• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi mọi người về việc backup ROM của HTC ELFin?

htc_yangloc

Mình hiện giờ có máy HTC dòng ELFin đang chạy OS Win 6.0 ROM version: 2.20.721.2B WWE, Radio version: 3.07.90, ROM date: 10/02/07 với IPL 2.20.0002 SPL 2.20.0000. Như vậy thì có thể up ROM lên Win 6.1 từ PDAViet không vậy mọi người? Mà trước khi up mình muốn hỏi cách backup cái ROM cũ của máy đang chạy ổn định, mình tìm trong box của HTC ELF và ELFin không thấy. Mong mọi người hướng dẫn.

Cám ơn rất nhiều!
--yangloc

PhamHien

Theo mình, hiện tại chưa có ai đưa ra cách backup bản ROM trên PPC trên PPC cả! Việc này xem ra giống cách sử dụng GOST trên WinXP.
Nếu máy của bạn mua là mới nguyên bản thì bản ROM trên máy là ROM gốc(Original ROM). Tất nhiên bạn vẫn có thể up các bản ROM khác nhất là các bản ưu việt của PDAVIET. Bạn không cần phải lo việc giữ lại bản ROM gốc trên máy bạn đâu. Bởi vì các bản đó luôn có sẵn trên trang chủ của HTC hoặc có trên các diễn đàn về PPC.
Việc bạn cần làm là: unlock CID máy của bạn, sau đó tải một bản ROM 6.1 mà up thôi! Đảm bảo bạn sẽ thấy thích thú.
Với SPL trên thì có thể thấy máy bạn đã được unlock CID. Tuy nhiên bạn nên tìm hiểu thêm tại link sau. Sau khi unlock CID bạn có thể up bất kì bản ROM nào@!

http://pdaviet.net/showthread.php?t=24390

Chỉnh sửa cuối: