• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về imate SPL

yar

e sài imate SPL muốn up room wm6 nhưng đọc thấy nó có 3 dòng HTC Typhoon, Feeler, Amadeus dậy con smartphone imate SPL em thuộc dòng nào và khi up room e cần chú ý những điểm nào,với dùng chương trình nào để up tại đây là lần đầu tiên em sài HDH window mobile nên mong mọi người hướng dẫn kỹ dùm em
em xin cám ơn.
à ai có hình về hệ điều hành wm6 cho e mấy tấm tham khảo
đây là con phone e sài ^^

nguyenthuanbg_pv

Bạn vào Setting/more.../ About/ để xem chính xác phiên bản phần mềm. Nếu bạn dùng I-mate Puma_T thì máy đã được cài sẵn WM6 (Windows Mobile 6 Standard). Đây là phiên bản I-mate SPL phân phối tại thị trường Úc và Canada (??), còn đúng là I-mate SPL thì dùng WM 2005 thật.

Chỉnh sửa cuối:

yar

bản i-mate của mình là wm 2005 giao diện xuấu òm à mà không set nhạc mp3 trong thẻ nhớ làm nhạc chuông được(hoạt mình tìm không ra cách set)với mình thấy giao diện wm 6 đẹp hơn nhiều nên muốn cài mình đã có bản wm 6 bửa trước bạn cho mình link nhưng chưa dám up vì không hiểu cách up ra sao và dùng soft gì để up vì đây là lần đầu mình up room cho dòng này mong bạn hướng dẫn chi tiết dùng mình.
thanks.

nguyenthuanbg_pv

Để set nhạc chuông mp3, bạn phải copy vào My Documents\My Ringtones (Dùng chương trình quản lý file: File Explorer hoặc RescoExplorer).
Theo mình, bạn nên cài phần mềm tùy biến màn hình today với giao diện khá đẹp và chuyên nghiệp SBSH Facade v1.4.1, bạn tham khảo tại đây trong diễn đàn:
http://www.pdaviet.com/showthread.php?t=21177&page=10

yar

hix e download bản room 6.0 rồi anh có thể chỉ e cách up room được không e tìm hết mấy diễn đàn mà không thấy ai hướng dẫn hết

anhnokia

Để set nhạc chuông mp3, bạn phải copy vào My Documents\My Ringtones (Dùng chương trình quản lý file: File Explorer hoặc RescoExplorer).
Theo mình, bạn nên cài phần mềm tùy biến màn hình today với giao diện khá đẹp và chuyên nghiệp SBSH Facade v1.4.1, bạn tham khảo tại đây trong diễn đàn:
http://www.pdaviet.com/showthread.php?t=21177&page=10

Sao mình làm theo cách của bạn rùi mà vẫn ko thấy chuông MP3 đâu hết trơn àh!Chỉ giúp mình được ko?

nguyenthuanbg_pv

Sao mình làm theo cách của bạn rùi mà vẫn ko thấy chuông MP3 đâu hết trơn àh!Chỉ giúp mình được ko?
Bạn dùng máy gì vậy, I-mate SPL à? Bạn thử lại coi. Để có thể dùng 1 đoạn .mp3 làm nhạc chuông thì bạn phải copy nó vào trong My Ringtones, mình cũng đang dùng con này mờ. Thử lại nhé.=D>

oromeo

Bạn copy File nhạc chuông đó vào My Documents\My Ringtones trong ổ cứng của máy. Hoặc chép nó ra thư mục chính của thẻ nhớ. OK?

dphuyen

I-mate SPL

Các bạn cho hỏi (mình hơi gà chút-mới sử dụng SP), mình đang dùng 1 cây imate SPL đã có Rom 6.0 standar, mình muốn up lên rom bản 6.1 thì có phải unlock lại không? :-/

kiet_xu

Các bạn cho hỏi (mình hơi gà chút-mới sử dụng SP), mình đang dùng 1 cây imate SPL đã có Rom 6.0 standar, mình muốn up lên rom bản 6.1 thì có phải unlock lại không? :-/

Bước đầu tiên up ROM là phải unlock máy.Do vậy bạn phải unlock máy.Quan trọng nhất phải up đúng bản ROM bạn à,đừng up lung tung

oromeo

Con đấy dùng Chip OMAP850 tần số 200MHZ thì Uprom dùng bản HTC Tornado. Hiện có nhiều bản 6,1 cho Tornado. Trước khi Uprom bạn phải Unlock cho máy (chỉ cần Unlock 1 lần duy nhất, lần Up Rom sau ko cần Unlock nữa) Chúc vui !!!

vodoi89

giúp em vói . em co com imate spl unlock mai khong duoc. giúp em vói a.
cám ơn nhiều.
yahoo của em: baotrung_lh

vodoi89

giúp em vói . em co com imate spl unlock mai khong duoc. giúp em vói a.
cám ơn nhiều.
yahoo của em: baotrung_lh

vudinhphu

Ban nen vao trang chu i-mate dang ky roi vao device support vao ROM de down ve ban ROM moi nhat. trang do co huong dan chi tiet lam, ban chiu kho tham khao.

nhoemnhiu

mún set nhạc chuông cứ quăng thẳng file mp3 vô thẻ nhớ(chú ý ko cho váo bất kì thư mục nào) xong vao phần setting sound mà làm bảo đảm có win 2003 con 2lam2 dc mà