• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về cách xóa sạch dữ liệu trên HDD.

babaruarua

Giả sử em có cái HDD cũ muốn đem bán. Nhưng trên ổ có những dữ liệu quan trọng và không muốn bị chia xẻ.

Em muốn hỏi xem có những cách nào có thể xóa không khôi phục được dữ liệu đó mà không ảnh hưởng đến chất lượng HDD không?

Nhờ mọi người tư vấn giúp về vấn đề này với.

Cảm ơn mọi người trước

Nếu bài gửi sai vị trí thì xin nhờ MOD điều hành chuyển giúp em với nhé.

XuanTruong

Super V.I.P
Dùng phần mềm chuyên xóa sạch dữ liệu của hãng thứ 3! Hoặc dùng bằng chính Windows trên PC => bạn xóa hết partion đã chia trên HDD, sau đó format lại HDD => Tiếp theo copy các dữ liệu không quan trọng vào lại HDD => Rồi Bạn format lại HDD trên DOS "Bỏ đĩa cài đặt windows XP đến bước Format và định dạng lại tập tin hệ thống, Bạn chọn format kỹ với tập tin NTFS. Khi format xong 100% thì thoát ra là OK! Dữ liệu quan trọng cũ gần như mất hoàn toàn! Chúc thành công!;;):-?=D>=D>

blackdoor

Manager
Giả sử em có cái HDD cũ muốn đem bán. Nhưng trên ổ có những dữ liệu quan trọng và không muốn bị chia xẻ.

Em muốn hỏi xem có những cách nào có thể xóa không khôi phục được dữ liệu đó mà không ảnh hưởng đến chất lượng HDD không?

Nhờ mọi người tư vấn giúp về vấn đề này với.

Cảm ơn mọi người trước

Nếu bài gửi sai vị trí thì xin nhờ MOD điều hành chuyển giúp em với nhé.

Theo cách cua XuanTruong có lẽ hơi mất thời gian. Bạn thử dùng File Deleter để dọn HDD, xem và tải tại đây:
http://www.008soft.com/products/file-deleter.htm
Bản này cho dùng thử 30 ngày nhưng có lẽ cũng đủ với bạn.

TraiNgheoHn

Bạn 4mat hoặc xóa hết các ổ đi để cho ổ cứng trở về trạng thái ban đầu rồi chia lại ổ là được mà.Ổ của bạn bao nhiêu Gb,bán bao nhiêu vậy bạn?

nguyenvansang

Well-Known Member
bạn ở đâu. Share cho mình đê! 150k cũng ok. Miễn còn chạy tốt => ok
Xóa thì lo giề. Mấy ai mắc công phục hồi lại mấy cái File của bạn đâu! Format 1 vài lần bằn đĩa Win + Đinh dạng = NTFS rồi lại chuyển sang Fat là ok ngay ý mà :D

son_volam002

Format qua nó 1 cái để đỡ phải xóa file cũ.

Sau đó copy vài file lớn lớn 1 chút (film chẳng hạn) cho đầy ổ là đảm bảo giời cứu. (muốn copy đầy ổ nhanh thì copy lấy độ 10GB trước, sau đó chọn cả đống rồi Ctr-C, Ctr-V vài lần là đầy).