• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hỏi]Sự khác nhau giữ S-OFF và unlock Botloader

ThanhTheKids

Em chưa hiểu sự khác nhau giữa S-OFF và Unlock Botloader bác nào có thể trả lời cho e với
E xin cám ơn.

truongton82

Nói một cách đơn là: khi mới xuất xưởng các nhà sàn xuất họ bật chế độ S-ON để tránh việc can thiệp thay đổi firmware trên thiết bị. Việc unlock hay S-OFF để tắt chế độ can thiệp này để cho phép cài đặt, can thiệp trên các bản ROM khác nhau.

BatKid

Super V.I.P
Giải thích thế này cho nhanh:
- S-OFF: bạn có thể root máy, up rom build, hoặc up rom ship thị trường khác một cách thỏai mái.
- unlock bootload: bạn có thể root máy, up rom build, nhưng kg thể up rom ship của thị trường khác .

longntt105

cũng có câu hỏi tương tự xin đừng cười em.
Máy em vừa mới S-off máy đã
recovery và root
liệu em có thể up rom những bản rom ship đc ko ? hay chỉ những rom cook?em ko bik bây giờ bản nòa mới nhất?

TIện thể lun cho em hỏi pin tốt của SENSATION bây giờ tầm bao nhiêu ? ko phải pin linh kiện dõm nhá

ntt2006

cũng có câu hỏi tương tự xin đừng cười em.
Máy em vừa mới S-off máy đã
recovery và root
liệu em có thể up rom những bản rom ship đc ko ? hay chỉ những rom cook?em ko bik bây giờ bản nòa mới nhất?

TIện thể lun cho em hỏi pin tốt của SENSATION bây giờ tầm bao nhiêu ? ko phải pin linh kiện dõm nhá

Bạn thực hiện thêm bước supercid là up được các bản rom ship của các khu vực khác nhau.