• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về speaker của HTC M700

cholilom

không hiểu sao dao nay may mình gọi được 2,3 phút là máy tự mở speaker phone lên sau đó tự động tắt máy. mình đã up lại rom gốc của M700 rồi mà vẫn bị ai giúp minh dùm cám ơn nhiều, hậu tạ sau hehe

cdcd

máy của mình cũng bị thế
bác nào biết bệnh vào chỉ giáo anh em

especen

Cái Dopod M700 của em trước cũng bị thế. Giờ đang dùng ROM Artermis Touch 4.02 thì thấy ổn ổn.

sinhga

Máy của em chả hiểu sao sau khi uprom, cài bàn phím tiếng việt...Gọi điện toàn bật loa ngoài, cài thêm Việt Map R12, nghe nhạc thấy tiếng nhanh hơn, cứ nheo nhéo... Cắm tai nghe thì vẫn nghe được nhưng vẫn bật loa ngoài, Radio khi cắm tai nghe cũng ko nghe được, toàn báo chưa cắm tai nghe. Chán vãi. Bác nào biết giúp em với...Dạo này buồn quá, cuộc gọi quan trọng, ai cũng biết, nhiều khi méo mặt vì nó bật loa ngoài ..hic

PhamHien

Máy của em chả hiểu sao sau khi uprom, cài bàn phím tiếng việt...Gọi điện toàn bật loa ngoài, cài thêm Việt Map R12, nghe nhạc thấy tiếng nhanh hơn, cứ nheo nhéo... Cắm tai nghe thì vẫn nghe được nhưng vẫn bật loa ngoài, Radio khi cắm tai nghe cũng ko nghe được, toàn báo chưa cắm tai nghe. Chán vãi. Bác nào biết giúp em với...Dạo này buồn quá, cuộc gọi quan trọng, ai cũng biết, nhiều khi méo mặt vì nó bật loa ngoài ..hic

Em dùng Orbit, các bác pro giúp em với :(
Có khả năng máy bạn bị ảnh hưởng phần mạch điều khiển giữa loa trong, loa ngoài , chân cắm...nên gây hiện tượng bị bật loa hoặc báo chưa cắm tai nghe làm anten...

blackwhite169

Vấn đề về loa ngoài của M700 đã được nói rất nhiều, nhưng đến thời điểm hiện tại thì chưa có 1 kết luận chính xác nào cả!
Nhưng có vẻ như 1 lý do là do lỗi của phần cứng!
Bạn nào dùng M700 thì gắng chịu thôi! Vì bệnh này chưa có thuốc!

congdu19

Theo em nghĩ có thể do chân cắm tai nghe. em cắm nghe được 1 lúc thì nói bình thường, sau đó lại phát ra loa ngoài. Chán hẳn :(

especen

Dùng M700 thì chấp nhận bị lỗi chập cheng này, hồi đầu của em bị nhưng sau lại ổn... thế mới buồn cười.

sinhga

Em có cách trị rồi nhưng chỉ là tạm thời. Khởi động lại máy là lại bị. Em tháo pin khoảng 1h, sau đó khởi động lại. Máy hoạt động bt, nghe gọi loa trong, nhạc nghe cũng ok. Tuy nhiên soft reset là lại bị.

congdu19

Máy em cắm tai nghe vào, soft reset thì khônng phát loa ngoài nữa nhưng phải nghe bằng tai nghe. Rút ra khởi động lại thì lại nói oang oang, pó tay.

sabrian

Mình đã từng bị rồi, đi bảo hình 5 (năm) lần, và cuối cùng bên DOpod phải thay mainboard cho mình, sau đó thì hết. Cái này là lỗi phần cứng rùi bạn ơi.