• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi cách up ROM Cook cho HTC Desire?

nicholas_1404

mình mới dùng android còn nhiều thứ chưa biết nên xin mọi người chia sẽ kinh nghiệm.sau khi đọc nhiều bài của bác quang và 1 số anh em trên diễn đàn thì mình đã hack root ,recovery và tạo goldcard được cho con desire của mình.nhưng mình vẫn chưa tìm được 1 bài nào cụ thể về các cách up rom cook chỉ biết được up rom ship(nhưng vẫn chưa thử).xin các cao thủ chỉ giúp cách up rom cook vì mới down được rom Leedroid.cám ơn mọi ngươi trước

PhamQuang

Manager
mình mới dùng android còn nhiều thứ chưa biết nên xin mọi người chia sẽ kinh nghiệm.sau khi đọc nhiều bài của bác quang và 1 số anh em trên diễn đàn thì mình đã hack root ,recovery và tạo goldcard được cho con desire của mình.nhưng mình vẫn chưa tìm được 1 bài nào cụ thể về các cách up rom cook chỉ biết được up rom ship(nhưng vẫn chưa thử).xin các cao thủ chỉ giúp cách up rom cook vì mới down được rom Leedroid.cám ơn mọi ngươi trước

Tuần tự các bước như sau:
1/ HTC Desire phải có Recovery, nếu chưa có thì cài vào cho máy.
2/ Tải ROM Cook về, thường là định dạng ZIP, copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
3/ Đưa máy vào Recovery, Backup lại settings và OS phòng trường hợp bất trắc có thể Restore lại.
4/ Sử dụng chức năng WIPE full để xóa toàn bộ cho máy sạch sẽ.
5/ Sử dụng Option Up ROM từ thẻ nhớ, tìm đến file ROM ZIP copy vào trên rồi tiến hành cài ROM.

nicholas_1404

bác có thể giải thích rõ dùm cháu được không ạ tại vì cháu mới xài android được 2 ngày

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 17 minutes:

sao cháu backup và restore thì nó hiện màn hình den thui không chịu chạy nhấn lại thì trỡ lại bình thường

Chỉnh sửa cuối:

troly

Well-Known Member
Mình cũng mới chiến 1 em HTC Desire, đang tập sử dụng đã, test thêm vài ngày rồi cũng up. Bật mí là mua của BatKid đấy =D>=D>=D>

sniper9x

Bác Quang cho cháu hỏi làm cách nào để backup lại settings và OS vậy bác, cháu cảm ơn nhiều .

commander_HTC

Bác Quang đã hướng dẫn ở trên rồi đấy, bạn muốn bakup đc thì phải có bước 1 trước, để có bước 1 bạn nghiên cứu các thread ngoài ở Top topic

sniper9x

có phải máy có recovery là máy sau khi nhấn nút volume xuống+power thì máy sẽ hiện lên 4 dòng (fastboot -recovery-clear storage-sim lock) phải không anh,em muốn up rom nên chọn recovery rồi bấn power-> máy hiện lên 1 bảng clockwordmad (2.5.0.7) em chọn íntall zip from sdcard (em đã copy file rom.zip ) để up rom thì máy hiện ra một màn hình đen rồi im luôn :(, các bác cho em hỏi em đã làm sai bước nào mà không up được :((

Chỉnh sửa cuối:

commander_HTC

có phải máy có recovery là máy sau khi nhấn nút volume xuống+power thì máy sẽ hiện lên 4 dòng (fastboot -recovery-clear storage-sim lock) phải không anh,em muốn up rom nên chọn recovery rồi bấn power-> máy hiện lên 1 bảng clockwordmad (2.5.0.7) em chọn íntall zip from sdcard (em đã copy file rom.zip ) để up rom thì máy hiện ra một màn hình đen rồi im luôn :(, các bác cho em hỏi em đã làm sai bước nào mà không up được :((

Như vậy là máy bạn đã có recovery rồi đấy, và là bản clockwordmod recovery (2.5.0.7).

bạn phải chạy wipe data/factory reset, wipe cache partition trước khi up ROM, đồng thời nếu bạn chọn ROM hỗ trợ A2SD thì sdcard phải được phân vùng ext trước khi up ROM

troly

Well-Known Member
Như vậy là máy bạn đã có recovery rồi đấy, và là bản clockwordmod recovery (2.5.0.7).

bạn phải chạy wipe data/factory reset, wipe cache partition trước khi up ROM, đồng thời nếu bạn chọn ROM hỗ trợ A2SD thì sdcard phải được phân vùng ext trước khi up ROM

Bạn có thể nói rỏ hơn về cái gọi là chạy "wipe data/factory reset, wipe cache partition" không, mình cũng chưa thông chổ này. Mới dùng nên hỏi, mong thông cảm!

ducthang

Bạn có thể nói rỏ hơn về cái gọi là chạy "wipe data/factory reset, wipe cache partition" không, mình cũng chưa thông chổ này. Mới dùng nên hỏi, mong thông cảm!

RECOVERY-------->>>WIPE DATA/FACTORY RESET-WIPE CACHE PARTITION-------->>>>CLEAR ROM-------->>>UP ROM

shadow141206

Xài Sym xong nhảy qua Android y như nhà quê lên tỉnh vậy á =.= ... Giao diện, độ hữu dụng... Mọi thứ đều khác !!!

ntdung120980

Tuần tự các bước như sau:
1/ HTC Desire phải có Recovery, nếu chưa có thì cài vào cho máy.
2/ Tải ROM Cook về, thường là định dạng ZIP, copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
3/ Đưa máy vào Recovery, Backup lại settings và OS phòng trường hợp bất trắc có thể Restore lại.
4/ Sử dụng chức năng WIPE full để xóa toàn bộ cho máy sạch sẽ.
5/ Sử dụng Option Up ROM từ thẻ nhớ, tìm đến file ROM ZIP copy vào trên rồi tiến hành cài ROM.

Đúng là up rom cho desire rất dễ.

Xài Sym xong nhảy qua Android y như nhà quê lên tỉnh vậy á =.= ... Giao diện, độ hữu dụng... Mọi thứ đều khác !!!

Sym bây giờ đúng là nhà quê rồi, Andoid thống trị thế giới và tè lên apple :-D

P

ptdk1310

Guest
khi wipedata/factory máy cứ báo là E: Can't mount CACHE:recovery/log với E:Can't find MISC là sao vậy mọi người?