• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về install python trên nền S60

NGUYENTRANDUNG

úi troài... Theo mình dc bíết thì cài python cho dòng s60 v2 os7 thì mình phải chọn cho đúng python phù hợp dành cho ver này. ko xài dc sang s60v2 os8x... mình cũng đã đọc bài của chủ topic rui. Nhưng có bài viết ở dưới nói (nhiều pm cứ nhấn no là đc) thì mình nói rằng(ko hằn là như thếthế) . Phải vậy ko? Hay mình sai chỗ nào hả bjn? Mình cũng đã bị một lần với con 7610 . Và mình đã làm theo cách của mình như đã nói. Và ok luôn. Ai có cao kiến gì thì thảo luận cho ae cùng chia sẻ.( Diễn đàn mà) . mình đang thảo luận đúng chủ đề của topic đấy chứ.Bạn ko hiểu thì mình chịu thui.

Posted via Mobile Device

Ặc. Bạn nói version và version mình ko hiểu là phải. Version ở đây là PHIÊN BẢN(1.4.0; 1.4.4; 1.4.5,....) Còn bạn bảo OS8.8.1 thường kèm theo sau đuôi đấy như FP1,FP2,FP3 là thuộc tính ở đây người ta chia ra để phân biệt dùng cho dòng máy nào bạn àh.!!!

Còn bạn ở trên gặp vấn đề ấy quá đơn giản.. Báo lỗi như vậy đừng vội khẳng định là do chọn Python sai, chỉ nghe qua là ko install được mà báo lỗi ở tin nhắn popup ấy là biết ngay nguyên nhân, và bạn cüng sẽ ko thể install thêm soft nào cả. Vui lòng làm theo đúng các bước sau: app.Manager==>Options==>Setting ở phần Software installation check vào ô chọn là ON và ở phần Online Certif. Check check vào ô chọn là Off

Chỉnh sửa cuối:

Anhcoimkc

Ặc. Bạn nói version và version mình ko hiểu là phải. Version ở đây là PHIÊN BẢN(1.4.0; 1.4.4; 1.4.5,....) C�n bạn bảo OS8.8.1 thường kèm theo sau đuôi đấy như FP1,FP2,FP3 là thuộc tính ở đây người ta chia ra để phân biệt dùng cho dòng máy nào bạn àh.!!!
Uhm. Có lẽ câu văn của mình chưa rõ cho lắm. Cái ver mà mình nói ở đây. Ý muốn nói là version
Còn bạn ở trên gặp vấn đề ấy quá đơn giản.. Báo lỗi như vậy đừng vội khẳng định là do chọn Python sai, chỉ nghe qua là ko install được mà báo lỗi ở tin nhắn popup ấy là biết ngay nguyên nhân, và bạn cüng sẽ ko thể install thêm soft nào cả. Vui lòng làm theo đúng các bước sau: app.Manager==>Options==>Setting ở phần Software installation check vào ô chọn là ON và ở phần Online Certif. Check check vào ô chọn là Off
uhm. Có lẽ câu văn của mình chưa chính xác. Mình muốn nói cái ver � đây là version của máy mà. 3230 nó thuộc s60v2ndFP1 thì phải chọn python tương thích với nó. Ko xài qua s60v2ndFP2 vàFP3 được. Cụ thể
s60 v2ndFP1 gồm có 7610.3230...s60v2ndFP2 gồm có 6680.6681...s60v2ndFP3 gồm n70. N72. N90...
cái hướng dẫn như bjn nói . (Vào app.Manager) rùi cài đặt on và off thì là cài đặt mặc định rùi mà.
* okmen*

Chỉnh sửa cuối:

NGUYENTRANDUNG

uhm. Có lẽ câu văn của mình chưa chính xác. Mình muốn nói cái ver � đây là version của máy mà. 3230 nó thuộc s60v2ndFP1 thì phải chọn python tương thích với nó. Ko xài qua s60v2ndFP2 vàFP3 được. Cụ thể
s60 v2ndFP1 gồm có 7610.3230...s60v2ndFP2 gồm có 6680.6681...s60v2ndFP3 gồm n70. N72. N90...
cái hướng dẫn như bjn nói . (Vào app.Manager) rùi cài đặt on và off thì là cài đặt mặc định rùi mà.
* okmen*

Pó tay. Bây giờ bạn chọn ngược lại là Off rồi kiếm 1 pm install thử xem có phải nó báo như trên ko? Chắc ai cũng biết lựa chọn pm mà ko đúng dòng máy nó sẽ báo thế nào chứ? Đau ruột thật:D:D lỗi ở trên mà chủ topic nói Vui lòng hiểu chút English và điện thoại mà dịch ra câu báo lỗi ở trên ko fải lúc nào cũng phải đỗ tội cho pm. Còn cái FP2,3 đã giải thích ở trên thì bạn nói trở lại, có lẽ bạn cho mình lúc nào cũng đúng. Pó tay ko nói nữa, mời bạn trên kia cùng mọi người xem lại mình nói có đúng không

Chỉnh sửa cuối:

OmaiXau

Pó tay. Bây giờ bạn chọn ngược lại là Off rồi kiếm 1 pm install thử xem có phải nó báo như trên ko? Chắc ai cũng biết lựa chọn pm mà ko đúng dòng máy nó sẽ báo thế nào chứ? Đau ruột thật:D:D lỗi ở trên mà chủ topic nói Vui lòng hiểu chút English và điện thoại mà dịch ra câu báo lỗi ở trên ko fải lúc nào cũng phải đỗ tội cho pm. Còn cái FP2,3 đã giải thích ở trên thì bạn nói trở lại, có lẽ bạn cho mình lúc nào cũng đúng. Pó tay ko nói nữa, mời bạn trên kia cùng mọi người xem lại mình nói có đúng không

Các đại ca tranh luận hăng hái quá hen=)) Theo em bác NTD nói chí phải=D> bác kia nói gì lộn xộn quá em cũng pó tay:-??

OmaiXau

Cũng ko hẳn là vậy đâu bạn ạ. Cài đặt python thì phải chọn đúng ver cho máy. Khi đã instal error thì nên 4mat máy 4ngón.(Nên lấy 1bản khác) Rùi instal lại từ xplore. Sẽ ok thui. Nhớ phải đúng ver đấy nhé.

Posted via Mobile Device

bác nói đúng ver cho máy là sao??:-?? theo em phải nói là tìm đúng loại FP1-FP2-FP3..(FP1..FP2v.v.. là thuộc tính ở đây người ta chia ra để phân biệt dùng cho dòng máy nào.) Còn version là Phiên bản..Chỉ cần tìm đúng loại python(FP..) hỗ trợ cho máy của mình thì version nào mà chẳng được, :D còn nếu bị lỗi thì đâu nhất thiêt phải 4mat đâu..Remove nó đi rồi install đúng python phù hợp là Ok mà. em nói vậy có đúng không hả các Pro:-?

Anhcoimkc

bác nói đúng ver cho máy là sao??:-?? theo em phải nói là tìm đúng loại FP1-FP2-FP3..(FP1..FP2v.v.. là thuộc tính � đây người ta chia ra để phân biệt dùng cho dòng máy nào.) Còn version là Phiên bản..Chỉ cần tìm đúng loại python(FP..) hỗ trợ cho máy của mình thì version nào mà chẳng được, :D còn nếu bị lỗi thì đâu nhất thiêt phải 4mat đâu..Remove nó đi rồi install đúng python phù hợp là Ok mà. em nói vậy có đúng không hả các Pro:-?
bác nói qúa ok.sory ae nha. Tuj mún nói là nói cái FP1.Fp2..FP3 ÐÃY.nhüng ko gãy góc.tui thíu xót.thanks bác và NGUYENTRANDUNG nha.

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối: