• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về ROM gốc của i8000

maipham

lần đầu tiên xài I8000 win 6.1 vậy xin hỏi là ngoài các bản rom cook của các bạn trên forum, SS có bản rom chính thức win 6.5 cho I8000 không, và link download, hướng dẫn uprom chính thức
xin cám ơn nhiều
Tuấn

lsbtmh

http://www.pdaviet.net/showthread.php?84062-New-ROM-XXJB1-for-I8000-OCTAN-2-14
Bản này là ROM 6.5 mới nhất nhé bạn. Tháng 02/2010, những bản ROM do Secany up lên Rapid đều là Rom gốc của Samsung, chưa có chỉnh sửa gì cả.
Mình chỉ lech vể FTP của mình để những bạn down không đựoc ở Rapid có thể down dễ dàng hơn thôi!!!
Còn hướng dẫn up rom bạn tìm trong diễn đàn này nhé!!! Có topic của Anh SonBlack đó, chỉ rất chi tiết cứ thế mà up thôi!!!

maipham

chào bạn ISBTMH
cho mình hỏi 1 vấn đề nữa: sao rom gốc của ss mà không thể load về từ trang chủ của ss, mà phải load về từ trang của monaco

hieu241977

nhiều khi các nhà sản xuất muốn người dùng dowload rom từ các bên trung gian chứ không cho download tại trang của chính mình!