• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về cách recovery

thanhviet

Mình xài thằng T42 (còn nguyên phần recovery). Hiện nay máy mình bị trục trặc do trước đây lỡ cài 1 thằng firewall (nó thay đổi một số driver). Bây giờ mình muốn recovery máy lại. Tuy nhiên khi làm như vậy thì máy chỉ còn duy nhất 1 phân vùng là ổ C. Các bạn cho hỏi: Có chương trình nào phân vùng ổ cứng ngay trong Window được ko (Lần trước thấy bạn kia làm được, nhưng quên hỏi tên PM hic hic)? Mình có thể load nó ở đâu?
À, cho mình hỏi thêm là hiện nay PM backup nào là tốt và đầy đủ nhất vậy? Cài lại kiểu này oải quá xá. Cám ơn rất nhiều

XuanTruong

Super V.I.P
Mình xài thằng T42 (còn nguyên phần recovery). Hiện nay máy mình bị trục trặc do trước đây lỡ cài 1 thằng firewall (nó thay đổi một số driver). Bây giờ mình muốn recovery máy lại. Tuy nhiên khi làm như vậy thì máy chỉ còn duy nhất 1 phân vùng là ổ C. Các bạn cho hỏi: Có chương trình nào phân vùng ổ cứng ngay trong Window được ko (Lần trước thấy bạn kia làm được, nhưng quên hỏi tên PM hic hic)? Mình có thể load nó ở đâu?
À, cho mình hỏi thêm là hiện nay PM backup nào là tốt và đầy đủ nhất vậy? Cài lại kiểu này oải quá xá. Cám ơn rất nhiều

Bạn qua đây tìm bài viết của Mình đã viết nhé!!! Chúc vui!;;):-?
http://pdaviet.net/showthread.php?t=5094&page=2

sassyboy2412

thông thường T42 ko có tích hợp ổ 5GB-10GB cho việc recovery partition, các bác có thể dùng 1 cái DVD hoặc USB khoảng 5GB mà backup trước thông qua Recovery trong thinkvatage ...