• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HoneyCom ROM for the HTC Flyer

gunlock4real

-Không nghe gọi được
-Skype videocall không có camera
-Xem phim không full màn hình do thanh notification mềm to đùng trên màn hình
-Viet mobi TV không xem được
-Dienanh.net không xem được

(Các nhà phát triển còn chưa biết có hc trên Flyer mà)

Còn lại thì ngon hơn, các bạn cân nhắc nhé

Xin đính chính dùm Caothanhhai là Viet Mobi TV vẫn có thể xem được nếu bạn chọn kênh trực tiếp ở phía trên, còn khi chọn gói kênh phổ biến hoặc truyền hình cáp thì bị fc, các bạn cài và dùng thử xem sao nhé

PhamQuang

Manager
Bác Quang hỏng máy làm Thead này buồn quá, có vài người,hướng dẫn cũng ít người đọc ...
Hôm nào Caphe đê, mình làm cho giao lưu luôn

Caothanhhai đã thử quay về GB chưa? :D
Không biết có ai có ROM Ship (EXE) bản 1.48.707.3 Asia không nhỉ?
Dùng mọi cách mà máy vẫn ỳ ra, chưa chịu sống lại, chán !!!

caothanhhai

Nghe nói chưa ai quay về được nên em cũng không dám thử ..... Anh kẹt ở bước nào ?
Chắc phải chờ Revolution có tool s-off mới thôi, chứ cái thằng Htc lừa đảo Unlocked với cả Locked, có mà nó khóa thêm ý. Em chưa thấy cái
Unlocker có cái tác dụng gì ?

Hy vọng có tool sớm, cứu được khối máy đợt rồi và mới có cơ Downgrade anh nhỉ

songviet

Bác Hải ơi cho xin hỏi flyer vs hc có tương thích khi chạy các app dành cho 2.x? Cũng rất muốn nâng lên hc, nhưng ngặt là con flyer đã bị trưng dụng: ban ngày là bx, đêm về là thăng nhóc nên nếu nâng lên hc mà ko chạy đc 1 số app cũ là chết vs 2 ng đó.
Thanks bác.

hdanhbka

Bác Hải ơi cho xin hỏi flyer vs hc có tương thích khi chạy các app dành cho 2.x? Cũng rất muốn nâng lên hc, nhưng ngặt là con flyer đã bị trưng dụng: ban ngày là bx, đêm về là thăng nhóc nên nếu nâng lên hc mà ko chạy đc 1 số app cũ là chết vs 2 ng đó.
Thanks bác.
Về cơ bản là chạy tốt bạn ạ, tham khảo mấy thread về apps, game dành riêng cho tablets nhé.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?143826-DANH-SÁCH-GAME-CHƠI-ĐƯỢC-TRÊN-HTC-FLYER-(Update)

caothanhhai

Mai anh em Flyer Hà Nội có rỗi offline cái nhỉ
10.00 tại 149 triệu việt vương nhé

PhamQuang

Manager
Nghe nói chưa ai quay về được nên em cũng không dám thử ..... Anh kẹt ở bước nào ?
Chắc phải chờ Revolution có tool s-off mới thôi, chứ cái thằng Htc lừa đảo Unlocked với cả Locked, có mà nó khóa thêm ý. Em chưa thấy cái
Unlocker có cái tác dụng gì ?

Hy vọng có tool sớm, cứu được khối máy đợt rồi và mới có cơ Downgrade anh nhỉ

Mình bị Brick ngay từ ngày đầu tiên, khi còn chưa có hướng dẫn của Paul kia.
Đúng là cái Unlock Boot này thật sự quái quỷ, nó lock luôn không cho update lại kể cả ROM Ship.
Hiện tại ai đã lên HC nên chịu khó mà dùng, đừng vội hạ kẻo lại brick thì mệt lắm.
Còn ai đang chạy GB cũng vậy, thật sự tin tưởng bản thân hãy lên HC, bởi tỷ lệ Brick ở bước 12 là vẫn còn cho nên phải thận trọng là hơn.

caothanhhai

Mình bị Brick ngay từ ngày đầu tiên, khi còn chưa có hướng dẫn của Paul kia.
Đúng là cái Unlock Boot này thật sự quái quỷ, nó lock luôn không cho update lại kể cả ROM Ship.
Hiện tại ai đã lên HC nên chịu khó mà dùng, đừng vội hạ kẻo lại brick thì mệt lắm.
Còn ai đang chạy GB cũng vậy, thật sự tin tưởng bản thân hãy lên HC, bởi tỷ lệ Brick ở bước 12 là vẫn còn cho nên phải thận trọng là hơn.

Em và anh Ân cũng loay hoay mãi ở bước 12 ... vì thấy không dễ nên em cũng không viết hướng dẫn nữa, ai siêu sẽ làm được chứ viết dễ quá lại lắm cục chặn giấy.

May mà Hc cũng ổn đến 95% rồi chứ kẹt trên này cũng buồn

hdanhbka

Em và anh Ân cũng loay hoay mãi ở bước 12 ... vì thấy không dễ nên em cũng không viết hướng dẫn nữa, ai siêu sẽ làm được chứ viết dễ quá lại lắm cục chặn giấy.

May mà Hc cũng ổn đến 95% rồi chứ kẹt trên này cũng buồn
Ban đầutoàn command error, sau thế nào lại token được, qua bc này coi xong 99% rồi. Vẫn chưa nhớ ra vì sao qua đc!

nhatminh

Tiếc quá em ko có ở Hà nội nên ko có điều kiện tham gia offline cùng các bác, để nhờ mấy bác chỉ dẫn cho cách up ROM mới đành phải chờ . Đến khi nào có phương pháp up đơn giản và chắc chắn thì làm vậy. Chứ ko nó mà tèo thì ko có cái gì để đọc báo hàng ngày cả.

caothanhhai

Đã test, hoạt động tốt mà!

Không phải copy vào mà là cắm nhận USB từ ngoài cơ

Dùng cable này

hdanhbka

;) đúng là cái này thì tớ chưa có đk test!, sợ là khó à, vì hình như trên con N8 2 cổng USB và Usb storage là riêng biệt hay sao ấy?

chriscathh

đọc xong bài của bác Hải, mình quyết định ko lên HC...dùng 2.3.4 bản V05 đã sướng quá roài

PhamQuang

Manager
đọc xong bài của bác Hải, mình quyết định ko lên HC...dùng 2.3.4 bản V05 đã sướng quá roài

ROM HC dù sao cũng là sự tiến bộ rất khá kia mà.
Chỉ là hiện tại HC mới là bản TEST, hơn nữa chưa thể tùy tiện hạ ROM và còn 1 số trục trặc khi nâng lên HC (brick máy) cho nên khuyên mọi người ai chưa thật thành thạo thì chưa nên mạo hiểm mà thôi.
Tóm lại, HC là ROM tốt và sẽ là tương lai lựa chọn cho Flyer đó, tuy nhiên nên chờ bản chính thức thì tốt hơn.

caothanhhai

ROM HC dù sao cũng là sự tiến bộ rất khá kia mà.
Chỉ là hiện tại HC mới là bản TEST, hơn nữa chưa thể tùy tiện hạ ROM và còn 1 số trục trặc khi nâng lên HC (brick máy) cho nên khuyên mọi người ai chưa thật thành thạo thì chưa nên mạo hiểm mà thôi.
Tóm lại, HC là ROM tốt và sẽ là tương lai lựa chọn cho Flyer đó, tuy nhiên nên chờ bản chính thức thì tốt hơn.

Em đã lên hc và đã xuống gb, theo cá nhân em Flyer hợp với GingerBreak hơn. Với Gb em làm được nhiều việc hơn .... Nghe gọi, tương thích phần mềm, phím cứng .... Chắc phải đến IceCream mới thỏa mãn mất