• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về install python trên nền S60

mrc0mvn

máy e dùng là máy nokia 3230 , e cài đủ các bản python khác nhau nhưng nó đều báo :
installilation security error . Unable to install ...
mong các pro giúp

hongle516

Máy của ông anh tớ cũng bị thế. Nhưng khi nó hỏi mình có Quit install không thì tớ chọn NO và thấy nó cài đặt như bình thường và chạy được chương trình Tử Vi 2009 à (tớ cài trên thẻ và khi chưa cài thì không chạy được chương trình Tử Vi đó). bạn thử làm như mình xem có được không?

chemi1209

Máy của ông anh tớ cũng bị thế. Nhưng khi nó hỏi mình có Quit install không thì tớ chọn NO và thấy nó cài đặt như bình thường và chạy được chương trình Tử Vi 2009 à (tớ cài trên thẻ và khi chưa cài thì không chạy được chương trình Tử Vi đó). bạn thử làm như mình xem có được không?

Đúng rồi đó, cứ nhấn No là ok! 1 số Pm khi cài nó hay hỏi thế lắm!

trumdientrai

Python bị lổi!?

khi em cai python vào con nokia 7610 cua em thi may em bao 1 tập tin có đuôi .txt nhu sau ten la python_error mở ra no thông bao:
"Exception exceptions.AttributeError: "'NoneType' object has no attribute 'stderr'" in <bound method Console.__del__ of <series60_console.Console instance at 0x260fe18>> ignored"
bác nào giỏi lập trình giải thit em với

TruBic

Well-Known Member
khi em cai python vào con nokia 7610 cua em thi may em bao 1 tập tin có đuôi .txt nhu sau ten la python_error mở ra no thông bao:
"Exception exceptions.AttributeError: "'NoneType' object has no attribute 'stderr'" in <bound method Console.__del__ of <series60_console.Console instance at 0x260fe18>> ignored"

bạn thừ cài lại bản python khác xem
nói chung 7610 hơi kén phần mềm

jimmi_qyu

bạn thừ cài lại bản python khác xem
nói chung 7610 hơi kén phần mềm

Quả thật 7610 kén pm nhưng khi đã có đầy đủ các công cụ cần thiết thì S60 chơi được cái gì 7610 chới được cái đó.Ngoài ra các pm py khó tính nhất nếu có đầy đủ bộ py thì không gì khó dễ được 7610 cả.
Mình vẫn đang sử dụng 7610 đấy thôi=D>

jimmyvn88

Quả thật 7610 kén pm nhưng khi đã có đầy đủ các công cụ cần thiết thì S60 chơi được cái gì 7610 chới được cái đó.Ngoài ra các pm py khó tính nhất nếu có đầy đủ bộ py thì không gì khó dễ được 7610 cả.
Mình vẫn đang sử dụng 7610 đấy thôi=D>

hi,vậy cái JarBoom có chạy trên 7610 dc ko Quý

OmaiXau

anh này chơi hiểm thía??=))=)) jaboom 7610 chạy = niềm tin ak=))

Đó là do bạn cài sai python.. bạn phải chọn đúng python cho máy của mình. tìm python dành cho Os7 ý bạn ah.:D

anhtamhcm

Cảnh sát mà cũng không chạy được Jaboom trên 7610 à! Chán thế, Jaboom là dành cho All V2, con QD cùi là dòng V1 của anh còn múc được!!!>:)

jimmyvn88

Cảnh sát mà cũng không chạy được Jaboom trên 7610 à! Chán thế, Jaboom là dành cho All V2, con QD cùi là dòng V1 của anh còn múc được!!!>:)

chơi đc trên 76 hả anh?em ko có máy để test,thấy mọi ng bảo ko dùng đc,anh cho ý kiến hoặc anh có bản fix thì up giúp anh em ;;)

anhtamhcm

chơi đc trên 76 hả anh?em ko có máy để test,thấy mọi ng bảo ko dùng đc,anh cho ý kiến hoặc anh có bản fix thì up giúp anh em ;;)

Nguyên bản Jarboom mà cài vào, chẳng cần Fix gì hết, làm lại cái Libs ấy
Đây là link ModulPack anh làm dành riêng cho QD để chạy Jarboom và các ứng dụng khác.
http://pdaviet.net/showpost.php?p=764953&postcount=6

Không có máy 7610 nếu có thì anhtam làm 2 phút là xong mọi thứ>:)

jimmi_qyu

Nguyên bản Jarboom mà cài vào, chẳng cần Fix gì hết, làm lại cái Libs ấy
Đây là link ModulPack anh làm dành riêng cho QD để chạy Jarboom và các ứng dụng khác.
http://pdaviet.net/showpost.php?p=764953&postcount=6

Không có máy 7610 nếu có thì anhtam làm 2 phút là xong mọi thứ>:)

TRời ghê thế anhtam,7610 chơi được jarboom ah.
'Trước có cài đặt nhưng khi lick vào icon thì trình chỉ chạy được đến hình java là out ra rồi.Để tìm hiểu thêm xem sao.Thank 4shared

Anhcoimkc

Đúng rồi đó, cứ nhấn No là ok! 1 số Pm khi cài nó hay hỏi thế lắm!
Cũng ko hẳn là vậy đâu bạn ạ. Cài đặt python thì phải chọn đúng ver cho máy. Khi đã instal error thì nên 4mat máy 4ngón.(Nên lấy 1bản khác) Rùi instal lại từ xplore. Sẽ ok thui. Nhớ phải đúng ver đấy nhé.

Posted via Mobile Device

NGUYENTRANDUNG

Cũng ko hẳn là vậy đâu bạn ạ. Cài đặt python thì phải chọn đúng ver cho máy. Khi đã instal error thì nên 4mat máy 4ngón.(Nên lấy 1bản khác) Rùi instal lại từ xplore. Sẽ ok thui. Nhớ phải đúng ver đấy nhé.

Posted via Mobile Device

Bạn này giỏi quá mà nói gì mình ko hiểu được gì cả:D:D

daoquangsu

Posted via Mobile DeviceBạn xem máy bạn đang dùng thuộc dòng nào (os6.1,os7,os8,os8.1) mà chọn python cho đúng với máy mình còn module pack thì dùng chung được.

Anhcoimkc

jimmy à. Mình cũng test trên con 7610 mà ko được nè. Lên cái icon rùi out luôn

Posted via Mobile Device

NGUYENTRANDUNG

ông bạn bjnkute thân.
chào nhé. khàkhà... ông hỏi đùa tui phải ko?

Posted via Mobile Device

Không đùa, bạn có thể nói rõ cho mọi người hiểu ko? Chứ bạn nói vậy mình ko hiểu thật nghe lạ lạ làm sao ấy. Theo bạn nói phải tìm đúng version là bạn trên phải chọn ver nào cho N3230? và tại sao phải chọn ver đó? 1.45 ko thể được àh?Và bạn có hiểu những lỗi mà bạn ấy kể ở trên tại sao lại như vậy? Nhờ bạn nói rõ hơn để mình tiện học hỏi luôn thể:D:D

Chỉnh sửa cuối:

Anhcoimkc

Không đùa, bạn có thể nói rõ cho mọi người hiểu ko? Chứ bạn nói vậy mình ko hiểu thật nghe lạ lạ làm sao ấy. Theo bạn nói phải tìm đúng version là bạn trên phải chọn ver nào cho N3230? và tại sao phải chọn ver đó? 1.45 ko thể được àh?Và bạn có hiểu những lỗi mà bạn ấy kể ở trên tại sao lại như vậy? Nhờ bạn nói rõ hơn để mình tiện học hỏi luôn thể:D:D
úi troài... Theo mình dc bíết thì cài python cho dòng s60 v2 os7 thì mình phải chọn cho đúng python phù hợp dành cho ver này. ko xài dc sang s60v2 os8x... mình cũng đã đọc bài của chủ topic rui. Nhưng có bài viết ở dưới nói (nhiều pm cứ nhấn no là đc) thì mình nói rằng(ko hằn là như thếthế) . Phải vậy ko? Hay mình sai chỗ nào hả bjn? Mình cũng đã bị một lần với con 7610 . Và mình đã làm theo cách của mình như đã nói. Và ok luôn. Ai có cao kiến gì thì thảo luận cho ae cùng chia sẻ.( Diễn đàn mà) . mình đang thảo luận đúng chủ đề của topic đấy chứ.Bạn ko hiểu thì mình chịu thui.

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối: