• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hội chơi Kiêu Hùng - anh em thích game chiến thuật vào đây

tabano

Build Skill Xạ Thủ
Theo mình xạ thủ có 2 hướng build chính. 1 hướng build để đánh phụ bản và chiến dịch nhanh, 1 hướng build skill để pk, đánh boss mê cung.

1. Hướng build đánh phụ bản và chiến dịch:
Skill bị động: Max Kì Tài, Nghị Trọng, Chuyên Chú.
Skill chủ động: Max Liệt Cung, Liên Xạ, Mưa Tên, Tất sát- Bách Bộ Xuyên Dương, điểm còn thừa dành cho Đoạt Hồn Tiễn.

Với bộ skill này việc đi chiến dịch và phụ bản kết hợp với set đồ 30 40 sẽ rất nhanh và hiệu quả. Không có gì đặc biệt cả ) ai cũng biết build kiểu này hết.
2. Hướng build pk và đánh boss mê cung
Skill bị động: Max Kì Tài, Nghị Trọng, Chuyên Chú.
Skill chủ động: Liệt cung (2 điểm), Liên Xạ (2 điểm), Thối độc tiễn (3 điểm), Băng phong tiễn ( 3 điểm), Phá giáp tiễn (1 điểm), Đoạt hồn tiễn (2 điểm)

Trước hết việc tăng skill Liệt Cung là 1 điều cần thiết vì Liệt cung là skill giúp bạn phục hồi điểm nộ khí và tăng 20% tỉ lệ bạo kích khi ra skill, kết hợp với Nghị Trọng, Set đồ 3x 4x có thể tăng cho bạn 20 nộ khí ngay khi crit.
Skill Liên xạ thì 100% bạo kích và dame to thì ko cần phải phân vân gì nữa đi :v
Skill Thối Độc Tiễn : Skill tưởng chừng có vẻ cùi bắp chỉ có tăng max để max được Băng Phong Tiễn chứ k xài nhưng nó sẽ thực sự lợi hại khi các bạn đi mê cung và gặp Boss Điêu Thuyền :v Điêu Thuyền có tỉ lệ ra skill -50% dame của bạn, Ngay đầu vào bạn có thể bắn ngay Thối Độc Tiễn thì các lượt sau cho dù bạn bị - dame thì lượng độc rút ở 3 lượt tiếp theo vẫn không bị trừ. Nếu không cái cảm giác đánh boss gần chết mà mấy phát cuối nó lại trừ dame đánh cứ 1k máu ức chế lắm

Skill Băng Phong Tiễn: Không còn gì phải bàn cãi cho 1 skill siêu ngon của xạ thủ. 175% Dame chính + 260 sát thương vật lý, Tốc độ xuất chiêu đối thủ giảm 100% liên tục 3 lượt. Và tất cả chỉ với 35 nộ khí :v xuất xong cứ thế liên xạ với liệt cung mà bem bem.

Skill phá giáp tiễn: Ở giai đoạn này mới tăng được 1 điểm thôi nên là cũng k có tác dụng gì nhiều lắm, tăng cho oai

Skill Đoạt Hồn Tiễn: Không cần phải bàn về hiệu quả hút máu chỉ với 20 nộ khi đánh boss mê cung

II./ Thuộc tính trang bị và trang bị cho Xạ thủ:
1. Thuộc tính trang bị
Là các dòng màu xanh lục của trang bị. Theo tôi xạ thủ nên ưu tiền đồ có các dòng sau : Sức mạnh, Hộ Giáp, Thể Lực.

Lý do chọn 3 dòng đấy là :
1 điểm Sức mạnh tăng 4 Công vật lý và 1 thủ vật lý,
1 thể lực tăng 24 máu
1 điểm hộ giáp tăng 4 thủ vật lý và 4 thủ phép
Các option này tăng nhiều hơn so với các option lẻ như máu, công vật lý v.v… nên ta sẽ ưu tiên các dòng này hơn các dòng kia.

2 dòng bonus có thể là máu hoặc công vật lý càng ngon.

Làm sao để có mấy dòng ngon ngon thì vào ĐỔI THUỘC TÍNH ở trong giao diện RÈN nhé 

2. Vấn đề khảm ngọc
Với Xạ Thủ hiện nay thì ưu tiên các loại ngọc : Công Vật Lý, Máu, Thủ phép, Thủ vật lý  Không nên nghe lời hướng dẫn trong giao diện khảm là bạo kích và thống soái

Lý do là lượng def của Xạ Thủ chỉ ở mức trung bình, càng về sau càng cảm thấy thọt so với Mãnh Tướng và Quân Sư nên phải ép ngọc thủ. Còn về phần không ép ngọc bạo kích do các skill của xạ thủ có tỉ lệ bạo kích cao sẵn rồi nên thực tế cho thêm cũng không cần thiết lắm :3 Trâu bò vẫn tốt hơn

Các dân chơi có điều kiện hoặc các thanh niên trâu cày có set Sử Thi thì ép đủ 4 lỗ 4 loại ngọc trên là ngon.

Còn các thanh niên bình thường máu đánh nhau, xài đồ tím 35 45 v.v… Thì có thể trang bị theo kiểu 3 đồ khảm ngọc Công Vật Lý, Máu, Thủ Vật Lý – 3 đồ còn lại khảm Công Vật Lý, Máu, Thủ Phép là cân bằng nhất.

3. Trang bị chính
- Nếu bạn là người rảnh về thời gian - có khả năng Online vào buổi trưa từ 12h30 - 2h hoặc 18h30 đến 21h thì mình nghĩ Set đồ 35 + 45 là lựa chọn hoàn toàn đầy thuyết phục. Với 30 điểm nộ khí ra trận và bỏ qua 1000/1500 Vật phòng.
- Nếu bạn là người luôn bận rộn với công việc và ko có thời gian đi đấu trường thì lựa chọn hiệu quả nhất là Set đồ tím 30, 40 và bộ dây chuyền nhẫn ở shop mê cung. Mặc dù về dame thì hơi thua set 35 - 45 nhưng nó có một cái Ưu điểm là 1 lần phục hồi 10 điểm nộ khí.
- Nếu bạn là người có tiền thì cứ quẩy full set sử thi cho mình nhé. Với mức cường hóa lên tận +21 và 4 lỗ để “đút” Ngọc vào bạn sẽ trở thành 1 con trâu đích thực :v
- Nếu bạn vừa không có tiền vừa không có thời gian mà vẫn muốn khủng thì nên chọn angry bird chơi, bạn có thể giết mấy con lợn bằng **** của mình :v Chú ý đừng chơi Fappy bird kẻo bị ức chế dẫn đến đập máy.

III. Tinh Vận
Ở giai đoạn 4x này bạn có 4 ô đeo tinh vận
Những tinh vận bắt buộc mang : Máu, Công Vật Lý, và viên tinh vận Tăng sát thương bạo kích.
Còn 1 ô các bạn mang gì thì mang, có viên giảm sát thương theo % thì ngon hẳn  hoặc dự trữ sẵn viên tinh vận thủ vật lý hoặc thủ phép để tiện lợi khi đi boss mê cung thay vào :v

Nói chugn tinh vận chả có cái gì để nói, có vàng là có tất :v

IV. Kiếm vàng
Vâng để pro chắc chắn phải có vàng.

Sau đây mình hướng dẫn 1 số cách kiếm vàng mà mình biết.

1. 8 tiếng đi chiếm mỏ vàng 1 lần, tốt nhất là chọn mỏ lvl cao nhất map
2. Nâng cấp nhà quan phủ lên Lvl cao nhất để chinh thu được nhiều tiền.
3. Nâng cấp max lò tinh luyện để nó sản xuất được nhiều vàng nhất
4. Dân chơi giàu thì cứ Luyện Kim mà quẩy
5. Vào nông trại trồng vàng (Ngon nhất)
6. Tham gia đánh boss thế giới lúc 21h30
7. Chịu khó đi tuần ngoài thành gặp con mồi nào nạp vip lvl thấp ngon ngon xơi luôn. Để ý các thành nghỉ game rồi hay có nhiều vàng lắm canh canh 2 tiếng quất 1 phát
8. Sau 3 ngày sẽ có phần thưởng khiêu chiến đấu trường gửi về. Các bạn nhớ canh đến tầm 23h30 ngày thứ 2 thì cắn lak vào quất 1 loạt để kiếm xèng 
9. Up kĩ năng tăng vàng sản xuất trong Guild và Thư Viện
10. Kiếm cái thứ 10 cho tròn mà đếch có nghĩ ra

Trên đây là kinh nghiệm toàn tập về Xạ Thủ của mình, có gì mọi người góp ý để xây dựng class ngon hơn nhé. Tiện đây cũng giúp anh em newbie muốn làm lại ở sv mới có hướng đi đúng đắn hơn nhé.

Nhớ thanks và tín dụng vì đã share rau, nhiều thanks sẽ có hàng mới

kimkotan

Chiến lực 13k gần 14k, nhìn đã thấy mạnh vãi ra rồi. Chiến lực em có 5k :v

tabano

Sự kiện: Tuyệt Cảnh Kiêu Hùng.
Thời gian từ ngày 16/04 đến 15h ngày 18/04.
Trong thời gian diễn ra sự kiện, các bạn hãy chụp lại hình ảnh nhân vật của bạn đang tham gia hoạt động vượt phụ bản hoặc đánh boss thế giới. Đăng ảnh ngay dưới bài đăng này và comment tên nhân vật + máy chủ của bạn.
Quà dành cho tất cả các bạn tham gia sự kiện là 500.000 vàng.
Quà được trao trong vòng 48h kể từ khi kết thúc sự kiện.

https://www.facebook.com/photo.php?...3741827.1484164971805126&type=1&stream_ref=10

vừa up ảnh xong, có gì ae vào ủng hộ mình nhé ;D