• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hỏi] Font cho các dòng máy ko dùng chung dc ?

handsome_goat

Các bác cho em hỏi, font cho các dòng UIQ 3.0 có dùng cho nhau dc ko
Hồi trước bác Hiếu send em bộ Fonts Tiếng Việt của P9 cho con M6 của em, e dùng thì OK :p mỗi tội dùng bộ gõ TV của bác Tài thì chỉ khoảng 5x ký tự tính là 1 tin nhắn b-) vấn đề này vẫn chưa hiểu tại sao :O
Bi h e dùng con G900, chép thử bộ Fonts của M600 sang hok đc :-/
P/s Nhân tiện bác nào có bộ Fonts TV của G900 cho em xin nhé :D

shadow141206

chỉ khoảng 5x ký tự tính là 1 tin nhắn b-) vấn đề này vẫn chưa hiểu tại sao :O

Ký tự Châu Á (có dấu hoặc ký tự tượng hình) thì 1 tin nhắn chỉ chứ 70 ký tự thôi bạn à. Đó là quy ước quốc tế rồi, chỉ khi dùng TA (không dấu) thì mới đc 160 ký tự

NokuaN70

Well-Known Member
Ký tự Châu Á (có dấu hoặc ký tự tượng hình) thì 1 tin nhắn chỉ chứ 70 ký tự thôi bạn à. Đó là quy ước quốc tế rồi, chỉ khi dùng TA (không dấu) thì mới đc 160 ký tự

Nói chung là: gởi tin nhắn bằng TV có dấu thì chỉ cần 2x là nó đã tính thành 1 tin(xài bàn phím ảo của P1) kế nữa là mở tính năng Predictive text lên nó cũng tính khoảng 70 ký tự là một tin nhắn( các dòng máy khác của Nokia, SS...thì lại kg có) để gửi tin nhắn đủ 160 ký tự bạn nên tắt Predictive text đi và đừng gõ tiếng Việt có dấu.

Posted via Mobile Device