• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏng nút Silent của iPhone 3G

Katsuki

Mình đang dùng 1 con iphone 3g nhưng nút silent của máy k dùng được. Sau khi gạt xuống thì máy vẫn k chuyển sang chế độ silent, nếu gạt xuống rồi đẩy nhẹ lên hoặc ấn trực tiếp vào nút silent thì mới chuyển sang silent được nhưng thả tay ra thi máy vẫn về trạng thái cũ. Mình nghĩ đây là lỗi phần cứng. Hiện h k biết nên sửa theo hướng nào, có nên tháo vỏ ra k? Thanks moi người trước:(

Zenki

Super V.I.P
Mình đang dùng 1 con iphone 3g nhưng nút silent của máy k dùng được. Sau khi gạt xuống thì máy vẫn k chuyển sang chế độ silent, nếu gạt xuống rồi đẩy nhẹ lên hoặc ấn trực tiếp vào nút silent thì mới chuyển sang silent được nhưng thả tay ra thi máy vẫn về trạng thái cũ. Mình nghĩ đây là lỗi phần cứng. Hiện h k biết nên sửa theo hướng nào, có nên tháo vỏ ra k? Thanks moi người trước:(
Có thể dùng lâu nên bị lỏng, nếu bạn muốn sửa thì phải mang ra tiệm cho người ta bung máy ra thôi :D

ThAngNgO_

chẳng phải mang đi đâu cả, bụi bám vào thôi, Rp7 là cách tốt nhất, nhưng nhẹ nhàng đừng quá liều nhé