• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

♥HOT 2 Tiện ích tin nhắn hình cho S60 (test N70)♥

hbinhlove2003

♥HOT 2 Tiện ích tin nhắn hình cho S60 (test N70)♥

(Máy người nhận ko cần cài chương trình vẫn xem và nhận bình thường)

Symot PictureSMS 1.20:

-Sau khi tải về các bạn tiến hành cài đặt bình thường, trên màn hình sẽ xuất hiện 1 biểu tượng chương trình .

-Chương trình hỗ trợ tốt các định dạng hình .gif, .jpg, .png, .bmp, .wbmp, .ota. Khi vào chương trình có sẵn 4 tấm hình cho bạn lựa chọn, nếu các bạn muốn đưa hình của mình vào thì dùng một chương trình đồ họa nào đó tạo một hình trắng đen có kích cỡ là 72x28 mm.

-Sau khi đã chọn hình ưng ý các bạn chọn Options/Select. Tiếp theo đó chọn Options/Forward. Chương trình sẽ chuyển qua kiểu tin nhắn bình thường cho các bạn điền số điện thoại vào và chọn Send.

-Nếu các bạn chỉ gửi hình thôi thì chỉ tính 1 tin, còn nếu muốn thêm chữ vào thì chương trình sẽ bắt đầu tính qua tin thứ 3.

·[FONT=&quot]****[/FONT]Mẹo: để tìm các hình đẹp các bạn có thể lên các trang web có hình hoặc vào các trang dịch vụ nội dung lưu lại các hình ưa thích sau đó chuyển vào thẻ nhớ.

Last edited by a moderator:

hbinhlove2003

Symot DrawSMS 1.40

(Máy người nhận ko cần cài chương trình vẫn xem và nhận bình thường)

-Cũng tương tự như chương trình Picture SMS, chương trình này cho bạn gửi tin nhắn hình từ hình có sẵn nhưng nó còn có thêm chức năng là cho bạn tha hồ vẽ vời hình tin nhắn theo ý thích của mình.

-Vào giao diện chương trình thay vì chọn Options/Select các bạn chọn Draw New SMS.

-Tiếp theo sẽ xuất hiện ra 1 bảng vẽ cho các bạn, tại đây có các biểu tượng để bạn chèn chữ, hình và biểu tượng. khi muốn sử dụng các tính năng mở rộng thì vào Tools.

-Sau khi đã vẽ xong các bạn cũng chọn Options/Select/Send as SMS, cuối cùng các bạn chỉ cần chọn tên người cần gửi và send.

[hide]
http://www.box.net/shared/2yzllthc0w
pass: hbinhlove2003.com

[/hide]

hbinhlove2003

Nhiều lúc muốn download 1 file ở box.net nhưng user đã bị hết băng thông thì chỉ có biết đợi đến đầu tháng mới download được. Có một cách để khắc phục sự bất tiện này, bạn vào trang web dưới đây

http://box.huhiho.com

An vao day de phong to anh

Ở mục out-of-bandwidth bạn nhập link box.net vào, trang web sẽ cho bạn một link box.net mới và bạn có thể có thể dùng các chương trình hổ trợ download để tải về một cách dễ dàng.

Website cũng hỗ trợ lấy D-link (direct link) cho những file box.net còn băng thông bằng cách nhập link box.net cần tải về vào ô get direct link sau đó nhấn get.

Ngoài ra website còn hỗ trợ đăng ký tài khoản ở box.net cho những IP từ Việt Nam không đăng ký được.

thithe

Cài vào ngon lành,, hễ cứ đụng vào Draw New SMS là văng ra ngoài à, pm này có cần đang ký gì không các pác, mói cài xong nó bảo nhập code, e bấm đại 5 số 0. rùi bị như vậy luôn.

MinhThang

Manager
Cài vào ngon lành,, hễ cứ đụng vào Draw New SMS là văng ra ngoài à, pm này có cần đang ký gì không các pác, mói cài xong nó bảo nhập code, e bấm đại 5 số 0. rùi bị như vậy luôn.

Sao lại thế nhỉ, bạn xóa nó đi cài lại xem sao,nếu có đăng ký thì tác giả đã nói. Theo mình thì pm này không cần đăng ký gì đâu.

ndduy88

Nhiều lúc muốn download 1 file ở box.net nhưng user đã bị hết băng thông thì chỉ có biết đợi đến đầu tháng mới download được. Có một cách để khắc phục sự bất tiện này, bạn vào trang web dưới đây

http://box.huhiho.com

An vao day de phong to anh

Ở mục out-of-bandwidth bạn nhập link box.net vào, trang web sẽ cho bạn một link box.net mới và bạn có thể có thể dùng các chương trình hổ trợ download để tải về một cách dễ dàng.

Website cũng hỗ trợ lấy D-link (direct link) cho những file box.net còn băng thông bằng cách nhập link box.net cần tải về vào ô get direct link sau đó nhấn get.

Ngoài ra website còn hỗ trợ đăng ký tài khoản ở box.net cho những IP từ Việt Nam không đăng ký được.
Cái trang đó của bạn mình ko có vào đc.Bạn up lên host khác đc ko???

saodoingoi142

Moderator
Posted via Mobile Device Bạn Veteve này!Chú ý viết bài phải có dấu chứ,viết và gửi bài như vậy sẽ bị xóa bởi Admin, vì vi phạm nội quy đó!Và bạn chỉ cần Click "THANK" bên góc phải giao diện bài viết!Chỉ cần như vậy là đủ bạn à!

TruBic

Well-Known Member
Posted via Mobile Device Bạn Veteve này!Chú ý viết bài phải có dấu chứ,viết và gửi bài như vậy sẽ bị xóa bởi Admin, vì vi phạm nội quy đó!Và bạn chỉ cần Click "THANK" bên góc phải giao diện bài viết!Chỉ cần như vậy là đủ bạn à!
xin lỗi, TruBic đính chính lại nhé saodoingoi, chỉ có mod, smod mới xoá bài sai quy định, admin ko xoá bài ai hết vì đã giao nhiệm vụ cho mod rồi nè.

saodoingoi142

Moderator
Vâng!saodoingoi142 nhớ rồi mà!!!

xin lỗi, TruBic đính chính lại nhé saodoingoi, chỉ có mod, smod mới xoá bài sai quy định, admin ko xoá bài ai hết vì đã giao nhiệm vụ cho mod rồi nè.

Vâng!Vì (Mod và Smod) là các tên gọi mình gọi chưa quen ấy mà,nên gọi chung là Admin vậy thôi!Té ra là mình gọi sai à! :-?? Thôi lần sau để mình rút kinh nghiệm nha!!! ;);;):p

dennjs

Vâng!Vì (Mod và Smod) là các tên gọi mình gọi chưa quen ấy mà,nên gọi chung là Admin vậy thôi!Té ra là mình gọi sai à! :-?? Thôi lần sau để mình rút kinh nghiệm nha!!! ;);;):p
Admin (Administrator) là người có quyền hạn cao nhất của 1 forum, kiểm soát việc làm của SMOD,MOD,TMOD và tất cả forum
SMOD (Super Moderator) là "siêu mod", người điều hành tại nhiều box,quyền hạn cao hơn 1 mod thường, có thể xóa hoặc chỉnh sửa bài MOD,tmod,member
MOD (Moderator) là người quản lý 1 hay nhiều box ( tùy theo admin ), có quyền hạn chỉnh sửa bài , xóa bài member
TMOD (Trial Moderator) là 1 Moderator đang thử việc, nếu làm tốt có thể lên MOD
Thành viên tích cực (V.I.P Mem) là 1 member tích cực đóng góp xây dựng forum phát triển
Cuối cùng thấp nhất là member: (như tui chẳng hạn) viết bài, sửa bài của bản thân, chịu trách nhiệm với bài viết của mình,cũng là 1 phần ko thể thiếu của forum :D
(Còn Zone Mod nữa mà hình như forum mình chưa thấy)
Bạn cần nắm những kiến thức trên để ko gọi sai chức vụ của 1 người trong PDA
Thế nhé.
Thân!

Chỉnh sửa cuối:

saodoingoi142

Moderator
Posted via Mobile Device Chà chà!Bài viết của denjs thật là bổ ích đấy chứ!Mà bạn Sưu tập ở đâu mà hay vậy?Đúng là đc mở rộng tầm mắt,vào Diễn đàn lâu rồi mà những Kiến thức cơ bản này mà mình ko biết.Tệ thật!Nếu đc lên mạng sớm nhất mình ko thể ko quên nhấn THANK cho bạn!Thân chào!

dennjs

Posted via Mobile Device Chà chà!Bài viết của denjs thật là bổ ích đấy chứ!Mà bạn Sưu tập ở đâu mà hay vậy?Đúng là đc mở rộng tầm mắt,vào Diễn đàn lâu rồi mà những Kiến thức cơ bản này mà mình ko biết.Tệ thật!Nếu đc lên mạng sớm nhất mình ko thể ko quên nhấn THANK cho bạn!Thân chào!
đó là theo mình được biết và tự viết ra, ko phải sưu tầm ở đâu hết á :D

TruBic

Well-Known Member
Thôi nào, tập trung vào topic nhé các bạn. Lạc đề vậy là được rồi ko thêm nữa nhé các bạn.

JuRay-Duan

Admin (Administrator) là người có quyền hạn cao nhất của 1 forum, kiểm soát việc làm của SMOD,MOD,TMOD và tất cả forum
SMOD (Super Moderator) là "siêu mod", người điều hành tại nhiều box,quyền hạn cao hơn 1 mod thường, có thể xóa hoặc chỉnh sửa bài MOD,tmod,member
MOD (Moderator) là người quản lý 1 hay nhiều box ( tùy theo admin ), có quyền hạn chỉnh sửa bài , xóa bài member
TMOD (Trial Moderator) là 1 Moderator đang thử việc, nếu làm tốt có thể lên MOD
Thành viên tích cực (V.I.P Mem) là 1 member tích cực đóng góp xây dựng forum phát triển
Cuối cùng thấp nhất là member: (như tui chẳng hạn) viết bài, sửa bài của bản thân, chịu trách nhiệm với bài viết của mình,cũng là 1 phần ko thể thiếu của forum :D
(Còn Zone Mod nữa mà hình như forum mình chưa thấy)
Bạn cần nắm những kiến thức trên để ko gọi sai chức vụ của 1 người trong PDA
Thế nhé.
Thân!

Xin lỗi anh TruBic trước nhé,! ;)

Bổ sung cho 2 bạn kia 1 tý nữa là, PDAViet còn có thêm Manager trực ban hàng tháng nữa :), cái này do các vài Smod thay nhau đảm nhiệm :)

Man là người chỉ dưới Admin mà trên tất cả :D

Còn cái nữa bạn denjs để màu của TMVIP kô đúng :D