• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HỎI & GIẢI ĐÁP CÁC THẮC MẮC VỀ QUĨ CỦA DIỄN ĐÀN PDAVIET 2010

Status
Không mở trả lời sau này.

LRA

Thẻ ATM của VCB là loại phổ biến nhất, do vậy dùng 1 cái là đủ.

Còn những ai không có, chưa có thẻ (thì nên làm 1 cái, nhanh thôi:p), hoặc đóng ít thì có 1 giải pháp: đó là mỗi vùng thường có ít nhất 1 mod. Khi nào off (hoặc khi nào muốn đóng góp) thì đem tiền đến nộp trực tiếp cho mod đó. Mod đó đến đợt (khoảng 1 tháng chẳng hạn) sẽ tổng kết lại và chuyển cho bác Trường.

Cái này giống như chiến thuật "divide and conquer" của bác lùn đây.:D

NhatToai

Super V.I.P
Để ghi nhận công lao đóng góp của các thành viên trong việc gây dựng Quĩ PDAVIET,nên chăng BQT có thể đáp lại cho các bạn ấy một phần thưởng nho nhỏ làm kỷ niệm?Ví dụ như bên XDA họ thêm Sao sau nick vậy.

longgiang81

Super V.I.P
Thêm SAO sợ khó có thể để ý và nhìn thấy dễ dàng đc, có chăng thì theo mình nghĩ là đổi màu nick và đổi Title cho thành viên thành : DONATOR

BuuPhucCT

Well-Known Member
Thêm SAO sợ khó có thể để ý và nhìn thấy dễ dàng đc, có chăng thì theo mình nghĩ là đổi màu nick và đổi Title cho thành viên thành : DONATOR

Em thấy ý kiến của MOD hay lắm. Làm vậy nhằm khuyến khích anh em hăng hái tham gia đóng góp và cũng là một cách để ghi nhận công lao của họ.=D>=D>

PhamQuang

Manager
Để ghi nhận công lao đóng góp của các thành viên trong việc gây dựng Quĩ PDAVIET,nên chăng BQT có thể đáp lại cho các bạn ấy một phần thưởng nho nhỏ làm kỷ niệm?Ví dụ như bên XDA họ thêm Sao sau nick vậy.

Ý kiến rất hay, BQT xin tiếp thu và có lẽ sẽ tạo nhóm DONATOR có màu sắc, số sao và quyền hạn như nhóm VIP hiện nay vậy. :D

BuuPhucCT

Well-Known Member
Ý kiến rất hay, BQT xin tiếp thu và có lẽ sẽ tạo nhóm DONATOR có màu sắc, số sao và quyền hạn như nhóm VIP hiện nay vậy. :D

Vậy đã là VIP rồi thì có thêm sao được không bác Quang?:)

PhamQuang

Manager

Có thể đổi thành VIP+Donator. :D
Danh hiệu này chắc chỉ dành cho các nhóm VIP trở xuống thôi, chứ từ TM trở lên chắc không nhất thiết.
Hoặc cũng có thể gắn "CHỨNG CHỈ DONATE" như một loại huân chương bên cạnh có lẽ sẽ thú vị hơn. BQT sẽ bàn bạc thảo luận thêm, ví dụ tính 500k=1 "CHỨNG CHỈ" chẳng hạn. :D

XuanTruong

Super V.I.P
Hoặc cũng có thể gắn "CHỨNG CHỈ DONATE" như một loại huân chương bên cạnh có lẽ sẽ thú vị hơn. BQT sẽ bàn bạc thảo luận thêm, ví dụ tính 500k=1 "CHỨNG CHỈ" chẳng hạn. :D

Cấp CHỨNG CHỈ DONATE là hợp lý và hay nhất, đồng thời DỄ GẮN cho tất cả các THÀNH VIÊN! BQT sẽ hội ý xem nên có mấy loại chứng chỉ và qui định xem ủng hộ số tiền bao nhiêu sẽ được cấp chứng chỉ tương ứng!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cấp CHỨNG CHỈ DONATE là hợp lý và hay nhất, đồng thời DỄ GẮN cho tất cả các THÀNH VIÊN! BQT sẽ hội ý xem nên có mấy loại chứng chỉ và qui định xem ủng hộ số tiền bao nhiêu sẽ được cấp chứng chỉ tương ứng!

Em nghĩ nên quy định là trong thời gian 3 hay 6 tháng thì xét 1 lần chứ nếu góp trong 1 lần thì khó mà góp số tiền lớn được vì một số mem còn chưa đi làm nên không có nhiều tiền.;;)

XuanTruong

Super V.I.P
Em nghĩ nên quy định là trong thời gian 3 hay 6 tháng thì xét 1 lần chứ nếu góp trong 1 lần thì khó mà góp số tiền lớn được vì một số mem còn chưa đi làm nên không có nhiều tiền.;;)

Các vấn đề này BQT cần bàn bạc sau đó sẽ có thông báo cụ thể!

HuynhThanh

Ý kiến rất hay! Như dzậy sẽ làm cho anh em có nhiều động lực hơn để đóng góp cho PDAVIET!=D>

nhathuy

Theo em thì có lẽ anh Trường phải lập thêm cái TK ở AgriBank. Vì AGB là "Ngân hàng nông nghiệp và pt nông thôn" nên đâu đâu cũng có. Với các Bank khác thì các anh em dân tộc miền núi như em muốn đóng góp cũng rất khó khăn ;;)

ngocthanhdhgtvt

=D> Đúng vậy đấy các anh ạ , em thấy liên minh của AGRIBANK rất nhiều, và phân bố khắp 64 tỉnh thành trên cả nước nên việc ủng hộ sẽ thuận lợi hơn, mong SM XT lập một tài khải AGRIBANK nữa. hiện em đang học ở sg (học quân sự).và bản thân em đang dạy kèm và theo lịch thì 16/8 nhận lương nên khi ấy nhất quyết sẽ ủng hộ PV dù ít hay nhiều còn bây giờ thì ôi ôi:-??

em nghĩ vấn đề khen thưởng cho anh em pv đã ủng hộ QUỸ là vấn đề khá tế nhị đấy vì thật ra anh em ủng hộ QUỸ nhằm mục đích Giúp cho PV ngày càng lớn mạnh không những trong nước mà còn vươn xa trên toàn thế giới , chứ anh em ủng hộ không nhằm mục đích :Huy Chương hay Danh Hiệu đâu các pác ạh.với lại Dân tộc ViệtNam rất yêu Tổ Quốc.
vậy nên vân đề phong Sao hay phong Tướng là rất tế nhị , thôi đây là suy nghĩ của riêng em nên các Mod đừng bận tâm .=D>

BraDo

Bạn có thể đến cửa hàng của SMod BatKid nhờ chuyển, giờ nào cũng được!:D
Đã PM cho Batkid, khi có dịp offline cafe nhất định sẽ ủng hộ quỹ PV (mình đang sử dụng tk thẻ Đông Á nên ko chuyển đc tiền sang tk NH Ngoại Thương đc :()

XuanTruong

Super V.I.P

Em thấy ý kiến của MOD hay lắm. Làm vậy nhằm khuyến khích anh em hăng hái tham gia đóng góp và cũng là một cách để ghi nhận công lao của họ.=D>=D>

Có thể đổi thành VIP+Donator. :D
Danh hiệu này chắc chỉ dành cho các nhóm VIP trở xuống thôi, chứ từ TM trở lên chắc không nhất thiết.

Ý kiến rất hay! Như dzậy sẽ làm cho anh em có nhiều động lực hơn để đóng góp cho PDAVIET!=D>

em nghĩ vấn đề khen thưởng cho anh em pv đã ủng hộ QUỸ là vấn đề khá tế nhị đấy vì thật ra anh em ủng hộ QUỸ nhằm mục đích Giúp cho PV ngày càng lớn mạnh không những trong nước mà còn vươn xa trên toàn thế giới , chứ anh em ủng hộ không nhằm mục đích :Huy Chương hay Danh Hiệu đâu các pác ạh.với lại Dân tộc ViệtNam rất yêu Tổ Quốc.
vậy nên vân đề phong Sao hay phong Tướng là rất tế nhị , thôi đây là suy nghĩ của riêng em nên các Mod đừng bận tâm .=D>

Các Đồng Chí có thể SANG ĐÂY để Vote xem thế nào nhé!;;)

XuanTruong

Super V.I.P
Các Thành Viên của BQT đã ỦNG HỘ QUĨ rùm beng trong phòng họp của BQT rồi đó! Ở đây chỉ có các Thành Viên và các đồng chí trong BĐH mà thôi, kẻo các đồng chí lại hỏi sao không thấy BQT ủng hộ quĩ!:D

Status
Không mở trả lời sau này.