/heraldunlock.php
nói chung cũng dễ thôi, việc thực hiện cũng phải qua active sync và cũng giống như việc bạn up ROM.
chúc bạn thành công.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
352442010417762.unl đó là file của riêng máy của bạn thôi.
Bạn không nhận thấy nó chính là IMEI máy của bạn sao?
Khi mua Code hợp lệ người ta sẽ gửi cho mỗi máy 1 file như trên (tên file trùng với IMEI của máy bạn mua Code).