• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về đèn báo sóng O2S?

nguyenkhoi117

Cho em hỏi thể hack vào regitry hay dùng phần mềm nào của O2s để chuyển đèn báo sóng từ màu xanh sang màu đỏ được không vậy? Theo em nghĩ thì có thể chuyển được vì khi nhận được tin nhắn hay cuộc gọi đèn đỏ (Chắc không liên quan gì đến phần cứng :-??). À bro nào biết chỗ nào bán linh kiện O2s tiện thể chỉ em với (Cục rung, loa, bút ...VV) Thank

Chỉnh sửa cuối:

LongXuyenBoy

Sẵn tiện topic này cho tớ hỏi luôn là cái phía bên trái ( đèn báo sóng phía bên phải ) nó có phải là đèn và có chức năng gì ko vậy? Từ lúc mua lại máy đến giờ ( máy cũ ) chưa hề thấy cái đó hoạt động :|

largo_kent

Sẵn tiện topic này cho tớ hỏi luôn là cái phía bên trái ( đèn báo sóng phía bên phải ) nó có phải là đèn và có chức năng gì ko vậy? Từ lúc mua lại máy đến giờ ( máy cũ ) chưa hề thấy cái đó hoạt động :|
Đèn bên phải là đèn báo sóng Wifi a.

Sao O2s đèn báo sóng có màu đỏ ạ? từ khi mua về em toàn thấy màu xanh, cuộc gọi đến cũng ko nháy đèn, các phím cứng cũng ko cóa đèn, chắc bị hỏng ạ?

habubi

Cái đấy là đèn báo bluetooth đó bạn. Khi nào bluetooth bật thì nó sẽ sáng màu xanh.

Cho em hỏi thể hack vào regitry hay dùng phần mềm nào của O2s để chuyển đèn báo sóng từ màu xanh sang màu đỏ được không vậy? Theo em nghĩ thì có thể chuyển được vì khi nhận được tin nhắn hay cuộc gọi đèn đỏ (Chắc không liên quan gì đến phần cứng ). À bro nào biết chỗ nào bán linh kiện O2s tiện thể chỉ em với (Cục rung, loa, bút ...VV) Thank

Về vấn đề 'hack' như bạn đề cập thì đấy chính là chỉnh sửa regedit. Mình chưa thấy cách chỉnh reg nào để được như vậy, nhưng bạn có thể tham khảo tại đây
Còn bán linh kiện cho O2s thì nếu bạn ở HN có thể ra 81 Khâm Thiên nhé. :D

LongXuyenBoy

Vậy chả lẽ cái đèn đấy của tớ nó hỏng àh :| Bluetooth, wifi ầm ầm mà chả bao giờ thấy nó sáng :| Cái này sửa đc ko nhỉ

habubi

Vậy chả lẽ cái đèn đấy của tớ nó hỏng àh :| Bluetooth, wifi ầm ầm mà chả bao giờ thấy nó sáng :| Cái này sửa đc ko nhỉ

Đèn led thường khó hỏng lắm. Có lẽ do tiếp xúc kém thôi. Cái đấy nó ko ảnh hưởng j đến wifi và bluetooth đâu :D

LongXuyenBoy

ờ thì tớ muốn máy mình cái gì cũng phải toàn diện mà :"> người thì khó toàn diện chứ vật thì dễ mà, để hôm nào rảnh lên SG ghé BatKid đại tu mới đc :)

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Đèn bên trái là đèn Bluetooth màu xang dương còn dùng wifi thì chuyển qua màu xanh lá.
Đèn bên phải là đèn báo sóng màu xanh lá, hết pin báo màu đỏ, xạc màu da cam, xạc đày lại màu xanh :D
Chỉnh đèn bằng reg cho dòng này mình chưa tìm thấy và cũng chưa nghe ai nói cả.
Ngày trước có down đc 1 tool chỉnh đèn nueLED nhưng ko phải cho BA mà là Kaiser, nên khi cài cho BA nó nháy toán laọan chả theo quy luật gì cả nên mình xóa rồi :D

largo_kent

Đèn bên trái là đèn Bluetooth màu xang dương còn dùng wifi thì chuyển qua màu xanh lá.
Đèn bên phải là đèn báo sóng màu xanh lá, hết pin báo màu đỏ, xạc màu da cam, xạc đày lại màu xanh :D
Chỉnh đèn bằng reg cho dòng này mình chưa tìm thấy và cũng chưa nghe ai nói cả.
Ngày trước có down đc 1 tool chỉnh đèn nueLED nhưng ko phải cho BA mà là Kaiser, nên khi cài cho BA nó nháy toán laọan chả theo quy luật gì cả nên mình xóa rồi :D
Con O2s của em đèn bên trái khi wifi thì màu xanh lá mạ, bluetooth ko thấy có đèn còn đèn bên phải bình thì thì nháy báo sóng xanh lá mạ, nạp thì sáng xanh lá mạ, cuộc gọi đến hay tin nhắn, nhỡ nhiếc chả có gì cả. Vậy là bị hỏng ạ? có sửa đc ko bác?

Hoangdat_vista

Bình thường khi bật BlueTool thì đèn bên trái sẽ nháy sáng như đèn flash( Còn bình thường không sáng, khi bật Wifi thì sáng xanh lá mạ như bạn nói). Đèn bên phải bình thường báo sóng thì xanh lá mạ, không có sóng thì tắt, có cuộc gọi nhỡ thì nháy màu đỏ, nạp thì màu vàng khi đầy chuyển sang màu xanh lá mạ. Như vậy máy bạn có chút vấn đề. Thử Up bản ROM khác xem, thay đổi cả Radio nữa!

T8971338

Tweaks 2k2.NET chinh tắt báo song trái và phải của o2 iis được đó còn đổi chức năng thì nó k làm được.

largo_kent

Bình thường khi bật BlueTool thì đèn bên trái sẽ nháy sáng như đèn flash( Còn bình thường không sáng, khi bật Wifi thì sáng xanh lá mạ như bạn nói). Đèn bên phải bình thường báo sóng thì xanh lá mạ, không có sóng thì tắt, có cuộc gọi nhỡ thì nháy màu đỏ, nạp thì màu vàng khi đầy chuyển sang màu xanh lá mạ. Như vậy máy bạn có chút vấn đề. Thử Up bản ROM khác xem, thay đổi cả Radio nữa!
Em vừa up bản rom mới nhất V112 của anh Dvha79_ddt mà vẫn ko đc :(

habubi

Em vừa up bản rom mới nhất V112 của anh Dvha79_ddt mà vẫn ko đc :(

Cái đèn báo sóng của mình dạo trước thì có đổi màu nhưng daọo này chỉ mỗi màu vàng thôi, ko vhiuj đổi màu. Cái này ko phải do Rom đâu. :D

largo_kent

Cái đèn báo sóng của mình dạo trước thì có đổi màu nhưng daọo này chỉ mỗi màu vàng thôi, ko vhiuj đổi màu. Cái này ko phải do Rom đâu. :D

Của em thì chỉ mỗi xanh lá mạ, cuộc gọi hay tin nhắn đều ko có đèn!

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Vậy là lỗi rồi thường thì có tin nhắn hay cuộc gọi thì đèn báo đỏ bạn thử HS máy không cài PM gì test thử xem sao???

angiang77

Đèn DIE

Đèn của các bác hỏng rồi, Đèn Led phát sáng theo điện thế tức là ở mỗi mức điện thế nó báo màu khác nhau, các pác đã nói ở trên em tổng hợp như sau:

Đèn trái
+Bluetooth: xanh dương(Blue) nháy
+Wifi: Xanh lá (Green) nháy

Đèn phải
+Sóng: Xanh lá (Green) nháy
+Cuộc gọi nhỡ & tin nhắn : Đỏ (red) nháy
+ Xạc pin chuyển dần từ màu đỏ sang cam, sang xanh lá: Nếu hết sạch pin hoặc pin mới thì màu đỏ rồi tăng dần. Không nháy.

Như vậy chẳng ảnh hưởng gì đến Rom cả, Led báo sóng vẫn sáng xanh lá tức là mạch thông, không có chuyện đứt mạch vì em tháo ra rồi trong chỉ có 2 led (mỗi bên 1_). bác thử cách nữa nếu cắm xạc vào mà không sáng thì đi thay led.

largo_kent

Đèn của các bác hỏng rồi, Đèn Led phát sáng theo điện thế tức là ở mỗi mức điện thế nó báo màu khác nhau, các pác đã nói ở trên em tổng hợp như sau:

Đèn trái

Đèn phải
+ Xạc pin chuyển dần từ màu đỏ sang cam, sang xanh lá: Nếu hết sạch pin hoặc pin mới thì màu đỏ rồi tăng dần. Không nháy.

Như vậy chẳng ảnh hưởng gì đến Rom cả, Led báo sóng vẫn sáng xanh lá tức là mạch thông, không có chuyện đứt mạch vì em tháo ra rồi trong chỉ có 2 led (mỗi bên 1_). bác thử cách nữa nếu cắm xạc vào mà không sáng thì đi thay led.
Cắm sạc thì sáng bác ạ, nhưng sáng mỗi xanh lá mạ, cứ sáng thế, đầy vẫn sáng, đến khi nào rút ra thì thôi. tin nhắn hay cuộc gọi thì chả báo gì cả, bác biết thay ở đâu ko ạ? giá khoảng bao nhiêu?

LongXuyenBoy

Đèn trái

Đèn phải

Bạn này ở An Giang phải ko? Nếu ở Long Xuyên thì có sửa led cho O2S ko? Cái led bên trái mình nó die rồi, ko bao giờ thấy nó sáng cả :|

Huanag67

Bạn này ở An Giang phải ko? Nếu ở Long Xuyên thì có sửa led cho O2S ko? Cái led bên trái mình nó die rồi, ko bao giờ thấy nó sáng cả :|

Mình có led đó nè,hôm nào về Long Xuyên mình thay cho!

Đèn trái

Đèn phải

Mình đồng ý với bạn là led phát sáng theo mức điện thế.Nhưng đối với đèn led của con OIIs thì mỗi bên có 2 bóng led.Bên trái : ở trên màu xanh lá,ở dưới màu xanh dương.Bên phải :ở trên màu đỏ ,ở dưới màu xanh lá.Hình mình chụp bằng con OIIs luôn,hơi bị xấu!

Last edited by a moderator: