• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HỎI cách xem class của thẻ nhớ

hatnaf

Bác Ân thẻ của bác format SD Card 3.0 phần format full erase nó có cho ko, vì thẻ mình cũng của T-mobile 16GB class 2 ( thẻ này bảo đảm xịn 100% zin theo máy ) thì khi format chế độ như bác nói thì tự nó chuyển sang quick format và báo là ko hỗ trợ chế độ format kia. Vậy là sao @@, bác thử check lại xem đúng vậy ko....

ancola66

Super V.I.P
Bác Ân thẻ của bác format SD Card 3.0 phần format full erase nó có cho ko, vì thẻ mình cũng của T-mobile 16GB class 2 ( thẻ này bảo đảm xịn 100% zin theo máy ) thì khi format chế độ như bác nói thì tự nó chuyển sang quick format và báo là ko hỗ trợ chế độ format kia. Vậy là sao @@, bác thử check lại xem đúng vậy ko....
uhf Nó không hỗ trợ options đó nên bạn phải chuyển qua Full Overwirte erase >>> Càng tốt hơn, bởi vì :

Nguyên văn " Few realize that “delete” does not mean “erase”. A simple deletion, while convenient, does not prevent the recovery of your files. Even the most basic recovery tools can bring files you thought were destroyed back to haunt you.. It is important is securely wipe, erase, delete, overwrite and sanitize your files and data with methods that prevent such reclamation and ensure that deleted information cannot be restored. "

Tạm dịch : Ít người nhận ra rằng "xóa" không có nghĩa là "xóa bỏ". Với một biện pháp xóa đơn giản, thì trong điều kiện thuận tiện sẽ không ngăn cản được sự hồi phục của các tập tin mà bạn đã xóa. Với những công cụ phục hồi cơ bản có thể mang trở lại các file mà bạn nghĩ đã bị phá hủy... Vì vậy điều quan trọng là an toàn xóa , xóa sạch , ghi đè . Bạn phải làm điều đó để đảm bảo những thông tin đã bị xóa không thể phục hồi.

killer_ngoc82

Hic,em test bằng pm bác đưa cái thẻ nó báo tốc độ write 1mb/s tốc độ read 5mb/s card unknown speed.e chẳng hiểu thẻ mình class mấy nữa.bác nào biết giải thích hộ e với.pm nó báo chỉ có 2mb,4mb,6mb/s còn thẻ của e lại 5mb/s mới lạ.

langthang262

Hic,em test bằng pm bác đưa cái thẻ nó báo tốc độ write 1mb/s tốc độ read 5mb/s card unknown speed.e chẳng hiểu thẻ mình class mấy nữa.bác nào biết giải thích hộ e với.pm nó báo chỉ có 2mb,4mb,6mb/s còn thẻ của e lại 5mb/s mới lạ.

Format thẻ đi rồi test lại là được mà

girlsnrocks

Hiz, có bác nào gặp trường hợp như em chưa? Cụ thể là đang chơi game (Angry Bird) thì máy bỗng dưng reset lại... sau 1 hồi đợi mãi mà nó cứ lặp đi lặp lại đoạn thanh processing chạy + hình thằng ku Android chớp mắt ---> em tháo pin ra reboot lại. Đợi tiếp 1 lúc vào được thì... máy trắng tinh như mới! Tất tần tật mọi thứ đều bay sạch từ danh bạ đến phần mềm... và đặc biệt là máy báo hỏng thẻ nhớ!! (Cho vào máy tính cũng không nhận được luôn!)

Có bác nào giải thích cho e xem máy e bị bệnh gì không?!

langthang262

Hiz, có bác nào gặp trường hợp như em chưa? Cụ thể là đang chơi game (Angry Bird) thì máy bỗng dưng reset lại... sau 1 hồi đợi mãi mà nó cứ lặp đi lặp lại đoạn thanh processing chạy + hình thằng ku Android chớp mắt ---> em tháo pin ra reboot lại. Đợi tiếp 1 lúc vào được thì... máy trắng tinh như mới! Tất tần tật mọi thứ đều bay sạch từ danh bạ đến phần mềm... và đặc biệt là máy báo hỏng thẻ nhớ!! (Cho vào máy tính cũng không nhận được luôn!)

Có bác nào giải thích cho e xem máy e bị bệnh gì không?!

Chắc hỏng thẻ nhớ rồi, thử format thẻ, cài lại ROM xem có nhận không :(

h2love4ever

Vừa Test xong: Write speed is 3 MB/s
Reading speed is 13 MB/s

+++++> thẻ 8G của mình là class 2 rùi

Vừa Test lại

Write : 4M/s
Read : 14M/s

=====> class 4

tí nữa Test lại k khéo lại thành class 8 ấy ;))

nguyenh

Vừa Test xong: Write speed is 3 MB/s
Reading speed is 13 MB/s

+++++> thẻ 8G của mình là class 2 rùi

Vừa Test lại

Write : 4M/s
Read : 14M/s

=====> class 4

tí nữa Test lại k khéo lại thành class 8 ấy ;))

Những test này chỉ để tham khảo. Chương trình sẽ đưa ra cho bạn số class 2,4,6,8 phụ thuộc vào tốc độ write!

alanlee

Chắc hỏng thẻ nhớ rồi, thử format thẻ, cài lại ROM xem có nhận không :(

Mình bị 02 chú thẻ hư trầm trọng, máy tính không nhận, qua đầu đọc cũng không, dùng nhiều PM cũng không, format bằng Nokia ok và báo dung lượng là vài MB ( trong khi thẻ mình vài G :( ....>>>>> khi nào có cách cứu sống lại thì bác PM nha :D

ShogunMegazone

Thường thì trên thẻ các bạn để ý bên cạnh chỉ số dung lượng có một con số nhỏ hơn, đó chính là chỉ số class.Muốn mua thẻ xịn các bác vào Sony Center hỏi thử đi, thẻ chính hãng nhưng giá hơi chát.

tienmanh146

Thường thì trên thẻ các bạn để ý bên cạnh chỉ số dung lượng có một con số nhỏ hơn, đó chính là chỉ số class.Muốn mua thẻ xịn các bác vào Sony Center hỏi thử đi, thẻ chính hãng nhưng giá hơi chát.

caí số đấy ảo lắm bác ạ :D , cái thẻ kingmax của thằng bạn ghi số 6 to đùng mà em test bằng fan` mềm nó ghi là write speed 1mb/s read speed là 5mb/1s :))
ảo đừng hỏi , số 6 nhưng lởm hơn cái số 2 của thẻ sandisk

nguyenh

caí số đấy ảo lắm bác ạ :D , cái thẻ kingmax của thằng bạn ghi số 6 to đùng mà em test bằng fan` mềm nó ghi là write speed 1mb/s read speed là 5mb/1s :))
ảo đừng hỏi , số 6 nhưng lởm hơn cái số 2 của thẻ sandisk

Đúng rồi, mấy cái test này chẳng tin được, mà có tin được cũng chả đẻ làm gì (kể cả test quandrant). Chỉ tin vào trực quan của con người thôi!

twantoan

đúng là như thế. em mua cai thẻ class 4 8g tại thế giới phần mềm mất gần triệu bạc.cửa hàng đảm bảo thẻ nhập khẩu.ai dè mang về chạy android được 1 lần rồi ngỏm luôn.mang ra bảo hành cung được cái thẻ như thế.về lại chạy android thì lại không vào được. cay quá mang thẻ của vợ ra(nokia) chạy lại thấy ổn.mà nó chẳng ghi class nào cả.thế ma test nó lại lên class 6. hoang mang

atungbk

Em thì em tin vào tốc độ copy paste thực lúc cắm thẻ vào Windows, vậy thôi ạ :D